• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Polly nhà mình, khoe với mọi người chút nè!!!

phan_hoang_thu

Cuối cùng mình cũng đón được bé về với mình, mới ngày đầu tiên về nhà mà ngoan lắm nha, tối ngủ không hề kêu mặc dù chỉ ngủ một mình thôi, rất biết nghe lời, nhưng dạo này đã biết nhõng nhẽo rồi, do bé biết mình thương bé mà.Nhìn bé lớn hằng ngày, mình vui lắm.
Mặc dù lúc mới bắt về bé đang bị bệnh ngoài da, lông còn thưa thớt lắm, mấy bữa nay đã bắt đầu mọc lông nhiều rồi, càng nhìn bé mình càng yêu, mình đang cố gắng chữa dứt bệnh của bé, bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho mình với nha.
Còn sau đây xin giới thiệu live show của Polly (tên thường gọi là Po, do coi kungfu Panda thích quá nên đặt tên cho bé luôn)

meoxinh

Member
bạn giới thiệu thêm thông tin về cún nhà bạn đi, mấy tháng rồi, cân nặng bao nhiêu, đực hay cái........để anh em đc biết và tham khảo thêm nhé bạn
Ah mà con nhà mình cũng rụng lông tưởng bị bệnh viêm da nhưng cuối cùng đi khám thì bị thiếu chất và canxi nên lông em nó mới rụng trông xơ xác, hihi giờ cho uống bổ xung canxi đã đỡ hơn.
Bạn thử cho cún nhà bạn uống thêm canxi nữa xem,nhìn ảnh mình thấy em nó chắc vẫn đang tuổi lớn

phan_hoang_thu

Cảm ơn bạn, bé nhà mình là gái, được 4 tháng 1 tuần rồi, nặng 9kg, hình như hơi nhỏ đúng không?hồi mình bắt em nó về là 3 tháng rưỡi nặng 6.5kg, sau ba tuần bé lên được 9kg, ăn quá trời mà, nuôi em nó chắc nghèo luôn, hic.Mình cũng cho nó ăn canxi đó bạn, mỗi ngày 1 viên, lông cũng mọc nhiều hơn rồi, nhưng da nó có vảy như vảy gàu đó, mình đang chữa cho em nó, ngày nào cũng đi bác sĩ hết. Nhưng bác sĩ nói nếu mà vẫn không hết thì phải cạo hết lông rồi bôi thuốc, hic hic, khó khăn lắm em nó mới mọc được bộ lông như vậy.
Các bạn thường cho Golden ăn gì vậy?1 tháng về nhà mình em nó làm hết bịch Royal Canin Maxi Junior 4kg, mấy bữa trước mình hay cho nó ăn thêm hột vịt lộn, nhưng đang bị nấm nên bác sĩ nói ngưng cho nó ăn sợ nó ngứa thêm, rồi ngày nào cô người làm nhà mình cũng cho nó ăn thêm trái cây, rồi ăn nửa thau royal, nó ăn mà bụng tròn quay như có bầu, nhìn yêu lắm. Mình nghe nói chó ăn thức ăn khô thì da, mắt và lông tốt, nói chung là đủ dinh dưỡng, nên cũng ráng bấm bụng mua cho em nó ăn, hy vọng em nó lớn lên sẽ xinh đẹp.
Mong các bạn chỉ bảo thêm để mình nuôi dưỡi em nó tốt hơn!!!

Chúc bé Po của bạn mau hết bệnh về da và ngày càng xinh đẹp nhé. Phát huy tinh thần yêu chó nhé...

phan_hoang_thu

cảm ơn bạn nhiều, mình đang cố gắng phát huy đây. mới nhìn thấy nàng chó Moon đẹp quá đi, đang ao ước bé của mình lớn lên cũng đẹp được như vậy.

meoxinh

Member
con nhà mình là con đực nên cũng to hơn con nhà bạn chút, hiện giờ nó đang được 3 tháng rưỡi. Mình thường cho nó ăn cổ gà, bữa nào cũng 1 cái, hết 1 cân thì chuyển sang thịt bò bạc nhạc( thịt vụn), xong lại cho thịt lợn xay có xay cùng 1 lạng gan( vì ăn gan nhiều không tốt nên mình hạn chế lắm mặc dù biết là nhiều chất bổ), và cho nó ăn thêm bì lợn luộc cho mọc nhiều lông hơn( cái này tốt bạn ah)_con nhà mình cũng vữa mới bị rụng nhiều lông mà.~> 3 THỨ TRÊN MÌNH THẤY CON NHÀ MÌNH NGHIỀN LẮM, nê mình cho ăn quay vòng trong 1 tháng cho em nó được đổi món.
Bạn cho ăn thức ăn khô đấy là loại tốt nhất rồi, không có thời gian thì cứ cho ăn thế cũng rất tốt
Chúc cún nhà bạn béo khoẻ béo đẹp nhe!

phan_hoang_thu

Cảm ơn bạn Vinhdienhue, em nó bây giờ lớn lắm rồi, 4 tháng rưỡi nặng 12kg rồi đó, đang cắn răng cắn cỏ mua đồ ăn cho em í ăn mau lớn, hihi, em nó quậy lắm, chịu không nổi, thành tích của em nó là làm bể một chậu cá, xé rách 1 tờ 50k, áo quần gì cũng đem ra kéo co hết...còn nhiều lắm, bây giờ mới có mười mấy kg mà đã chịu không nổi, mai mốt em nó lớn không biết làm sao, huhu.