• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé Rex nhà em

bé Rex nhà em được 3 tháng tuổi.em nhờ các bác nhận xét và chỉ bảo em chút kinh nghiệm chăm gsd với nhé::)

các bác nhận xét giúp em về ngoại hình em nó với:d,em nó nghịch quá em không chụp rõ hơn được.Rẽ là giống cái nhưng nó gầy quá.3 tháng rồi mà được có hơn 8kg,bác nào chỉ bảo em về chế độ dinh dương cho em nó với.thanks!

các bác nhận xét giúp em về ngoại hình em nó với:d,em nó nghịch quá em không chụp rõ hơn được.Rẽ là giống cái nhưng nó gầy quá.3 tháng rồi mà được có hơn 8kg,bác nào chỉ bảo em về chế độ dinh dương cho em nó với.thanks!
Em nó nhìn cũng rất nhanh nhẹn, hiếu động.Về vấn đề chăm sóc bạn tham khảo Link này:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=19403 :love struck:

Rex có gia phả cũng rất khá,em không muốn vì thiếu kinh nghiệm mà làm hỏng 1 chú gsd đẹp.em mong các bác chỉ bảo em thêm.

Xin góp ý một chút!!!

Theo mình thì bạn nên cho em nó vận động nhiều hơn nữa đi, chân sau bị yếu rồi bạn à, nên cho em nó vận động bằng cách chạy nhé, đi bộ không hiệu quả lắm. Nếu có thời gian chơi với cún thì bạn nên cho vận động bằng cách bạn kiếm quả bóng tennis rồi cùng em nó chơi trò đuổi bắt bóng, tiện dạy cho em nó bài học tha đồ về cho chủ luôn( Mục đích chính vẫn là cho em nó vận động nhiều nhé)Thân!!!:love struck:

em cảm ơn bác nhiều!em sẽ cho Rex vận động nhiều hơn. bác cho em hỏi thêm,e đang cho rex ăn loại thức ăn khô của Mĩ không biết có vấn đề gì không ạ?gsd thường cho ăn loại thức ăn khô nào ạ?

Tony_Nghia

Member
Em nghĩ cái gì tươi sống sẽ tốt hơn nhiều anh ạ. Thức ăn khô vừa tốn kém , mà hiệu quả thì không thể hơn các món tươi sống như: xương xẩu, cổ gà, thịt bò ,trứng luộc,... được.
Chỉ nên dùng món khô khi mình bận công việc quá thôi anh ạ.
Đấy là ý của em thôi nhá chúc anh nuôi cún mạnh khoẻ :party:

Dạ không ạ!em chỉ cho nó ăn thêm thưc an khô thôi,còn e vẫn cho nó ăn đồ tươi sông mà.em cám ơn anh nhiều!hình cua e nó luc gan 4,5 tháng tuổi đây ạ

các bác nhận xét hộ em nhé:):)

rex nhà em nay đươc gần 7 tháng tuổi,các bác xem co khác nhiều không nhé và chỉ bảo em thêm với nhé:)

thanks anh đã cho em lời nhận xét!anh bảo mới là" tạm ổn"nên anh chỉ cho em những chỗ còn chưa ổn để em còn khắc phục ạ.mong anh và mọi cả nhà trên diển đàn chỉ bảo em nhiều hơn nưa ạ.chúc cả nhà năm mới vui vẻ,hạnh phúc và thành công:D

sao không ai nhận xét gì về em rex của em vậy?các bác cứ nói thẳng nói thật để em còn khắc phục kipj thời chỗ chưa được mà.mong mọi người ủng hộ nhiều hơn nhé:((

THU XUA

Member
rex nhà em nay đươc gần 7 tháng tuổi,các bác xem co khác nhiều không nhé và chỉ bảo em thêm với nhé:)

Bạn nuôi quá đạt , với 7 tháng tuổi mà đã thấy được 1 hình thể như thế quả là tuyệt vời.
Bạn cho mình hỏi chú GSD này bạn mua từ đâu vậy ?có thể cho mình biết thông tin được không ạ?

mình cảm ơn bạn đã có lời nhận xét:).mình mua em nó của anh Tuấn Anh ở thái BÌnh.rex là con của v125BSZS của trại THANH TRANG và LEX(con của inki và v4 BSZS 2008 panjo vom kirschental)