• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông Meo, tiểu thư mèo Anh lông dài kiêu kì

Tình hình là tớ cũng có em mèo Anh lông dài màu bánh bông lan, mà nó kiêu kì kinh dị. Vừa điệu vừa chảnh rất rất dã man, mèo đực đẹp trai manly mà lại tán tỉnh nó tát cho vỡ mồm, nó chỉ thích trai (100% trai manly). Cứ thấy bạn tớ mà con trai sang nhà, nó lại nịnh dụi dụi và õng ẹo đủ trò, còn là con gái thì quên đi, cả tớ là chủ mà kêu nó khó khăn vô cùng, nhưng trai kêu là lại ngay =-=" thế có tức ko chứ
Em mèo này tên Bông Meo, tới h là đc tầm 1 năm 10 tháng tuổi, mèo Anh lông dài thuần chủng, đc chị tớ vác ở UK về, mỗi tội giấy tờ bay sạch, h tớ cũng chả nhớ đc ngày sinh chính xác của nó. Trước bên đó tên trong gia phả của nó là Chrisicca, h về VN e là Bông Meo =))
Show hàng e nó cho cả nhà ngắm nhìn :X

Tiếp theo là serie hình e nó ngủ nè, ngủ mọi tư thế lun
và vài hình tởm của e nó mà tớ vô tình chộp đc =))

Quả ngáp méo mỏ nè =)) đỡ đi

Bonus cho phát cuối để ngủ ngon, cái này là hình 2 vợ chồng mèo nhà tớ :X
Nhưng tiếc là mất con mèo đực rùi, lúc dọn nhà lu bu nó bỏ đi khi nào k để ý :-s đợi hoài k về nữa lun, mèo Bông bỏ ăn mất mấy ngày

Quên mất khoe thêm là mèo Bông của tớ béo bự lắm :p
So với e Husky 2 tháng hơn này mà nó cũng tầm tầm đó, còn ú nu ú nần hơn nữa, hùi bé là bạn thân lắm k biết sao lớn lên gru nhau hoài

Kull MaxiMus

Đúng là ra dáng tiểu thư đấy nhỉ,mèo đẹp quá,up cho bé mau lớn,cả bé Hus nữa...Thèm...

yeupeo91

Member
Zờii ạ....cho tớ cắn nó cái nào...Ghét quá đi,ghét ko chịu đc... :(... Con Bông Meo nhìn mặt rõ là đanh đá,đúng là chủ nó lên án hem sai tý nào ha. :p

linhlamhn

Member
Đúng rồi, hội mèo gái này chỉ thích chơi với con trai thôi, chị em gái thì bọn nó bơ ngay, không thèm để ý gì... Cứ tưởng bọn nhà mình mới thế ai ngờ đứa mèo gái nào cũng phân biệt đối xử như vậy...

meonho124

Member
à à đây là cai đưa mèo mà ấy bảo là xinh gái ghê gớm như Bơ thối nhà tớ đúng không :))

Lũ này công nhận mặt mũi giống nhau ghê , bình thường thì dịu dang thướt tha xinh xăn , đên lúc gặp đông loại thì biêt mặt , ghê gớm không tả được :))

tớ thấy em Bông Meo nhà ấy còn hiền hơn Bơ nhà tớ đấy , còn dám nằm với cún thế kia , chứ phải meo nhà tớ thì có mà có trận đánh lớn rồi :))

à à đây là cai đưa mèo mà ấy bảo là xinh gái ghê gớm như Bơ thối nhà tớ đúng không :))

Lũ này công nhận mặt mũi giống nhau ghê , bình thường thì dịu dang thướt tha xinh xăn , đên lúc gặp đông loại thì biêt mặt , ghê gớm không tả được :))

tớ thấy em Bông Meo nhà ấy còn hiền hơn Bơ nhà tớ đấy , còn dám nằm với cún thế kia , chứ phải meo nhà tớ thì có mà có trận đánh lớn rồi :))
có con mèo nào lại ngủ chung với chó mà k hề ho he run sợ k bạn :-s là nó đấy, lì lợm lắm, k biết sợ là j, nhây nữa
h mình có 3 con husky, mỗi lần nó chạy lòng vòng nhà là ngoạm đuôi mèo tha đi khắp nhà, đuổi con này thì con khác lao tới, mèo nằm kệ cho kéo lôi đi, lâu lâu gừ 1 cái, đuôi rụng lông tơi tả đến là xót =-="
mà chó nhà tớ nó thích đuôi mèo thui, còn mèo thì k biết sợ là j, canh chỗ nào rộng nhất sáng nhất phơi xác ra nằm, khiêu gợi chó tới cắn

yeupeo91

Member
Xinh thật!yêu quá...ko diễn tả nổi.................................................

boi_lac

Member
Ui trời! Xem mà giật mình thon thót, giống quá giống Pít mặt bát nhà mình quá, hix :( hôm qua nó lại vừa đi chơi chưa về ..... hix hix
Đây nè, bạn chủ top xem có giống miu nhà bạn ko nhé

Đây nữa ....

Ngủ thế này đấy :)

Cái này nhìn rõ cái mặt bát nè hihi :))

Gemma

Active Member
Tình hình là tớ cũng có em mèo Anh lông dài màu bánh bông lan, mà nó kiêu kì kinh dị. Vừa điệu vừa chảnh rất rất dã man, mèo đực đẹp trai manly mà lại tán tỉnh nó tát cho vỡ mồm, nó chỉ thích trai (100% trai manly). Cứ thấy bạn tớ mà con trai sang nhà, nó lại nịnh dụi dụi và õng ẹo đủ trò, còn là con gái thì quên đi, cả tớ là chủ mà kêu nó khó khăn vô cùng, nhưng trai kêu là lại ngay =-=" thế có tức ko chứ
Em mèo này tên Bông Meo, tới h là đc tầm 1 năm 10 tháng tuổi, mèo Anh lông dài thuần chủng, đc chị tớ vác ở UK về, mỗi tội giấy tờ bay sạch, h tớ cũng chả nhớ đc ngày sinh chính xác của nó. Trước bên đó tên trong gia phả của nó là Chrisicca, h về VN e là Bông Meo =))
Show hàng e nó cho cả nhà ngắm nhìn :X

Thêm một hot girl chốn Sài Thành rồi, hoan hô Bông Meo! Trông xinh đẹp quá, ta đẹp ta có quyền kiêu, Bông Meo nhỉ! :-*:-*:x:x

Gemma

Active Member

À quên hỏi Yuki tí, cái nhà mèo trong ảnh là bạn đóng lấy hay đặt mua chỗ nào vậy? Nếu mua ở đâu thì chỉ chỗ cho mình với, cái nhà xinh quá! :x

À quên hỏi Yuki tí, cái nhà mèo trong ảnh là bạn đóng lấy hay đặt mua chỗ nào vậy? Nếu mua ở đâu thì chỉ chỗ cho mình với, cái nhà xinh quá! :x
hì hì gemma thích thì pm yahoo mình đi linh.hana@yahoo.com

@linhmai138: bạn ở đâu dzị :p có j mai mốt kiếm chồng cho Bông Meo mình wa nhà bạn

boi_lac: e mèo của bạn có màu lông y chang Bông Meo của mình :D mới đầu nhìn mình còn giật mình, vì trc mình có 2 em y chang này cơ, 1 là Bông Meo bây h nè, còn 1 con tên là Chi Chi, chị của Bông Meo, mà nó bị bắt hơn 1 năm rùi. Nhìn con của bạn mình cứ nhớ lại con Chi Chi hùi trc =)) nhưng lông giống mà cái mặt thì ko giống :D

maihuongt91

Member
Chị Linh ( chả biết có đúng tên hay hok vì thấy nick là linh.hana), cái nhà mèo đó là đặt hả chị

Chị Linh ( chả biết có đúng tên hay hok vì thấy nick là linh.hana), cái nhà mèo đó là đặt hả chị
:D uh e, gỗ là nguyên miếng, k phải ván, nó mịn và mát lắm, mèo dễ chịu, chỉ đánh bóng, k có sơn nên k có mùi và hóa chất gây hại cho bé

zZĩnz

Member
haizzzzzz nhà có đièu kiện + rộng rãi thật là sướng huuhuhuhuh muốn nuôi em j cũng đc chả như mình huhuhu
ghen tị ghen tị ghennnnnnnnnn quá điiiiiiiiiii uhuhuhu:(:)(:)((

haizzz tiếc là mãi mà e Bông Meo k hạp tính đc với 3 e husky ở nhà, ngày nào cũng có chiến tranh muốn khùng lun
tình hình là rất tình hình tớ sắp phải cho e mèo ra đi, k là có án mạng có ngày ở nhà tớ =-="
đang chọn chủ mới cho Bông Meo nè huhuhuh