• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Sat chào mọi người :"3

sharpadd

em nghe giới thiệu về vietpet đã lâu nhưng giờ mới mò vào đây :"> .Thấy trên này bạn mèo nào cũng xinh cả, yêu lắm ý :love struck:
Em cũng đang nuôi một bé mèo, được 3 tháng 5 ngày rồi, tên bé là Sat , con gái ah , nhiều người bảo em ý lai Persian nhưng càng lớn em lại thấy bé giống Mainecoon hơn :worried: mọi người xem góp ý cho em xem bé ý lai giống gì nhé :">

(bé hồi hơn 1 tháng, như cục bông ý :love struck::love struck: và nghịch như quỷ ý ah)

(giờ bé đã lớn khôn :love struck: và biết điệu khi chụp ảnh :">)

(giò 3 khúc của em :love struck:)

(nhiều lúc cũng oai lắm ý )

:love struck::love struck::love struck:

Đừng post nhiều hơn 4 ảnh cho một bài, Sharpadd nhé!

l0ve_d0g

Member
Em này nhìn độc quá :X.Cái mũi nhìn đen đen nhọ nhọ.Hôm nào off là phải cho Sat đi bạn nhé ^^

bocapdien

Member
chán phát ớn. Bao nhiêu ảnh miu đẹp trên VP mình không thể xem được toàn hiện ticon hình chữ X đỏ lòm. sharp cũng là newmember giống mình à?

niigaki

Dịch giả Vietpet
nhìn giống y thú bông nhỉ :blusshing:
bé này lai rồi nên cũng khó xác định, nhưng chắc ko phải Maine đâu, lông chỏm tai của Sat đều mà :confused:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Qủa mũi hay thật đấy, em í tên là Cục Sắt à??
Ngày xưa bé mình đọc truyện Chie- Cô bé hạt tiêu có con mèo tên là Cục Sắt ngầu lắm.. Hị hị..

tina90

Member
Đẹp kinh khủng luôn,em này giống em mèo nhà em thế 3 tháng mà bằng mèo nhà người ta 4 tháng:)).Cố chăm cho em ý lớn vào nhé bao giờ đi off cho đọ mèo với love nhà em:dancing:.Welcome anh hoặc chị đến với vp và hội yêu mèo:wel:.Qua đăng kí vào nhà mình đi:blusshing:sharpadd

sharpadd

@love_dog: nhọ đều nên trông hay nhỉ :"> lại còn tí lông đen ở dưới mõm nhìn giống râu ;))

@bocapdien : uh, mình là newbie, mới đk hôm qua thôi :">

@niigaki : yêu chưa ;)) yêu hơn Bò ko ;)) thực ra là trên chóp tai của bé Sat có nhú lên 1 tí lông :| nhưng càng lớn càng ngắn lại :( nhưng kiểu lông và tính cách thì khá gióng Maine coon nên cũng khó đoán ~.~

@ Pumkin : tên bé là Sat chứ ko phải Cục Sắt đâu :)), bé Sat mềm yêu lắm :x :x

@Tina90: thanx bạn ;)) đi thi hoa hậu mèo có khi Sat được giải "lơ ngơ",mặt bé ngu lắm :"> . Mà nhìn to thế thôi chứ toàn lông :|, chỉ được có 1,2 kg ~.~

niigaki

Dịch giả Vietpet
Maine khôn lắm & ko nghịch/ăn phân đâu XDXDXD
nếu nó là Maine/Norwegian Forest/Siberian thì nó sẽ có bờm :love struck: cứ để chờ tới mùa đông xem sao :D

Phu Dung

Moderator
Huh, nếu nó lai Mainecoon thì khả năng lớn hơn là em nó sẽ giật giải "Mèo bự con nhất" hơn là giải "Hoa hậu lơ ngơ" vì Mainecoon là giống mèo nuôi trong nhà rất to con, Sharpadd ạ :)

sharpadd

@ Niigaki : Sat đâu có ăn or nghịch phân đâu mà :(( chỉ la nó cố giấu trong cát mà chân thì ngắn nên mõm cứ chúi cả vào thôi mà :((
Khôn hay không thì chả biết chứ Sat (nhìn mặt) lơ ngơ lắm :( , giống Maine ở chỗ nghịc ngợm với cả quấn ng` ~.~ (quấn theo cái kiểu chỉ muốn ở bên cạnh thôi chứ không thích bế ẵm j đâu :(( )
Bé ý có bờm ở cổ đấy mà, nhìn không rõ lắm nhưng lông chỗ đấy dày+ dài + xoăn hơn những chỗ khác :x

@Phu Dung: em cũng mong thế lắm :"> nhưng mà Sat lười ăn + kén ăn lắm :| mong bé ý lên được 6- 7 kg la vừa ah (giành luôn 2 giải càng hay ;)) )

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em này sau chắc sát gái lắm đây:)), yêu dã man ý:kiss:... Yêu nhất mấy em mèo đen thôi:kiss:, nhìn mặt kute teen thế không biết:kiss::D. Mong em ý sớm đi off nhá Shar:kiss:!

Bé Sat có cái mũi đen thật,trông đáng yêu quá ^%^.Mà bác ơi em ý nặng bao cân hả bác,bác nuôi em ý từ khi nào, bác cho em biết nhé #!#

docoi24t2

Member
Nhìn em mèo này chỉ muốn ôm nó thôi trông dễ thương ghê lại còn nghịch ngợm nữa, chú mèo nhà bạn chắc khoái chí lắm khi được chụp ảnh. HI HI=((

sharpadd

@ I'm Neko : Sat la girl chính hiệu đấy, phải sát trai chứ :"> trừ khi em ấy les (trg hợp này đã thấy +__+) or sau này bị mang đi triệt sản mà đổi gu thì lúc ấy sát gái cũng nên :">

@conmeonau : tớ nuôi em ý được gần 3 tháng rưỡi rồi :"> hôm trc vừa cân được 1,4 kg :"> (dạo này đang được mama tớ tầm bổ mà ^^")

@novemberb89 : uh :"> tớ toàn cắn mũi nó + hít mặt + hít bụng :"> yêu cực ý , mỗi tội là em ý không vừa ý, toàn cạp tớ thôi :(