• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh leptospirosis ở chó.

lys

Chó nhà mình trước khi chết khoảng 1 tuần có dấu hiệu bỏ ăn, hơi sốt, ngày càng lừ đừ hơn. Mấy hôm đầu nó con đi lại được, mũi còn khá ướt nên mình tưởng là chỉ bị sốt nhẹ. Nhưng khi đi tiêm về thì càng ngày càng yêú, không ăn, uống nước rất ít, lưỡi khô queo, chỉ nằm một chỗ. Đêm nó không ngủ mà nằm thở rất gấp, mình nghĩ là vì đau. Rồi càng ngày thì mình thấy tròng trắng vàng đi nhiều, đến ngày cuối thì cả da cũng trở nên vàng. Ban đầu bác sĩ bảo là viêm ruột, ngày hôm sau lại bảo là viêm gan, ngày nào cũng vào nước biển. Rồi đến khi nó chết mình đem 2 con chó còn lại đi tiêm phòng thì lại thấy ghi là tiêm phòng carré. Bác sĩ còn bảo là không chừng bệnh của nó là do truyền nhiễm từ chuột. Mình muốn hiểu rõ rốt cuộc chó của mình chết vì bệnh gì để còn tiêm phòng cho 2 con chó ở nhà. Vì mình thấy biểu hiện dường như không phải là carré.