• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé rott Bin 2 tháng tuổi nhà mình!!các bác nhận xét dùm với

minhtan

Lần đầu mình nuôi bé,bà con ghé xem,góp y' nhận xét giùm mình :d :

Bé Bin quậy lắm,chỉ chụp được lúc nằm thôi,bé Bin nuôi trong nhà không có sân không biết có ảnh hưởng gì đến phát triển cua em nó không???:D

Mình tính bắt ghế cho em nó ăn,nhưng không biết bắt ghế là làm cho dáng nó đẹp hay là chống bị hạ bàn vậy???:D

anhtien0508

Mặt mũi ok đó bác, có điều đốm mắt to quá, chân tay cũng to nữa, chúc bác nuôi em nó mau lớn

thuan_hp

Member
ban nuoi trong nha nt thi hong het chan ban ah.theo minh ban nen lam` 1 cai chuong to de nhot. truoc va sau cac bua an nen tha ra ngoai duong cho di lai. chu kieu nay hong het chan

em online = dien thoai nen khong co vietkey cac anh thong cam

minhtan

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến,mình tối và chiều lúc nào cũng dẫn em nó đi công viên hết :d,có gì các bác chỉ dẫn em thêm về cách chăm sóc nuôi dạy bé Bin nhá :d :x

chúc mừng bạn có cún đẹp. Bạn phải cho tắm nắm nữa, cho ăn vừa phải thôi, chú trọng về chất lượng hơn là số lượng. Tuổi này chỉ cho vận động vừa phải. Nhiều khi quá yêu quý nó chăm sóc kỹ quá còn có hại cho nó đấy. Đấy là bài học mình rút ra được sau gần 2 năm nuôi ROT.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Em Rốt đẹp đó bạn,kết nhất cái hộp mõm to gần bằng đầu ^_^

minhtan

Cảm ơn bà con,nhận xét em Bin nhà mình,biết được 1 chút nữa :D,bé Bin được cái là mặt ngầuu,đầu thủ va tay chân đều to =)),có " Kinh nghiệm" về nuôi rott cún chỉ em thêm nhe :D

Anh Đức Phạm có em rott đep ghê!!!ước gì cu Bin mình nhìn ngâu,đô con!!!:D:D:D

bác lần đầu nuôi à, thế thì phải lưu ý cái này nhé không lại bị " tai nạn không qua khỏi " giống chú rott nhà em mất, đó là vấn đề về canxi, bác mua canxi xịn ở hiệu thuốc cho em nó uống nhé và uống cả sữa nữa, bởi vì em nó sẽ lớn nhanh lắm, nếu không để ý đến vấn đề đấy thì em nó sẽ bị cong chân, lúc đấy hối hận, tiếc và thương em nó lắm mà cũng đành bó tay thôi bác à, em cũng mới nuôi chó lần đầu và nuôi em rott thì bị tai nạn như vậy, chiều tối em sẽ up ảnh em nó lên để bác tham khảo và " lường trước hậu quả " để có phương án chuẩn bị :(

minhtan

Cảm ơn bạn cho mình biết thêm thông tin,mình cũng mua thêm viên canxi chỗ mình mua chó,chỗ đó bán viên canxi dạng sủi,nhưng mà đem về nhà nhưng không có sủi,mình bỏ vô cơm cho em nó ăn chung,và mỗi ngày 1 bịch sữa:D :wel:>:D<

Bạn cứ tính toán bổ xung Ca++ cho em nó hợp lý là được, bé này chắc tầm 300mg Ca/ ngày là ngon lành cành đào! Khi nào lớn trên 15 kg thì cho lên gấp đôi, đặc biệt cần nhiều từ tháng thứ 5 đến 9