• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu - Chuồng trại, phụ kiện, thức ăn bồ câu ...

hunglucky

Hehe mình yêu quý mấy loại họ hàng nhà bồ câu này lắm nhưng nuôi loại này bẩn lắm nhưng chỉ ngắm qua diễn đàn của các bác thôi. Cám ơn các bác nhiều

sang_CBTG

Member
Bác Hoàng Dương mua ở đâu cho e địa chỉ với. E ở Cái Bè xa wá nên ko rành cho lắm. Xin cám ơn

Chấn PG

Member
Hehe mình yêu quý mấy loại họ hàng nhà bồ câu này lắm nhưng nuôi loại này bẩn lắm nhưng chỉ ngắm qua diễn đàn của các bác thôi. Cám ơn các bác nhiều
Nuôi loại nào không bẩn hả bạn! Bẩn hay không là do con người có vệ sinh hay không đó bạn :). Chắc nhà bạn nuôi kiến phải không? :D Hoặc là bạn chơi dế phải hông? :D

trantantai

Active Member
Nói như thế là bạn đâu có yêu gì lắm mà chỉ thích ngắm chim người ta thôi, nếu cứ đi tới ngắm thôi thì sẽ bị nghi là thằng trộm chim thì chết hí hí. Người ta yêu là người ta sẵn sàng hy sinh mọi thứ về tình yêu ấy mới gọi là yêu.....;
Yêu người như thể yêu chim,
Người còn đi mãi mà tim mỏi mòn.:((

trantantai

Active Member
Các bác cho e hỏi tí. chuồng 50-100cm ở ng thị nhỏ giá là bi nhiêu? mua ở đâu để ko bị lầm. Xin các bác chỉ e dùm
Bạn qua mục mua bán xem nhé, mình có rao vặt chuồng 50 * 100 bên đó. Bạn có thể mua ở quán chị Yến nếu mau vài cái còn mua nhiều thì bạn thoại cho mình mình cho số và địa điểm để đặt.
Bạn ra diễn đàn tìm mục mua bán chim cá cảnh nhé, có nhiều thông tin bạn cần ở đó.
Thân:-c:-c

utdanh

Đọc hết cái topic này, vỡ ra nhiều lẽ, cám ơn các bậc tiền bối nha. Có điều trăm nghe không bắng mắt thấy. Hum nào mạo mụi xin phép được đến tham quan căn cứ các bác nha!

Tuy phong

Member
Sáng nay đi làm thấy Anh chị nào đó định thả chim ở gần Bic C - ngả 3 Vũng Tàu.
Lúc nhỏ mình cũng đã từng nuôi 2 cặp Bồ câu sẻ. Mỗi lần đi học về, huýt sáo là chúng bay đến đậu trên tay.
Những kỷ niệm không bao giờ quên.

nuôi lại đi bạn,cho vui tí,mình cũng mới gia nhập cách đây 1 tháng chưa được gì hết,nhưng sẽ gầy đàn soon

petlover79

mình thấy máng ăn kiểu ống nước của mario chế thêm chút cho ăn bảo dảm chim kg ị lên máng đẹp mà bền nữa

lucnt65

Member
Một số túi, giỏ đựng chim đi thả đẹp:

Kệ chữ V ngược -Kệ gắn cho chim đứng lần đầu tiên thấy xuất hiện tại Saigon

Made in Viet Nam

Kệ chữ V ngược Made in Viet Nam : Giá: 13K/cái

Khoen đeo chân Made in China: 3K/cái và 6K/cái

Khoen chân được bán tại Shop Chị Yến -Nguyễn Thị Nhỏ Q.6 TP.HCM

___________________________________________________________________________________

Góc sáng tạo:

Một kiểu Giỏ đựng chim của Căn cứ mario vo

Giỏ đựng chim độc nhất vô nhị -Một món đồ đầy sáng tạo :-bd!

Giỏ đựng chim đi thả -Made in mario vo
Đi lang thang thấy một số giỏ đựng chim hay và đẹp:
http://www.birdscomfort.com/bird_carriers.html

Và còn nhiều hơn nữa, mời các bạn tham khảo
http://www.birdscomfort.com/bird_carriers.html

nglong

Member
Bạn nào có thể cho mình xin kích cỡ tối ưu của kệ chữ V ko?
Mình đang chuẩn bị xây dựng lại căn cứ, muốn xin kích cỡ để tự sản xuất( dài, rộng của ván tạo nên cạnh chữ V)

thanhhaivs

Member
Bạn nào có thể cho mình xin kích cỡ tối ưu của kệ chữ V ko?
Mình đang chuẩn bị xây dựng lại căn cứ, muốn xin kích cỡ để tự sản xuất( dài, rộng của ván tạo nên cạnh chữ V)
Theo cách hiểu cá nhân, ngoài mục đích làm chỗ đậu cho con chim, thì tác dụng tối ưu nhất của kệ chữ V là "khi xếp kệ V làm nhiều tầng thẳng đứng, con ở kệ trên không ị lên người con ở dưới" cho nên có thể làm kích thước : bản gỗ 10-13cm; chiều dài 2 cạnh V khoảng 12-15cm, khi lắp chữ V, tạo ra cạnh đáy khoảng 18-20cm là đủ chiều dài của con chim đứng bên dưới ( không bi dính phân) , còn lắp góc V rộn quá thì tạo ra cạnh đáy lớn hơn, nhưng lại gặp vấn đề phân không tự lăn xuống được mà bám hết ở trên cạnh V do góc tạo ra quá rộng --> cạnh V khôn "dốc"

nglong

Member
Theo cách hiểu cá nhân, ngoài mục đích làm chỗ đậu cho con chim, thì tác dụng tối ưu nhất của kệ chữ V là "khi xếp kệ V làm nhiều tầng thẳng đứng, con ở kệ trên không ị lên người con ở dưới" cho nên có thể làm kích thước : bản gỗ 10-13cm; chiều dài 2 cạnh V khoảng 12-15cm, khi lắp chữ V, tạo ra cạnh đáy khoảng 18-20cm là đủ chiều dài của con chim đứng bên dưới ( không bi dính phân) , còn lắp góc V rộn quá thì tạo ra cạnh đáy lớn hơn, nhưng lại gặp vấn đề phân không tự lăn xuống được mà bám hết ở trên cạnh V do góc tạo ra quá rộng --> cạnh V khôn "dốc"
Đáy 20cm sợ vẫn nhỏ
Bác nào lắp rồi cho xin ý kiến ạ

thanhhaivs

Member
Đáy 20cm sợ vẫn nhỏ
Bác nào lắp rồi cho xin ý kiến ạ
Chạy qua nhà bác Quân đo trực tiếp đi anh.bên đó có sẵn đó mà. Nhà em làm 1 dãy thanh 12cm đặt vuông góc với tường nên không cần làm V, làm vậy nhanh hơn, mà nếu a làm nhiều tầng thì nên làm V. :-"

nglong

Member
Chạy qua nhà bác Quân đo trực tiếp đi anh.bên đó có sẵn đó mà. Nhà em làm 1 dãy thanh 12cm đặt vuông góc với tường nên không cần làm V, làm vậy nhanh hơn, mà nếu a làm nhiều tầng thì nên làm V. :-"
đang tính làm chuồng theo kich cỡ 200x300 cm cao 280 cm
trong đó làm chuồng sắt hàn 4 tầng, mỗi tầng 4 ngăn, kích cỡ mỗi ngăn 40x40x40
10 kệ chữ V
Quân số dự kiến 25-30 em
Rất mong sự đóng góp ý kiến của các bạn

thanhhaivs

Member
đang tính làm chuồng theo kich cỡ 200x300 cm cao 280 cm
trong đó làm chuồng sắt hàn 4 tầng, mỗi tầng 4 ngăn, kích cỡ mỗi ngăn 40x40x40
10 kệ chữ V
Quân số dự kiến 25-30 em
Rất mong sự đóng góp ý kiến của các bạn
40 40 40 thì nhỏ quá, khôn phù hợp với bc pháp bự con anh đang nuôi
theo em anh mua chuồng sắt 50 50 la ok, sau nay co chuyen di đâu cũng tiện
kích thước 2m 3m 2,8, nuôi 40 con còn được
còn kệ chữ V là thì e đăng ký 10 cái luôn.e lười làm

nglong

Member
40x40 x40 cm là chuồng chim vào đẻ, anh có nuôi nhốt đâu, thả mà em. Chuồng hiện giờ rộng có 32 cm mà chim vẫn sinh sản tốt mà

thanhhaivs

Member
40x40 x40 cm là chuồng chim vào đẻ, anh có nuôi nhốt đâu, thả mà em. Chuồng hiện giờ rộng có 32 cm mà chim vẫn sinh sản tốt mà
chim vào đẻ a kê quách cái ổ trên tường, cần gì ngăn