• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé Nora nhà em :D

Sheryl

Active Member
:)) đúng là bé Nora nhà mình :)) nghịch ngợm không chịu được :)) anh Chien nhốt cẩn thận không nó làm gì em Chihuahua là em không đền được đâu :-ss

dạ đúng là em chụp bằng 5D mark II nhưng với lens 135 f2L cơ ạ :D chị ngudaymuon chắc là xem ở file exif của ảnh :D

bé Nora đang chữa bệnh :'( bạn nào muốn làm bạn thì ok nhưng sợ lây đấy nhé :'(
Bố đi chơi vui không mà giờ mới nhớ tới con thế này. Nora đang bệnh à? Cố lên Nora nhé :X. Nora dễ thương lắm.

KUTESMILE

Member
ngày xưa cũng có 1 con như thế này...nhưng mất rồi...tiếc...nhớ :((
cái dáng ngủ, không đỡ được, y xì con Hoàng Tử (hiện tại) của mình. Ngủ say là có bao nhiêu khoe ra bằng hết :))

Xinh quá, dưới hải phòng mình cũng có hàng chuyên bán những em thế này nè :D Mỗi lần vào ấy thì khó mà kiềm chế :)) Up cho em ấy nhé

dạ dạ em nó bị nấm ạ :(( nhà em đang cố bôi thuốc mà vẫn chưa tiến triển gì lắm :(( khổ thân quá :((

Sheryl

Active Member
dạ dạ em nó bị nấm ạ :(( nhà em đang cố bôi thuốc mà vẫn chưa tiến triển gì lắm :(( khổ thân quá :((
Khổ thân con bé. Chắc tuần rồi mưa gió bão bùng quá nên trời ẩm ướt lâu khỏi.
Chúc nora xinh xắn sớm khỏi bệnh nhé.

hoalinh

Member
Nora bị nấm ở chỗ nào thế , Bạn phải để ý vì bôi xong co khi nó liếm mất

Dạ nói đến hôm mưa gió,có đêm nó bò ra nằm chỗ hành lang nằm ngủ,đêm mưa nó hắt cũng ko biết chạy vào chỗ khô ráo ngủ,thế là sáng hôm sau lông lại ướt :(( em đang cố làm theo chỉ dẫn của anh Chiền chữa bệnh cho bé :'( bé bị nấm ở tai,ở nách trái ạ :'( ở 2 bên tai thí ko sợ liếm,còn ở nách thì nó cứ liếm :'( thế là hôm qua em fải đi kiếm cái vòng chống liếm 45k cho bé đeo vào :'( chắc là nặng cổ lắm,nhìn thương nhưng em ko còn cách nào khác :(((((((((((

ruồi bẹp

Active Member
cái bệnh nấm là chúa lâu khỏi, mà khỏi rồi thì lông nhất định không chịu mọc lại -_-. Mèo nhà Ruồi trước cũng thế cứ cảm giác như nó chẳng bao giờ khỏi được ý, cứ đỡ được vài hôm là xong lại bị lan tiếp mà khổ mình có ngừng bôi thuốc đâu. ròng rã 2 tháng trời cho nó khỏi, ròng rã mấy tháng nữa vẫn chưa thấy lông mọc lại bình thường được.
nhà có mèo bị bệnh này chủ tha hồ mà rèn luyện tính kiên trì.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
cái bệnh nấm là chúa lâu khỏi, mà khỏi rồi thì lông nhất định không chịu mọc lại -_-. Mèo nhà Ruồi trước cũng thế cứ cảm giác như nó chẳng bao giờ khỏi được ý, cứ đỡ được vài hôm là xong lại bị lan tiếp mà khổ mình có ngừng bôi thuốc đâu. ròng rã 2 tháng trời cho nó khỏi, ròng rã mấy tháng nữa vẫn chưa thấy lông mọc lại bình thường được.
nhà có mèo bị bệnh này chủ tha hồ mà rèn luyện tính kiên trì.
Bệnh nấm mèo đúng là lâu khỏi, nhưng không phải là bệnh nan y, không ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe của mèo, chủ yếu làm mất chút nhan sắc của mèo thôi. Bệnh này các bạn phải kiên trì, vệ sinh chỗ bị nấm sạch sẽ bằng muối sinh lý hoặc bằng oxy già, bôi thuốc kháng nấm ngày 2 lần, tắm nizoral cho bé tuần 2 lần, mua thêm lọ thuốc kích thích mọc lông cho cho mèo, bôi 2 ngày/lần. Kiên trì trong chỉ khoảng 1 tháng thôi là OK.

lâu lắm rồi em mới update :D
Nora vẫn đang bị nấm hành hạ ở đuôi và chân :(( bôi thuốc mãi mà không khỏi :(( mặt và nách cũng đã mọc lông trở lại, được cái con gái rất nghịch,hay làm mình bất ngờ, cười muốn nổ bụng vì mấy trò của nó =)) biết bố mẹ đánh yêu hay đánh thật,buổi sáng dậy tự móc màn ra trèo lên đánh thưc dậy cho ăn :|

Con gái ngày 17/11/2010...4 tháng tròn :D

con gái ngủ rất ngoan :x

lululubu

Active Member
Nhỡ mỗi ngày vệ sinh chỗ ở của bé 1 lần bạn nhé, thế mới ko để lại mầm bệnh :)

ngudaymuon

Active Member
em xin lỗi up lại ảnh ạ :(( chả hiểu sao up trên flickr lại không được :((

Sao Nora bây giờ lớn trông khác thế nhỉ ? Chị nhìn cứ thấy giống Gấu nông dân nhà chị :D
Có về làm vợ a Gấu không? A Gấu đợi, không là a Gấu sắp bị giải quyết rồi đấy :D

Sao Nora bây giờ lớn trông khác thế nhỉ ? Chị nhìn cứ thấy giống Gấu nông dân nhà chị :D
Có về làm vợ a Gấu không? A Gấu đợi, không là a Gấu sắp bị giải quyết rồi đấy :D
có có chị ơi...cho em một suất với :(( em chỉ định cho cháu nó đẻ 1-2 lứa thôi rồi cũng cho theo bước chị Xù :( cháu nó trộm vía không dễ thương như hồi trước nhưng vẫn đáng yêu mà chị :">

lâu lắm rồi mới làm được bộ ảnh cho con gái :D kỉ niệm ngày con gái bắt đầu dậy thì :">

bức này có tên là Nora gáy sách =))))))))))

hoalinh

Member
Mèo của bạn mặt tịt đẹp quá , ước gì mình cũng có một bé như nhà bạn , ảnh chụp nghệ thuật quá , chẳng kém gì những bức ảnh của helmil

Miu nhà anh cũng là Ba Tư mặt tịt mà ạ :'( Nora mặt không còn tịt như hồi bé nữa :'( cảm ơn anh đã khen Nora nhà em :x