• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Jem- Alaska Malamute đã về nhà sau hơn 2 tháng chờ đợi!!!

mikat1989

Member
Ôi tình yêu lớn của mình nè! bé tên là Jem, đực, được gần 3 tháng oy! bé jem hiếu động lắm. Yêu jem và Kid nhất.:love struck::love struck::love struck:

Bonus them phat anh nghe thuat cua be Kid

pugxinh01

Member
Chúc mừng chủ thớt đón thành viên mới về nhà ăn tết nhé. Em í kute quá

mikat1989

Member
woa woa ! Đẹp quá bạn ơi , chúc mừng bạn có 1 bé quá đẹp :drooling:
cám ơn bạn nhé!:D Nó nghịch như quỷ ý! được cái tình cảm nhưng ko biết sợ chị chủ j cả:)). Jem là đực được 3 tháng nhưng mình chưa có thời gian cân thử xem bé được bao nhiêu cân!:love struck:

uh thằng bé cute lắm bạn ah! nhưng nghịch như quỷ ý!hihi! ăn lắm lắm nên tớ toàn phải hãm nó lại!

no được 3 tháng rùi bạn ah!:love struck: nhưng mà mình vẫn chưa cân thử! trôm vía e nó ăn được , ngủ đươc lắm! cái bụng căng phè í!:)):))

Thằng nhóc được 3 tháng rùi ban ah! trộm vía bé ăn được ngủ được nhưng mà mình chưa cân thử nên ko bít nó bao cân oy!.. được cái người chắc nịch í! hihi

hihi! thằng bé được 3 tháng bạn ạ! mình cũng chưa cân thử đâu! nhưng bé ăn tốt, ngủ tốt lắm! trộm vía:)))))

yoko1910

Member
uh thằng bé cute lắm bạn ah! nhưng nghịch như quỷ ý!hihi! ăn lắm lắm nên tớ toàn phải hãm nó lại!
đừng hãm em nó bạn ạ, Jem mới 3 tháng tuổi - độ tuổi phát triển nên ăn nhiều đói nhanh. Bạn cứ cho em nó ăn ngày 3 bữa. Có điều kiện cứ royal canin maxi + thịt bò ( or thịt gà, không thì thịt heo nhưng thịt heo không ngon bổ 2 cái khoản trên).... :D
1 số thông tin mình có được về chế độ dinh dưỡng cho cún :)
Từ 12 tuần đến 16 tuần tuổi

Cho chó ăn ngày 4 bữa , lượng thức ăn khoảng 1,2 kg thức ăn tổng hợp chia đều các bữa . Sữa 1 lít , trứng cách ngày một quả . Thời gian này cho chó vận động nhiều , huấn luyện một số bài đơn giản , mang quả bong cao su đặc ném cho chó chạy đuuỏi bắt để phát triển xương .

Từ 16 tuần đến 20 tuần tuổi

Chó chó ăn 3 bữa một ngày , tăng lượng đạm , thịt gia súc rẻ tiền ( Tránh ăn thịt lợn mỡ vì khó tiêu và dễ đi ỉa ) thức ăn 1,4 kg /ngày , sữa 1 lít , trứng gà ngày một quả . Thời gian vận động tăng cao , cho chạy hang ngày hoặc chạy theo xe đạp 5km trở lên .

Từ 5,5 rưỡi trỏ lên
Có thể cho ăn như chó lớn , tăng cường cho ăn thêm thịt và vận động ở mức độ cao . Cho ăn 2 lần một ngày , khi cho đi tập hoặc đi dạo ép đi vệ sinh luôn . Ngày một lần là đủ ,hạn chế công chăm sóc cho chủ chăn nuôi .

Sau 6 tháng chó được chăm sóc như chó đã trưởng thành về chế độ ăn , vận động và huấn luyện
.
Alaskan là loại chó to, khoẻ và yêu cầu vận động nhiều nên chế độ dinh dưỡng như kia cũng không lo em nó béo phì đâu. Chúc bé Jem mau ăn chóng lớn. Bao giờ thực hiện ước mơ có lẽ cũng phải kiếm thêm 1 em alaskan nâu đỏ về chơi.
Trên là ý kiến của cá nhân mình nếu không phải mong mọi người bỏ qua :D

48namngu

Member
em no dep qua.gia ma minh cung co duoc em no thi ca ngay chi o nha om em no thoi cung thay suong rui

mikat1989

Member
Anh moi cua jem

hom no cho be di choi ho chup dc it anh moi minh cho len cac ban cung xem nhe!:love struck:

may minh hong tieng viet. mong mod thong cam!^:)^

brooklyn

Member
e ơi, mua alaska ở đâu vậy, cho a địa chỉ với :(
nếu e k phiền thì sms hộ a : 093.312.8868

vits2be

Member
Chó đẹp :D up thêm vài cái ảnh cho mọi người xem đi. Chắc bây giờ phải to ra nhiều rồi nhỉ

brooklyn

Member
e này đáng yêu quá
bạn mua ở đâu vậy, có thể chỉ chỗ cho mình đc ko :(
cả giá em này nữa thì tốt :p

yeu.em2912

bạn ơi lúc nào cho e nó ra hồ chơi đi .. chỗ cửa quận hoàn kiếm thẳng sang có vườn hoa ý .. tối nào cũng of từ 9.15 đấy

mikat1989

Member
Mình cũng muốn cho Jem đi chơi hồ lắm. nhưng mình ko dạy được e í ngồi xe máy ban ah! hix hix:(

[K]irill

bé Jem nhìn đáng yêu quá đi :X bạn đón bé ở đâu thế ? có thể nói cho anh chị em cùng tham khảo không ? :) chúc bé Jem hay ăn chóng nhớn, càng ngày càng xinh đẹp, đáng yêu nhé :)