• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Rott cái bị lỗi màu

rickynguyen89

Chào các bác ở Vietpet, e tham gia diễn đàn đã lâu nay mới có dịp post bài. Mấy bữa nay trong đầu e có 1 thứ khiến e phải suy nghĩ lung tung.
Chuyện là e có 1 bé Rott cái bị lỗi, e mua của nick phieuducongtu ở web yeuthucung.com

Bé có bộ lông với màu khá nhạt, e mua với giá hơn 2tr.
Câu hỏi e muốn hỏi là bé cún bị lỗi như vậy thì có vấn đề gì? Và có cách nào để bé có màu đậm hơn dc ko? Bé gần 2 tháng tuổi, nặng 4kg thì có gọi là ốm yếu ko? Cảm ơn các bác đã đọc bài của e, các bác có ý kiến gì thì cho e xin, e sẽ tiếp thu nhiệt tình.

superhat

Với số tiền đó mà mua được 1 con rốt thì chất lướng như vậy là khá lắm rồi đó bạn à , màu nhạt thì phải chịu thôi vì do nó vậy rồi có cải thiện hay ăn gì hiệu quả cũng không nhiều đâu trừ phi bạn đi nhuộm lông cho nó thôi .

rickynguyen89

Với số tiền đó mà mua được 1 con rốt thì chất lướng như vậy là khá lắm rồi đó bạn à , màu nhạt thì phải chịu thôi vì do nó vậy rồi có cải thiện hay ăn gì hiệu quả cũng không nhiều đâu trừ phi bạn đi nhuộm lông cho nó thôi .
Cám ơn bác đã quan tâm. Vậy còn cân nặng so với tuổi của bé thì sao? Mình định đem trả bé lại nhưng vì bé lanh lợi nên cứ đắn đo mãi. Nếu bé phát triển chậm so với tuổi thì phải làm sao?

kieukhanh

Member
1 con Rott không phả nhưng bố mẹ rõ ràng dao động từ 6 đến 8 triệu.Với giá 2 triệu thì bạn cũng tự trả lời được câu hỏi vì sao lông nhạt thế kia.

rickynguyen89

1 con Rott không phả nhưng bố mẹ rõ ràng dao động từ 6 đến 8 triệu.Với giá 2 triệu thì bạn cũng tự trả lời được câu hỏi vì sao lông nhạt thế kia.
Bác nhầm ý e rồi, e đâu có đặt câu hỏi tại sao đâu. E chỉ hỏi nhạt vậy thì có sao hay ko? Có cách cải thiện dc ko? Và cân nặng hiện tại của bé có bị yêú kém hay ko thôi mà. Chứ chất lượng của bé thì đúng là với giá như vậy ko thể đẹp như cún của ae trên diễn đàn dc rồi...hihi

superhat

Không sao đâu , chó mỗi người nuôi cho ăn uống và có chế độ phù hợp với mình bạn à , cân nặng không quá quan trọng đâu , miễn sao bạn thấy nó không ốm là được , rốt đực trưởng thành tầm 40 tới 50 kg là vừa , nếu nó lanh lợi và khôn thì nên để nuôi

superhat

Mình thấy chó bạn không ốm đâu , nếu muốn mập thêm thì bồi dưỡng sữa mỗi ngày cho nó, có 1 tuần 2 trứng gà với 2 trứng vit lộn

howeiye

Member
bạn mua con này ở đâu thế ? sao mình kiếm hoài ko thấy ? nếu đc cho mình xin cái link của anh đó với

longhairrott

Mình đang muốn nhượng lại 1 rott 3 tháng tuổi

bạn mua con này ở đâu thế ? sao mình kiếm hoài ko thấy ? nếu đc cho mình xin cái link của anh đó với
Mình đang cần nhượng lại 1 rott cái, 3 tháng tuổi, 11kg, đầu, tay, chân to, trước đây mình mua ở Quân đoàn 4, hiện tại đang nuôi 3 con, tụi nó quậy quá nên muốn nhượng lại bớt 1 con.
Cảm ơn.

howeiye

Member
Mình đang cần nhượng lại 1 rott cái, 3 tháng tuổi, 11kg, đầu, tay, chân to, trước đây mình mua ở Quân đoàn 4, hiện tại đang nuôi 3 con, tụi nó quậy quá nên muốn nhượng lại bớt 1 con.
Cảm ơn.
cho giá dzô inbox nhak . bạn ở đâu ? mình ở Q.11. nếu đc thì cho vài tấm hình xem nhek.

hieuxu

Cảm ơn.
nếu được bác nhắn tin vào số điện thoại em 0963.80.80.80 giúp em nhé, vì em ít online nếu được em qua làm một em về vì em cũng đang nuôi một em đực

pic.pocxxx

Cảm ơn.
inbox cho mình lun nha bn :))))) mình ở Q6 . mơ ước có 1 con rott từ đó tới h

legiadai

Member
Lúc mua bạn có thấy chó bố mẹ k?Với giá 2t và 2 tháng tuổi cân nặng chỉ đc 4kg thì mình nghĩ đây là Rot đã bị lai,bố hoặc mẹ là rot,còn bộ lông nhạt như vậy thì k cải thiện đc. r`.Nếu bạn thích 1 con rot thuần chủng thì mình nghĩ bạn nên trả lại,còn nếu để nuôi chơi vì nó lanh lẹ thì nên giữ

rickynguyen89

Lúc mua bạn có thấy chó bố mẹ k?Với giá 2t và 2 tháng tuổi cân nặng chỉ đc 4kg thì mình nghĩ đây là Rot đã bị lai,bố hoặc mẹ là rot,còn bộ lông nhạt như vậy thì k cải thiện đc. r`.Nếu bạn thích 1 con rot thuần chủng thì mình nghĩ bạn nên trả lại,còn nếu để nuôi chơi vì nó lanh lẹ thì nên giữ
Lúc mua thì hoàn toàn ko thể biết dc, vì ng bán nói là chó mẹ chết lúc chó con 3 ngày tuổi, chó con bị thiếu sữa mẹ từ nhỏ. Còn chó bố là chó ở trại khác cho phối...bạn cho mình xin thêm ý kiến nhé. Ko biết nếu cố gắng thì sau này khi lớn lên bé có đạt nổi 40kg ko nữa...:((

ke_giet_dracula

Lúc mua thì hoàn toàn ko thể biết dc, vì ng bán nói là chó mẹ chết lúc chó con 3 ngày tuổi, chó con bị thiếu sữa mẹ từ nhỏ. Còn chó bố là chó ở trại khác cho phối...bạn cho mình xin thêm ý kiến nhé. Ko biết nếu cố gắng thì sau này khi lớn lên bé có đạt nổi 40kg ko nữa...:((
muốn lông chó đẹp thì cho ăn hột vịt lộn
mà sao bạn quá chú trọng cân nặng vậy , chó càng to cao càng ăn nhiều , chó quan trọng là giữ nhà , chó to mà người lạ vào còn mừng thì cũng thua , chỉ cần cho ăn uống vận động đầy đủ thì nó sẽ cân nặng hợp lý thôi , còn cân nặng hợp lý là bao nhiêu kg thì còn tùy thể trạng , gen của nó

luongthetrung

con này nuôi được 30kg thì ta đi bằng cái đầu cho bác xem

pet_pg

Member
Mình nhớ bạn này mua rồi tranh cãi với ng bán là congtu gì mà.... Thế chưa trả lại cún hả bạn? mình nhớ bạn đọc bài bên ytc thấy bạn mua 1 đôi mà.:D