• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Minô bắc kinh nhà mình và chó con mới đẻ nè!

vinhangel

Member
Rạng sáng ngày 7/9 hôm nay bé minô nhà mình mới cho ra đời 2 bé cún(cái hết) rất dễ thương!Lúc đầu mình làm 1 cái ổ đẻ cho nó mà nó không chịu,nó đẻ ở chỗ khác! :))
Sáng sớm mới 6h sáng cả nhà đang ngủ thì nghe tiếng kêu nhỏ nhỏ của chó con.Giật mình nhớ ra hôm qua thấy nó cào ổ!Lật đật mình dậy liền đi kiếm Mino xem nó đẻ chưa?Tới ổ mình làm cho nó mà không thấy,kiếm khắp nhà cũng không thấy,cuối cùng thì thấy chị ta nằm ở trong nhà tắm với 2 con chó con(bó tay!may là lúc đó nhà tắm khô queo à!).Nhìn thấy tội nghiệp,nguyên nhà tắm máu bê bết nhưng mấy mẹ con vẫn còn khoẻ mạnh. Dog Eye

Bé fox nhà mình mới đẻ 1 bầy xong là đến lượt bé Nô cho ra đời 2 đứa này liền.

Minô với 2 đứa con

Mino

meobong

Member
nhìn con cún xinh quá, ....................cám ơn bạn nhiều nha................

huynhhung

Member
chúc mừng bạn, mấy bé có màu lông giống mẹ ha.. chúc chó mẹ khỏe mạnh và hai bé mau lớn

tuanpham1703

BacKinh, LucKy nhà mình cũng mới sinh nè, 1 đực 1 cái
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
chia sẻ với bạn để chung vui nhé

vinhangel

Member
BacKinh, LucKy nhà mình cũng mới sinh nè, 1 đực 1 cái
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
chia sẻ với bạn để chung vui nhé

Con của bạn giống của mình quá hen,mấy đứa con cũng vậy
Chỉ khác là Mino nhà mình thì đẻ ra 2 girl không à! :))

vinhangel

Member
Bé nhà mình đẻ xong thì dữ quá,mấy em fox ở nhà ngày xưa nó chơi rất thân vậy mà bây giờ con Nô nó gầm gừ mấy em fox suốt,không cho em fox nào bén mảng qua lại gần chỗ nó hết.1 Con fox Zac nhà mình còn nhỏ nên hay chạy nhảy qua ổ của nó đã bị nó dí theo cắn làm em fox hoảng hồn luôn.May là có mình ở đó la đánh con Nô 1 cái nên nó mới thôi,làm em fox Zac không dám lại gần luôn.

thêm hình nè:

2 đứa hay chơi chung hồi xưa

giờ còn lẻ loi 1 mình à

meogia5_9_1982

Rạng sáng ngày 7/9 hôm nay bé minô nhà mình mới cho ra đời 2 bé cún(cái hết) rất dễ thương!Lúc đầu mình làm 1 cái ổ đẻ cho nó mà nó không chịu,nó đẻ ở chỗ khác! :))
Sáng sớm mới 6h sáng cả nhà đang ngủ thì nghe tiếng kêu nhỏ nhỏ của chó con.Giật mình nhớ ra hôm qua thấy nó cào ổ!Lật đật mình dậy liền đi kiếm Mino xem nó đẻ chưa?Tới ổ mình làm cho nó mà không thấy,kiếm khắp nhà cũng không thấy,cuối cùng thì thấy chị ta nằm ở trong nhà tắm với 2 con chó con(bó tay!may là lúc đó nhà tắm khô queo à!).Nhìn thấy tội nghiệp,nguyên nhà tắm máu bê bết nhưng mấy mẹ con vẫn còn khoẻ mạnh. Dog Eye

Minô với 2 đứa con

Trời ơi con chó của bạn y chanh con nhà mình
đơi chút mình sẽ post hinh lên nha
mình vừa coi mà cứ tưởng bé nhà mình

bạn oi cho mình hỏi : con chó nhà bạn sau sinh có chảy dịch đen ko? khi nào hết? làm sao để mau hết? vì chó nhà mình sinh lần đầu nên nhiều cái ko rành, có gì bạn chỉ mình với . cám ơn nhìu :love struck:

minhngoan

Chao ban; Nha minh co 1 con Bac Kinh la boy va muon tim cho no 1 ban gai. Con bac kinh nha minh ten la Ngầu, Rat de thuong va biet nghe loi..Vua roi minh co ra Le Hong Phong mua ve 1 em nhung bi benh chet roi...Ban co the de cho minh lai 1 con khong??

dễ thương quá hén. chúc mấy mẹ con mạnh khoẻ nha.
hình như chó vừa sinh xong thì hơi dữ, chắc nó có tư tưởng phải bảo vệ con, không cho ai đụng vào :)

Bé fox nhà mình mới đẻ 1 bầy xong là đến lượt bé Nô cho ra đời 2 đứa này liền.

Minô với 2 đứa con

Mino

Mẹ bé nhìn dễ thương quá, bạn cho mẹ bé đi phối ở ngoài với bắc kinh hay là phối với chó khác vậy bạn