• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Te-Nố xin ra mắt mọi người

bechabong

Member
Bé nghịch thế này, đố "mẹ" vỗ béo được đấy! Nghịch không kém Thằng nhỏ nhà mình! :-ss

iemmap

Member
Ôi trời ơi, mấy hôm nay chẳng hiểu sao em Nố cứ phát cuồng lên với cái tủ giấy đựng quần áo của mình, nhất quyết đòi chui vào trong bằng được. Cái tủ thì thủng lỗ chỗ hết cả rồi. Mình dỗ dành hay dọa nạt đều vô dụng; mở cửa cho chui vào chơi chán chê, mò ra ngoài được 10 phút lại nhảy lên cấu xé tìm cách chui vào tiếp; tét mông em nó cũng coi như không ấy, cứ nằm chực ở giường chờ mình quay đi là phi lên tiếp @@ Phải làm sao bây giờ mọi người ơi :)) Liệu mua cái nhà cây có giúp giảm tải được cho cái tủ không nhỉ? Phòng nhỏ mua về biết để vào đâu T_T

iemmap

Member
Bé nghịch thế này, đố "mẹ" vỗ béo được đấy! Nghịch không kém Thằng nhỏ nhà mình! :-ss
He he, bạn đừng dọa mình chứ, cùng lắm tới lúc em nó bớt nghịch là sẽ béo lên thôi, còn hiện giờ đúng là mình thấy em nó chưa mập lên được nhiều lắm thật =.=!

bechabong

Member
Hihi, bạn thử mua dây thừng quấn vào chân ghế , để nó cào cho bớt ngứa móng xem thế nào?? Mà đôi khi lũ mèo có cái hâm riêng của chúng nó, chả hiểu cái tủ có cái gì mà cứ thích chui vào... nhà mình thì dùng tủ gỗ... mà cứ hớ hênh để ngỏ cửa, là từng đứa một chui vào nằm, nằm chán, đạp tung tóe đồ trong ấy ra sàn nhà!! hoho, cũng từng có 1 cái tủ vải như của bạn... và cũng đã bị tan nát bởi lũ bốn chân không thể ghét được !

Gemma

Active Member
Ba đứa mều nhà chị mỗi lần mẹ mở tủ lấy quần áo là nó rình rình nhảy vào chơi, cứ phải rình bế chúng nó ra rồi đuổi đi thì mới an tâm chọn quần áo đẹp mặc đi làm. Có bữa đóng cửa tủ lại chuẩn bị đi rồi thì nghe tiếng lục sục trong cái tủ đứng treo toàn đồ đẹp với đồ quý hóa trong đấy, tưởng ma mở ra xem thì là ma Bánh Mì đang lục đồ trong ấy chơi. Phù, vẫn còn hên, chứ nhốt em ấy trong đấy cả ngày thì tối về không biết làm sao mà dọn bãi chiến trường trong ấy >:p:-ss:-o:((

Cho nên "mẹ" Iemmap cứ yên tâm là bé Nố sẽ không chừa cái tật đòi vào tủ chơi đâu, đứa nào cũng giống nhau hết mà, tật khó bỏ :((%-:)-o

iemmap

Member
:)) Đang ngồi đọc bài trong tiếng nhạc nền huỳnh huỵch từ chân em Nố, tự nhiên thấy phòng im ắng quá nên mình đâm nghi. Quay qua quay lại nhìn xem em nó đang giở trò gì mà chẳng thấy em nó đâu lại càng nghi hơn. Tới lúc hơi lo định chạy đi tìm, nhìn xuống tìm đôi dép nhựa thấy em nó ngồi ngay cạnh chân ghế đang ngửa cổ lên ngó mình lom lom: Xí, anh tưởng em chui vào trong tủ rồi chứ gì? =))

Tranh thủ show tiếp ít hình nữa không sau này lại ngập lụt :D

Giật hết cả mình, anh không biết gõ cửa trước khi mở à?

Mình vẫn chưa hiểu leo qua leo lại trên giá áo có gì thú vị? @@

Sao trong máy của anh lại có anh mèo nào nhìn giống anh Bờm thế kia

Nhờ anh ấy liếm lưng hộ. hê hê

Ngồi trên vai anh Cả ngắm chân dài của anh Hai :))

Nằm đây một lát đợi cho hắn ngủ mềnh sẽ...tát cho vài phát @@

Sao mãi mà anh không chịu ngủ thế?

Trò chơi "thanh củi đập vào mặt" do em Nố sáng tạo ra.

Gemma

Active Member
Ôi chết cười với bé Te Nố với anh Cả, anh Hai... =))=))=))

Cuối cùng đêm ấy có anh nào bị ăn tát không? :(:)(:)((

iemmap

Member
Ôi chết cười với bé Te Nố với anh Cả, anh Hai... =))=))=))

Cuối cùng đêm ấy có anh nào bị ăn tát không? :(:)(:)((
Bây giờ em nó không thích tát nữa mà thích trò gặm tay hơn mẹ Gemma ạ, mà cắn thì chẳng nhẹ tí nào, cứ như kiểu đang cố gặm xương gà ấy ạ. Bây giờ lúc ngủ em hay phải co chân lại nằm đè lên tay thì mới yên :D

Em cho mọi người xem khả năng cạy tủ của em nó. Khóa đóng kín rồi mà vẫn như không @@

Mình có làm gì đâu mà sao mặt lão cứ hầm hầm :-/

Nhưng mà em đã phát minh ra một cách hữu hiệu để chống lại tên mèo du kích :)):))

Mở tủ hay là ăn đủ? >:/

Gemma

Active Member
Ôi giời ơi, trông cái tủ quần áo của anh Cả anh Hai kìa, thảm thương quá đi thôi và sắp tới hồi chung cuộc với lỗ chỗ những vết thương tích bầm dập thế kia kiề! =))=))=))

garuru

Member
Há há, bác Gà chào Te Nố nhá. Xem mấy cái hình thấy cô nàng này nghịch như quỷ ấy. Mà bố Immep nhầm rồi. Mắt Te Nố còn to hơn cả mắt bồ câu, phải gọi là mắt hạt nhãn hoặc mắt đèn pha mới đúng.

Bông Ngố

Member
Ôi trời ơi, mấy hôm nay chẳng hiểu sao em Nố cứ phát cuồng lên với cái tủ giấy đựng quần áo của mình, nhất quyết đòi chui vào trong bằng được. Cái tủ thì thủng lỗ chỗ hết cả rồi. Mình dỗ dành hay dọa nạt đều vô dụng; mở cửa cho chui vào chơi chán chê, mò ra ngoài được 10 phút lại nhảy lên cấu xé tìm cách chui vào tiếp; tét mông em nó cũng coi như không ấy, cứ nằm chực ở giường chờ mình quay đi là phi lên tiếp @@ Phải làm sao bây giờ mọi người ơi :)) Liệu mua cái nhà cây có giúp giảm tải được cho cái tủ không nhỉ? Phòng nhỏ mua về biết để vào đâu T_T
Chúc mừng Mập có em Te Nố nhá! ĐỊnh chưa comment đâu nhưng đọc đc bài này thì com luôn. Chị chẳng có ý định cho ai cả, nhưng riêng cậu Mập thì chị tặng em Te Nố cái nhà mều của Bông ngố nhà chị. Nếu ưng thì chị chở ra bến xe, gửi lên Lương yên, cậu ra thanh toán ship (5-60k gì đấy) rồi chở về.
Nếu ok thì báo sớm kẻo chị đổi ý :))

Bông Ngố

Member
ÔI chết cời với màn đột nhập của Te Nố =))=))
Ôi dạo này DD lại còn bắt đủ lên thành 50 ký tự rồi à, 50 thì 50>:p

mnho

Member
Lâu lắm mới dzô đây. Được bữa cười đầu ngày.
Xem ra, hôm nay đời dzui.
Cảm ơn Té Nô. Cùng Mập cưng. :D

iemmap

Member
Lâu lâu mới lại rảnh rỗi chạy vào VP chơi ^^

Báo cáo tình hình sơ bộ là nhà mình tạm thời đang có 3 em mèo cư trú. Ngoài Te-Nố ra có thêm hai em mèo của mấy bạn hàng xóm gửi nuôi chưa rõ thời hạn. Hai em này cũng là miêu nữ như em Nố, dễ thương kinh khủng luôn làm mình lỡ nuôi được một thời gian rồi bây giờ chẳng muốn trả cho chủ cũ nữa T_T

Hai em nó đây:

Đây là em Ke. Em này ngoan ngoãn, tình cảm, ăn nhiều, nghịch nhiều, hay kêu "ẹ ẹ" làm nũng:

Đây là em Chip. Em này mắt 2 màu rất đẹp, lông trắng tinh, xinh như tiểu thư, tính cách có phần lạnh lùng hơn em Ke:

Đương nhiên không thể thiếu mặt chủ nhà, kẻ tiên phong trong các trò nghịch ngợm và là người dìu dắt tận tình cho Ke và Chip trong bộ môn leo tủ:

Thành tích nổi trội nhất của biệt đội mèo ngố do Te-Nố cầm đầu là hạ gục 2 cái tủ áo trong 2 ngày liên tiếp khiến các anh chỉ còn biết chắp tay vào mà lạy @@

Tủ thứ nhất chịu đựng em Nố được gần 2 tháng, sau đó chịu đựng thêm Ke và Chip được gần 2 tuần thì tạ thế:

Tủ thứ hai mới dựng lên được một đêm đã phải về nơi yên nghỉ:

Rút kinh nghiệm 2 lần trước, lần này mình vác về cái tủ nhựa (loại đựng đồ cho trẻ em @@). Tủ này vững chắc hơn nên hy vọng không bi thảm như hai tủ tiền bối:

Bộ ba Chip-Ke-Nố khi cái tủ thứ nhất vẫn còn đang khỏe mạnh:

Cái ảnh này không biết nói gì hơn, chỉ biết ngồi xem rồi cười khùng khục =))

garuru

Member
Bộ ba Chip-Ke-Nố khi cái tủ thứ nhất vẫn còn đang khỏe mạnh:

He he bố Te Nố quản cái phi đội miêu nữ này là hơi mệt đây. Dưng mà cái ảnh này nhìn 3 đứa yêu lắm lắm. Làm sao mà chia tay nổi với 2 miêu nữ ở nhờ chứ. Hay là Imeap "ôm" tất đi. Khi nào bận việc quá hoặc phải đi công tác thì chị "thầu" cả 3 đứa cho:D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhà iemap phải dùng tủ nhựa là đúng rồi, tủ nhựa trơn các dũng sỹ sẽ không cào móng vào đó được nữa, chứ tủ bạt kia có độ zít nên các cháu nó thích cào lắm đó, may mới đi có 3 chiếc thôi đó.

kokokiukiu

Active Member
[QUOTE
/QUOTE]

Cái ảnh này nhìn 1 đứa giống Tôri, 1 đứa giống thằng Ngựa(khác màu mắt thôi:D), mấy đứa nhà mình cũng nghịch nhưng chưa đến mức độ tàn phá nhà cửa như thế này:)),vẫn còn may chán=))=))

iemmap

Member
He he bố Te Nố quản cái phi đội miêu nữ này là hơi mệt đây. Dưng mà cái ảnh này nhìn 3 đứa yêu lắm lắm. Làm sao mà chia tay nổi với 2 miêu nữ ở nhờ chứ. Hay là Imeap "ôm" tất đi. Khi nào bận việc quá hoặc phải đi công tác thì chị "thầu" cả 3 đứa cho:D
Em cũng muốn thế lắm chị ạ, nhưng còn phải chờ xem ý định của mấy em hàng xóm nữa chứ mấy em ấy cũng quí mèo, em sao nỡ cướp :))

Nhà iemap phải dùng tủ nhựa là đúng rồi, tủ nhựa trơn các dũng sỹ sẽ không cào móng vào đó được nữa, chứ tủ bạt kia có độ zít nên các cháu nó thích cào lắm đó, may mới đi có 3 chiếc thôi đó.
Đúng là mấy em này không thích leo lên tủ nhựa nằm như 2 cái tủ trước anh ạ. Giờ em lại đang tính cách phủ vải lên để dụ cho mấy đứa leo lên thường xuyên hơn vì nhìn khắp nhà chắc chỉ có nóc tủ là khô ráo, rộng rãi & sạch sẽ nhất :">

Cái ảnh này nhìn 1 đứa giống Tôri, 1 đứa giống thằng Ngựa(khác màu mắt thôi:D), mấy đứa nhà mình cũng nghịch nhưng chưa đến mức độ tàn phá nhà cửa như thế này:)),vẫn còn may chán=))=))
Nhìn xa thì có nét giống đó cô Kiu ^^ Nhưng không biết khuôn mặt Ngựa với Tôri có lúc nào biến thành như thế này không cô Kiu?

luuly78

Member
Trời ơi mấy con giặc này phá đến thế là cùng. Nhìn mấy cái tủ vải thảm thương quá! Vừa xem ảnh mà không nhịn nổi cười, nhưng phải công nhận nhìn mấy cái bản mặt của chúng nó yêu quá! Mình thích nhất tấm ảnh 03 đứa nó ngồi trên nóc tủ.... hihih:)):)):)):))