• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Ki chào cả nhà

thenet

Em vừa đưa bé về từ trại chó cạnh trường ĐH Nông Nghiệp Trâu quì Hà Nội. Theo giấy “khai sinh” của bé thì bé sinh ngày 5-3 cả bố và mẹ đều nhập khẩu trực tiếp ở Đức về. Em chưa nuôi GSD lần nào xin được học hỏi kinh nghiệm của các bác và tham gia câu lạc bộ mình. Ngày mai em bận tiếc quá kô thì ra sân quản an tham gia cùng các bác. Hẹn các bác lần sau vậy.
Và đây là hình ảnh em nó ạ.

^^ Bé nhìn đẹp quá!, Chúc mừng bạn có một chú GSD nhé cố gắng nuôi thật tốt để lớn lên đạt đúng tiêu chuẩn của GSD. Mình thấy trong diễn đàn mọi người đã có rất nhiều bài viết về GSD rồi nên bạn có thể đọc, tìm hiểu thêm kinh nghiệm để nuôi dạy bé tốt nhất có thể.

htrung

Member
Mặt của nó rất đẹp, nhưng bạn đừng nuôi nó trong nhà, fải có sân cho nó, và chăm cho nó đi tập thể dục thì lớn lên nó mới phát triển đẹp được

khachien

bạn ơi bạn cho mình biết bạn mua no với giá bao nhiêu được ko , mình rất kết loài này , nhưng chưa rõ giá cả lắm cảm ơn trước nếu được mình cũng sẽ tậu một chú

lmnam2003

Member
bạn ơi bạn cho mình biết bạn mua no với giá bao nhiêu được ko , mình rất kết loài này , nhưng chưa rõ giá cả lắm cảm ơn trước nếu được mình cũng sẽ tậu một chú
Bạn ở chỗ nào Hưng Yên vậy, chứ tại Hưng Yên rất nhiều GSD đấy.

khachien

Bạn ở chỗ nào Hưng Yên vậy, chứ tại Hưng Yên rất nhiều GSD đấy.
mình ở hưng yên nhưng giáp với thường tín ,hà nội , nên ko biết chỗ mua và chẳng biết giá cả thế nào , bạn nào biết chỉ dùm mình nhe

lmnam2003

Member
mình ở hưng yên nhưng giáp với thường tín ,hà nội , nên ko biết chỗ mua và chẳng biết giá cả thế nào , bạn nào biết chỉ dùm mình nhe
Bạn cho biết cụ thể là ở chỗ nào chứ, tại thị xã Hưng Yên rất nhiều GSD, nếu bạn thích mình chỉ cho, mình cũng chỉ là chơi thôi ko phải kinh doanh, mình chỉ chỗ mua được chó đẹp và giá cả hợp lý.

thenet

^^ Bé nhìn đẹp quá!, Chúc mừng bạn có một chú GSD nhé cố gắng nuôi thật tốt để lớn lên đạt đúng tiêu chuẩn của GSD. Mình thấy trong diễn đàn mọi người đã có rất nhiều bài viết về GSD rồi nên bạn có thể đọc, tìm hiểu thêm kinh nghiệm để nuôi dạy bé tốt nhất có thể.
Cảm ơn các bác thực sự là em ước mơ có 1chú GSD từ lâu nhưng chưa có điều kiện giờ đây là chú đầu tiên nên sẽ cố gắng chăm thật tốt. Em này em mua ở trung tâm chó nghiệp vụ Trâu quì Gia lâm với giá là 4tr. Em có giấy chứng nhận nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và được tiêm phòng đầy đủ.
Mới chăm em nó mấy hôm cũng thấy hơi mệt vì mọi khi cuối tuần rảnh rang đi chơi nhưng cuối tuần rồi cứ đi 1tí lại chỉ lo ở nhà nó bậy linh tinh =)).

@lmnam2003: bác ơi em đang chăm con này nhà em thấy hơi mệt nên nghĩ hay là bắt thêm con nữa chăm 1 thể bác biết chỗ nào bán GSD bác chỉ cho em dể em bắt thêm 1 con cái về cho 2 con nó có bạn với. Bác cho em số điện thoại để em liên lạc nhé. Thanks bác nhiều nhé.
thân thenet

Vietspace

Member
Sao nhìn nó giống lai quá vậy??? không thấy ben kheo gì hết (hay do góc đọ chụp ). Mới 2 tháng tai dựng đứng hết lên thì mệt lắm
Khi mua chó bạn có xem lý lịch của con mẹ không? chứ chó lớn 2 tháng rồi mà mình lại không rõ về bố mẹ nó thì khó biết đâu là bố mẹ của nó, có thể đưa bố mẹ giả vào đc mà.
Nếu nói gì không đúng xin mọi người bỏ qua

tranminhchau

chào em

có chuyện này anh muốn nói để em biết nhé. Khi mua chú cún này thì e có mua của người quen không? chắc là không thì phải.... em bị họ lừa rồi, bởi vì chó GSD thuần chủng khoảng 5 đến 6 tháng tuổi thì tai của nó mới dựng hết. E đừng buồn nhé - anh nhìn chú này không đúng là GSD thuần. chào em

thenet

có chuyện này anh muốn nói để em biết nhé. Khi mua chú cún này thì e có mua của người quen không? chắc là không thì phải.... em bị họ lừa rồi, bởi vì chó GSD thuần chủng khoảng 5 đến 6 tháng tuổi thì tai của nó mới dựng hết. E đừng buồn nhé - anh nhìn chú này không đúng là GSD thuần. chào em

Ặc ặc các bác ơi em có bị lừa thật kô ạ. Nói thật là cũng vì chưa biết xem chó nên em xuống tận trung tâm chó nghiệp vụ mua. Đây là giấy tờ của em nó. Hic hic. Các nhìn hộ em xem có đúng bị lừa kô để em còn kiện trung tâm này chứ để họ lừa em lần này còn người khác lần sau lại bị lừa thì sao. Rất mong các bác cho ý kiến ạ. Lần sau off em mang cả nó đi cho các bác kiểm tra hộ.
Đây là giấy tờ đi kèm ạ.

Các bác có kinh nghiệm nhìn hộ em với chứ thực sự em rất có cảm tình với những người ở trung tâm này , từ giám đốc đến nhân viên họ tư vấn và hướng dẫn em khá nhiệt tình. Hôm đó em ngồi chơi ở đây cả ngày còn chơi cả với các con chó khác vui lắm nhân viên ai cũng nhiệt tình. Chả nhẽ họ lại lừa em thật sao?
Thực sự giờ đang rất bức xúc các bác nhìn kĩ hộ em với nhé.
Thanks các bác nhiều..

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chào bạn !
Mình không hiểu nhiều về GSD, mình gửi cho bạn một ảnh GSD thuần chủng để bạn so sánh nhé:

thenet

@flamedragon76: thanks bác nhiều. Quả thực nhìn con cún của em hơi kém mã thật nhưng em mua ở trung tâm PDS có sổ sách đàng hoàng mà. chả nhẽ mua ở đây rồi mà vẫn bị lừa hay sao :(.
Khó nghĩ quá từ sáng đến giờ nhìn con ki cứ thấy tức tức dù nó chả có tội gì :((

phamhuyhoang

Active Member
mình cũng thân quen nhiều trong trường đó~~nhưng chuyện mua chó thì bạn nên kiểm tra xem bố mẹ nó ở đâu đòi nhìn bằng được bố mẹ nó~~họ sẽ cho bạn xem hình chụp khi bố mẹ nó giao phối~~người bán không bao giờ nhầm chỉ có người mua nhầm mà thôi~~~
với giá đó mình nghĩ chỉ nên xem tính cách và hệ thần kinh nó như thế nào mà nuôi dưỡng nó~bao giờ mua chó GSD bạn nên nhờ người có kinh nghiệm đi là hay nhất! trung tâm PDS bây giờ không còn được như ngày trước nữa đâu~~~mình biết rất rõ chỗ đó bạn ạ~~tuy chú cún không có ben nhưng khuôn mặt rất đẹp~~~mình rất thích loại mặt đó~~

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
Em bị lừa rồi con này anh đảm bảo không thuần chủng .Vì bây giờ xung quanh trường ĐH NN1 rât nhiều .....Bán chó rởm toàn lấy MÁC thôi cũng là ý nhỏ để nhưng ngưòi mới chơi GSD cẩn thân.Ban co thể tham khảo qua con Cun nhà mình 3thang12 ngày nặng 14.5kg

thenet

Emmua hẳn ở trung tâm chứ kô mua ở ngoài nên lúc đầu cứ thấy yên tâm giờ thấy lo quá.
Hic sáng nay nghỉ làm 1 buổi mang nó đi kiểm tra vậy.
Thanks cả nhà nhiều!!!

alex nhan

Member
Ặc ặc các bác ơi em có bị lừa thật kô ạ. Nói thật là cũng vì chưa biết xem chó nên em xuống tận trung tâm chó nghiệp vụ mua. Đây là giấy tờ của em nó. Hic hic. Các nhìn hộ em xem có đúng bị lừa kô để em còn kiện trung tâm này chứ để họ lừa em lần này còn người khác lần sau lại bị lừa thì sao. Rất mong các bác cho ý kiến ạ. Lần sau off em mang cả nó đi cho các bác kiểm tra hộ.
Đây là giấy tờ đi kèm ạ.

Các bác có kinh nghiệm nhìn hộ em với chứ thực sự em rất có cảm tình với những người ở trung tâm này , từ giám đốc đến nhân viên họ tư vấn và hướng dẫn em khá nhiệt tình. Hôm đó em ngồi chơi ở đây cả ngày còn chơi cả với các con chó khác vui lắm nhân viên ai cũng nhiệt tình. Chả nhẽ họ lại lừa em thật sao?
Thực sự giờ đang rất bức xúc các bác nhìn kĩ hộ em với nhé.
Thanks các bác nhiều..
về quy cách đóng dấu của giấy chứng nhận này cũng sai sót ở nhiều chổ . thứ nhất ngay phần đóng dấu của chính công ty là đóng dấu sai quy cách , dấu chỉ đè lên 1/3 của chử ký thôi . thứ 2 về xuất sứ , cách ghi không rõ ràng , chó con sinh sản trong nước, chó bố mẹ thì ghi là nhập ngoại . nếu nói theo kiểu đó khỏi ghi cho rồi ..đây là một số ý kiến cảu em khi xem về hồ sơ lý lịch của em nó thôi , em không nhận xét là chổ đo 1 có lừa bạn hay không . Mong bạn sẻ tiếp tục chăm em nó thật tốt , vì giờ nó cũng là thành viên trong gia đình của bạn rồi . thân gửi !

bác thenet đừng quá lo lắng, thực ra thì chó ở trại Nông nghiệp ngoại hình không đẹp so với chó mua của anh em nhưng ở đó họ chú ý đến thần kinh của chó hơn bác ạ. em đã sang mòn gót giầy bên đó rồi.ngày trước em cũng chủ quan nóng vội, lẽ ra phải giao lưu học hỏi với các bác trước khi mua, sau đó thì nhờ các bác tư vấn cho một em, như vậy em được nhiều cái lợi lắm, ví dụ như quen biết được nhiều anh em, học được nhiều kinh nghiệm chăm sóc, huấn luyện.....

phuongdg

Con chó của bạn nhìn mặt đẹp lắm. rất thích mặt con này. Tớ cũng đang có ý định mua 1 con về nuôi đây.