• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Vàng Nhà Võ Tuấn

Đầu tiên xin gởi lời chào đến ACE VP. Tôi là thành viên mới và hiện đang có em PQ được anh Tiến, anh Đạt tạo đều kiện sang sẻ từ em Lu nhà anh Bình Tân Phú, cảm ơn các anh :D
Em mới chụp hình em nó nên post lên cùng anh em đánh giá, em nó quậy quá nên khó chụp :worried:
em đặt tên em nó là Vàng nhưng mẹ em chê tên xấu quá nên đặt lại tên Merry (tên Tây quá:love struck:)

xoáy của em nó là xoáy bowling

em nó bốn mắt, trán nhăn = quá đã$-)

còn nhỏ nhưng tai đã vểnh, đuôi cần câu rồi

Về khoản quậy thì hết chỗ chê

trungcs

Member
Tên Vàng nghe hay đấy chứ bác, 1,5 tháng như em này nhìn lanh lợi, khoẻ mạnh, đuôi cũng ổn. Chào mwùng thêm 1 thành viên Phú Quốc, cho đẹp lắm bạn à !

123

em vàng cái xoáy bowling dạo này trông lớn quá nhỉ, mình cũng sở hữu 1 em vàng đực cùng đàn với bạn đó,nhìn thì béo hơn con của bạn nhiều, nhưng tai vẫn cụp:((

Mr Lab

Member
Mình cũng thấy tên Vàng hay hơn, hay là bạn để cái tên Merry thành tên giao dịch quốc tế :D Chó đẹp lắm, cái mặt trông giống y trang con Kit của mình. Trông lanh lợi lắm, chó đẹp và khoẻ đấy. Mình khoái nhất quả đuôi vót cần câu đấy, xin chúc mừng bạn.

to truonggiang: đừng lo lắng quá vụ tai cụp, mình chắc là ngoài 3 tháng tuổi là tai lên hết

Vậy tên em nó là Vàng, Chó PQ đặc trưng của Việt Nam phải là tên rất việt heeee
Nó ăn dữ lắm nhưng mình cho em nó chạy thể dục nên săn lắm, hix còn nhỏ mà nó dí mấy con chó nhà hàng xóm chạy có cờ haha.
Vậy anh Giang bữa nào dẫn ku anh gặp bé em PQ nhé.
Thanks bác Lab đã khen, con này là em nhờ anh Tiến chọn dùm anh ah, bật mí anh chút : anh Tiến bảo em la con này đẹp nhất bầy đó anh hihi

Theo sự góp ý của các bác em sẽ đặt cho em Phú Quốc nhà em một cái tên thuần Việt: Vàng hi hi.
Vậy anh Giang bắt em đực Vàng cùng bầy với em à, rảnh rổi anh em mình cho chị em Phú Quốc giao lưu nhé.
Em Phú Quốc này giờ vẫn còn nhỏ nhưng mà dữ lắm, nó dí mấy con chó hàng xóm chạy té khói, khà khà.
Bật mí với anh Lab con này em nhờ anh Tiến chọn giùm theo kinh nghiệm của anh Tiến thì nó là con đẹp nhất bầy đó he he

đúng rồi đó anh Tuấn à, có thể nói em này đẹp nhất bầy, đầu tiên là em định lấy em vàng này đó, nhưng đến ngày thứ 5 thì anh Bình bảo em nó là giới tính nữ, sau mấy ngày suy nghĩ em quyết định để nó lại cho anh em trong nam, vì mục đích chính của em là bắt một em đực mà. Cũng mừng vì em nó cũng gặp được 1 người chủ yêu em nó như bác. " theo nhận xét của em thì cách đây 1 tuần em nó vẫn mập mà, sao hôm nay trông hơi ốm vậy"

cho nó ăn đầy đủ lắm anh Giang ơi, nhưng bé này em cho chạy thể dục cả ngày, xung quanh nhà có đất trống nên thả vô tư.
Me em cưng nó còn hơn em, sáng dậy mẹ em cho em nó làm 1 quả trứng chiên ăn với cơm, mua đầu gà về hầm cho nó ăn.
Mà ôm nó chắc lắm anh Giang ah, hix chắc em bổ sung thêm sữa cho em nó nhỉ!

Em Vàng này hôm nay đã lớn hơn hôm trước nhiều anh Giang ah, ở nhà mẹ em cho ăn suốt ah nhưng được xung quanh nhà em đất trống nhiều nên thả vô tư.
Em mua thêm sữa bổ sung cho em nó, nghe anh nói nó ốm hơn em cũng thấy buồn hix
Con vàng đực anh nuôi thế nào rồi, có gì anh post hình em nó lên nhé.
Chúc ACE VP khởi đầu 1 tuần mới thành công.

Em nó lớn hơn trước đó anh Giang, xung quanh nhà em đất trống nhiều nên thả vô tư.
Em sẽ bổ sung thêm sữa cho em nó.
Anh post hình Vàng đực nhà anh xem em nó thế nào anh nhé.

huybinhxp

Member
Thì ra em vàng về với Võ Tuấn à, hôm bữa anh Tiến bắt biết chắc là thế nào anh cũng ko nuôi mà, nhìn em vàng đả thấy em cũng là 1 người chủ tốt, chúc mừng em đã gia nhập hội chó PQ nhé , khi nào anh em mình gặp uống cafê chơi nha ? Em nhớ khoảng ngày 05/06 là sổ lãi lần 2 nhé và 1 tuần sau là chích ngừa carer mũi thứ 2 đó.
Anh kết nhất em này là xoáy cái xoáy và cái đuôi rất đẹp, định giữ lại nuôi em này nhưng anh Tiến bắt luôn hu hu hu .... vì tình nghĩa anh em đó mà , chủ yếu anh em yêu quý chó là tốt rồi
Nhìn mãi tấm này thấy cái đuôi thôi là mê rồi !

ok anh Bình, em có lưu số anh rồi, em làm ở phú nhuận, em alô anh em gặp nhau nhé.
hiii bà xã anh và bé khoẻ không anh, anh dạo này phê rồi haaaa

phải công nhận đuôi em vàng bowling này đẹp thật anh Bình nhỉ, tầm 1 tháng 15 ngày trông cũng bình thường, vậy mà hôm nay trông đẹp quá, ăn đứt đuôi em vàng đực xoáy kiếm của em rồi, hì hì. Nhưng theo em trong đàn của anh con đực đen xoáy bowling mới có đuôi chuẩn nhất, đáng tiếc là đợt đó em ko đủ tiền nếu ko thì cũng bắt luôn em đực đen rồi.Hehe

Giang ơi, mình còn nhiều cơ hội mà, ráng nuôi mấy em cho đẹp mình sẽ có bầy phú quốc con haaaa.
Bây giờ bắt đầu kiếm rể là vừa, hix.

Mình thấy con vàng là thấy khoái rồi, đi làm về chơi với em nó là xả stress.
Còn nhiều cơ hội giang ơi, mình ráng nuôi cho tốt để kiếm rể cho em nó nữa haaa
Tương lai là bầy phú quốc con = quá đã.

Các bác cho em hỏi, em vàng nhà em sao dạo này hay bị nấc cục, ăn uống bình thường, mà em thấy em nó không mập ra mà chỉ cao lên thôi.
Em có mua viên canxi tổng hợp của úc cho em nó ăn, chế độ dinh dưỡng tốt.
Mong các bác cho ý kiến.
Thank all.

Thêm vài tấm về em vàng nhà e, tròn 2 tháng tuổi, nó quậy quá em chụp không được

Thêm 1 số hình về em Vàng nhà e, vừa tròn 2 tháng tuổi, mấy bác thông cảm nó quậy quá em chụp không được.