• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bóng-saint bernard.

Manonero

Member
Dâu nhà tớ đấy....không còn gì để nói. Chẳng biết có phải là dâu hụt không nhưng tớ vẫn trông mong ngày em nó về HN để VỊT gặp vợ!

Liệu em nó có về đc không bumbaa ơi???

bumbaa_01

Member
nó thế nào hả anh, có bị làm sao ko ah. Nói thật em cũng mong mang được nó về lắm, nhưng thực sự là nhà cửa trật chội,có gần 30m2 thì liệu có gò bó cho nó quá ko anh. Hơn nữa là vấn đề kĩ thuật: làm thế nào để khử mùi hôi và việc đi vệ sinh đúng chỗ vì con này nó đểu lắm, ngày dắt nó đi dạo mấy lần nó ko chịu đi vệ sinh tí nào, chỉ toàn đi trong nhà. Bây giờ em phải xử lí được mấy vấn đề này thì mới có thể mang nó về được. Mong anh và các ace giúp đỡ em. Xin chân thành cảm ơn.

Manonero

Member
nó thế nào hả anh, có bị làm sao ko ah. Nói thật em cũng mong mang được nó về lắm, nhưng thực sự là nhà cửa trật chội,có gần 30m2 thì liệu có gò bó cho nó quá ko anh. Hơn nữa là vấn đề kĩ thuật: làm thế nào để khử mùi hôi và việc đi vệ sinh đúng chỗ vì con này nó đểu lắm, ngày dắt nó đi dạo mấy lần nó ko chịu đi vệ sinh tí nào, chỉ toàn đi trong nhà. Bây giờ em phải xử lí được mấy vấn đề này thì mới có thể mang nó về được. Mong anh và các ace giúp đỡ em. Xin chân thành cảm ơn.
Chuẩn chẳng cần chỉnh - cần chỉnh mỗi cái hộ khẩu thôi. Công nhận là khoản MÙI là hơi khó khắc phục. WC thì còn dạy được chứ Mùi thì ...dạy kiểu gì bây giờ, chỉ có tắm đều là không hôi thôi, nhưng mùa hè SB còn vấn đề dãi dớt nữa, đau đầu đấy ! 30m2 mà cho nó đi dạo và vận động hàng ngày buổi tối thì cũng không gò bó gì đâu bumbaa ơi.

Công nhận càng nhìn nàng này càng khoái, kể mà hồi đó có điều kiện thì nàng cũng ở luôn cùng với Vịt rồi cho ra 1 lũ 1 lĩ lủ khủ tròn ung ủng như bố mẹ hồi bé thì ...bế có mà tĩ tã! :( :( :(

bumbaa_01

Member
Thực sự thì em vẫn nghi ngờ về khả năng sinh sản của bọn này. Chứ anh em xem bằng này tuổi mà chưa thấy nó salơ lần đầu, vẫn còn nghịch ngợm lắm. Xin post thêm vài hình của nó nữa:

Thế Vịt quyết tâm chờ người yêu phương xa, ko chịu đi lấy vợ khác hả anh.Thế em hỏi thật, Vịt đã sẵn sàng làm chú rể chưa hả anh:D, để em liệu đường tính kế. Chứ cái cảnh được ôm "1 lĩ lũ khủ tròn ung ủnh" thì em mơ nhiều đêm rồi anh ơi.

Manonero

Member
Bọn Saint này thường tuổi phối giống từ 2 năm rưỡi trở lên em ơi. Vịt nó cũng thế, chỉ ăn với phá - trẻ con lắm. Chưa có ý thức giới tính là mấy, đợt trước cũng định cho tảo hôn nhưng bất thành vì đối tác có hơn 50kg 1 tí, chịu không nổi sức nặng của Vịt nên toàn sụm bà chè thôi. Anh tính Bóng là chuẩn nhất đấy :D :D :D

bumbaa_01

Member
Nhưng con Bóng này vẫn chưa chảy máu lần nào anh ah:(. To như con Ngan của bác Kỳ, mới 11 tháng tuổi em nghe nói đã salơ rồi vậy mà con Bóng nay thì....:(:(:(:(
Con Vịt của anh bây giờ bao nhiêu cân rồi, anh có thể gửi mấy tấm hình cho em nhìn kĩ nó ko?

Manonero

Member
Có thể do nuôi ở trên đó quá rộng rãi, lại ít để ý nên em không biết đó thôi... chứ đến tầm này thì Bóng cũng thành thiếu nữ rồi!

Ảnh riêng của Vịt thì anh ít chụp lắm, toàn ăn cắp ảnh của người khác chụp thôi, em xem đỡ nhé!

ectasy

Member
lấy vợ còn phải cho người ta xem mặt. cố gắng cho Vịt cưới vợ. để mà có đàn nhóc. :))

bumbaa_01

Member
Úi chà, oai vệ quá!!!Lúc đầu nhìn con Bóng trông nam tính, song nhìn con vịt thì thấy nó vẫn còn nữ tính chán. Ko biết do máy ảnh hay do cách chụp mà sao em thấy con Vịt của anh lông đẹp thế, hay anh có sử dụng loại thức ăn, dầu gội đặc biệt gì ko hả anh, nói nhỏ cho em với.:D

Manonero

Member
Thức ăn hả :D :D

Loại thường ngày : A3 + 20kg cổ gà/ tuần + vi khoáng WOU

Loại bổ sung : Trứng gà tươi 2quả/3 ngày + bì lợn đếm không xuể

Tắm thì dầu tắm Fay 5 sao :D

thế thôi em ạ, đơn giản cực, được cái con này nó ngốn tốt, tiêu hoá tốt, chải lông đều + ăn cắp ảnh của thợ nên... he he:D

eddie-bomb

thế thôi em ạ, đơn giản cực, được cái con này nó ngốn tốt, tiêu hoá tốt, chải lông đều + ăn cắp ảnh của thợ nên... he he:D
Chuyên Gia Lâm Mỡ ơi ! Con Bóng nó đẹp thế rồi cần gì phải tư vấn nữa ,ông sang tư vấn cho mấy anh ở Hải Phòng nuôi tây tạng chân cong kìa(Sập Bàn đó chắc là do to quá thôi phải đến 40 kg đấy ) ,người ta đang hỏi mà không ai tư vấn cả =))=))=))=))

Manonero

Member
ông Bom ơi ông là bác sĩ thú y đầu ngành - quảng cáo đầy dẫy rồi. Chuyên PHỤ khoa ông khám tất mà ông còn gọi gì tôi nữa ! quá là tôi múa rìu qua mắt thợ à. Thôi tôi về với SB của tôi cho lành :D :D :D

bumbaa_01

Member

Úi dời ơi, ăn thế thì thảo nào lông đẹp thế, chẳng bù cho Bóng, sống vùng sâu vùng xa, chỉ cơm rau cháo loãng đạm bạc cho qua ngày, cũng may em nó dễ tính nên cũng chấp nhận.Thế này thì phải hứa với anh mau chóng mang nó về đây, cho nó bằng bạn baawngf bè mới được.

Manonero

Member
Bumbaa ơi con Vịt khai pháo rồi em ạ. Mất 1 ngày làm quen xong rồi là khéo lắm.. Còn con Bóng em cố gắng để ý nhé, tuổi này là nó động dục rồi đấy, chỉ có điều sợ nó sa lơ ra huyết trắng em không để ý được, hoặc thả nó trong khuôn viên rộng quá nên cũng chẳng biết nó có sa lơ hay không. Sắp đến mùa rồi, anh em mình cố gắng cho ra 1 đàn lủ khủ ưng ý thì tuyệt!

ectasy

Member
có vợ cho Vịt mà loạn cả lên. nếu Bóng về mà làm vợ Vịt thì đẹp quá. đàn con chắc là khỏi phải nghĩ. Hình thể Bóng như thế chăm con chắc ok lắm

bumbaa_01

Member
thế súng ống vẫn tốt cả hả anh:D.Anh có thể bật mí chút về vợ vịt được ko, về tuổi tác, chiều cao, cân năng, số đo ba vòng thế nào chứ....
Thực ra trên đấy họ đi làm cả ngày, chắc cũng ko có thời gian quan sát em nó, thế đây là mùa độnng dục của bon saint này hả anh, cũng hi vọng mang được nó về đây.
Ah anh ơi, em muốn làm thẻ thành viên vp, nhưng thấy có vẻ phức tạp quá anh ah, em ko có tài khoản ngân hàng,anh có cách nào đơn giản ko ạ, em muốn tham gia các hoạt động của vp.

cucyeucho

uh,tui ở bên chí linh,thỉnh thoảng mới lên vp lên ko lúc nào off,có gì bạn thông tin cho mình nhé:dđ.03203501455.mình tên quang