• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Béo-Bông-Còi ngày ấy và....

tình hình là hôm nay mới cầm đến cái điện thoại nhìn lại mấy cái ảnh của mấy đứa ngày đầu tiên cho ra tắm nắng chân đi vẫn không vững, mọi người xem các nhóc nhà mình có lớn được chút nào không
Ngày ấy của mấy đứa đây

ductoai

Member
các bé xinh quá nhưng em chỉ dám nhìn từ xa .thôi nếu anh không giận em anh có thể cho em đến chơi cùng với các bé được không anh. giờ em không dám đòi hỏi gì thêm nữa mong anh đồng ý cho em đến chơi với mấy nhóc thôi cũng được. ở nam định em biết mỗi anh trong hội mèo thôi ạ :(

topic đã lâu rồi. Thỉnh thoảng vẫn ghé vào xem nhìn mấy đứa lúc nhỏ. Bông và Béo đã lên Hà Nội ở rồi chỉ còn Còi ở lại với anh thôi!!! Bông và Béo khoẻ mạnh nhanh nhẹn nên anh cho đi ở riêng, Còi bé quá lại yếu nữa nên ở nhà bố mẹ Ngố với Ỉn còn chăm chứ.
Bông và Béo lên Hà Nội ở nhà chú của anh, cùng nhà nên 2 đứa cũng không buồn. Anh đưa 2 đứa lên thấy 2 đứa chơi đùa được ngay anh cũng đỡ lo. 2 em nhà chú cũng yêu mèo lắm nhìn cách chăm sóc nói chuyện với 2 đứa là anh biết anh không nhầm khi mang 2 đứa lên đây. 2 đứa lên đó lúc được 2 tháng, đến tết là 4 tháng mà 2 đứa nặng 2kg là tốt rồi.
Giờ nhìn lại ảnh không biết có phải anh nhầm khi mang 2 đứa lên không. Anh có lỗi với 2 đứa nhiều lắm!!! Hôm tết về quê anh còn được xem ảnh của 2 đứa, vậy mà giờ nghe tin 2 đứa không còn nữa là sao????? Chú về quê nên mang 2 đứa đi gửi, họ chăm 2 đứa thế nào mà 2 đứa lại bỏ anh mà đi. Nơi đó cũng là phòng khám bệnh cho thú nuôi mà sao lại không cứu được 2 đứa? Họ thu 300,400k/ngày để chăm 2 đứa mà họ làm vậy là sao. Chú nói khi đến thấy 2 đứa đi ngoài ra máu, ăn là nôn, nằm bẹp 1 chỗ yếu lắm rồi. Họ nói họ đã cố hết sức, "hết sức" của họ là sao chỉ trong có vài ngày tết mà 2 đứa bị như vậy hix các bạn trên Hà Nội có ai gửi thú nuôi cùng hoàn cảnh như mình không.
Anh sẽ lên Hà Nội để lấy lại công bằng cho 2 đứa.
2 đứa đã đi rồi hãy đầu thai làm 1 cuộc sống tốt hơn nhé. Còi ở nhà giờ khoẻ mạnh, nhanh nhẹn không yếu như ngày 2 đứa ở nhà đâu. Hôm 2 đứa mất Còi ở nhà kêu nhiều lắm. Bình thường Còi và bố Ỉn rất ít kêu chỉ có mẹ Ngố là kêu nhiều thôi. Vậy mà hôm đó bố Ỉn cũng kêu, Còi thì kêu rất nhiều anh tưởng đói hay khát nước anh cho ăn nhưng không đứa nào ăn. Anh phải bế Còi ôm vào lòng mà Còi vẫn ư ử trong họng. Có phải 2 đứa về thăm nhà, thăm anh không??
Ai qua giúp mình chúc cho 2 đứa có 1 cuộc sống tốt đẹp hơn nhé!!!!!!!!

2 đứa ra đi thanh thản nhé!!!! Chúc 2 đứa có 1 cuộc sống tốt đẹp hơn. Anh sẽ tìm công bằng cho 2 đưa, anh xin lỗi!!!!!!

benaxinh

Member
Chó mèo đều đáng yêu cả. có sao đâu ah. hôm trước hẹn qua nhà anh Nam xin giống cho mèo nhà em, đọc kỹ 1 hồi, ngẫm thấy anh ở Vụ Bản thì phải (em không rõ lắm) nên đành ngâm ngùi để bé ở nhà. chứ đi xa quá khổ thân bé

to _Diamond_1984: em cũng đang kiếm chú Cún nuôi và làm bạn với mấy nhóc ở nhà đây!! Anh Tùng xem anh em Hải Phòng ai có pm em với nhé. Không anh tặng em nhóc pit em ra Hải Phòng bắt luôn.
to benaxinh: có phải em là người gọi điện cho anh không nhỉ??? Nói là ở Vụ Bản nhưng cách tp có 5km thôi mà. Anh vẫn ra ngoài đó thường xuyên. Khi nào về Nam Định có thời gian qua chơi với mấy đứa nhà anh.
to all: ai biết phòng khám thú y Animal Care ở Thuỵ Khuê không ạ??? Có bạn nào từng mang pet đến đây chưa, cho mình ít thông tin được không. Nếu không tiện pm trên forum có thể gửi tin nhắn trong diễn đàn hoặc nt qua đt cho mình nhé. Sđt của mình 0943334833 or 0985222882
Thanks all

Hôm nay mới lên , mới đọc được tin 2 đứa đã mất , chia buồn với anh , chúc 2 đứa nhóc ở trên thiên đường hạnh phúc .

Anh đã lên phòng khám đấy chưa , họ bảo sao ???

benaxinh

Member
Dạ, đúng rồi anh ah. em cũng có liên lạc vơi bạn gaquandui.hình như cũng ở Vụ Bản hả anh? mèo nhà em nhát lắm, mấy hôm nhà có việc,mang tạm sang hàng xóm gửi nhờ mà bị mèo bên đấy oánh cho tơi bời. giờ cứ nhìn thấy người lạ là chui ngay vào chuồng. thế nên 4 tuổi rồi mà vẫn là gái tơ :))

hathu08

Active Member
em thấy trên diễn đàn có nhiều người giới thiệu về phòng khám animal care Thụy Khuê mà anh?
Họ bảo bọn nhóc bị làm sao hả anh? Có phải là do chưa tiêm nên khi để ở đấy bị lây bệnh không? Anh định đòi lại công bằng cho bọn nhóc bằng cách nào ạ?

golden-sr

Member
Mình thấy phòng khám A C thụy khê ổn mà bạn. "Lọ" già nhà mình bị tắc tiểu cũng chữa ở đấy, cún hôm trước mắc parvo cũng chữa ở đấy, mình thấy người ta cũng nhiệt tình mà quan trọng là giá rẻ hơn hẳn những phòng khám mà mình đã từng biêt. Đôi điều chia sẻ cùng bạn.

to benaxinhdep: gaquandui là thằng bạn anh. Nó đang học ở Hà Nội, nhà dưới Nam Định là ở đường Phạm Ngũ Lão gần bến xe mới ý. Miu nhà em 4tuổi rồi à??? Hôm nào về có thời gian gặp mặt nhé, con Ỉn cũng nhát lắm!!
to hathu08, golden_sr: mình ở Nam Định nên cũng không họ làm thế nào. Cám ơn những chia sẻ của các bạn. Lúc đầu mình cũng tính lên nhưng thím mình là người gửi và cũng là nguời nhận lại 2 đứa, mình lên lại gây phiền hà chú thím thì không hay. Thím nói họ cũng nhận là cố gắng mà không chữa được và chấp nhận đền bù nên mình cũng không hỏi nhiều nữa.
to all: cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm, chúc những nhóc miu của mọi người luôn khoẻ mạnh !!!