• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Chồn chào cả nhà ^^

nh0kkUn

Member
Bé đẹp quá, là giống gì vậy bạn nhỉ? ước gì trong Nam có nhiều mèo xù như ngoài Bắc T____T

Phu Dung

Moderator
Bé Chồn nhà bạn luôn đeo vòng cổ như thế à? Mình nghĩ những con mèo lông dài mà đeo vòng cổ thường xuyên thì lông ở cổ sẽ bị dẹp lại, trông xấu đi.

amifidele

Member
Ở Hà Nội có nhiều bạn nuôi mèo đẹp quá! Chồn đẹp như mấy chú mèo trên lịch vậy đó! Cưng em nó mãi mãi nhe bạn!

meo_3k

Member
Mèo nhà mình cả 2 con đều đeo vòng cổ, không phải chống rận mà vòng có lục lạc kêu hehehe để chừng nào chúng nó chạy thì mình còn biết đường mà bắt. Với lại mèo có khi phải xích vào nên kểu gì cũng phải đeo thui.

Em nhà bạn xinh thế! Bao giờ nhớn lên nhìn thích cực ý!!!

meo_3k

Member
Dạo này mình ở nhà suốt nên chúng nó chạy nhảy trong nhà với nhau nhưng mỗi khi ra ngoài mình đều phải xích mèo lại. Tuy rằng gia đình mình ai cũng có ý thức ra vào khóa cửa cẩn thận nhưng mình vẫn không yên tâm. Nhỡ may mình ko có ở nhà lại có khách đến xong rồi cửa giả các thứ mèo chạy ra ngoài đi mất thì chẳng biết thế nào mà lần cả. -_- Nhà mình cũng nuôi 1 em Anh lông dài, rất sợ người lạ và cũng rất ngu. Mình sợ nhất là mèo chạy ra ngoài bị người ta bắt mất đem bán thôi >.<

Chắc em mèo nhà bạn ngoan lắm, không đi đâu chơi nên cũng đỡ lo lắng phải xích lại. Chứ mèo nhà mình thì có kỷ luật rồi, cứ khi nào có người yên tâm ở nhà thì mới thả, còn thường ăn uống xong xuôi, tối đến xích lại để không phá quá >.<

Le Quang Khang

CHào bạn bé chồn của bạn đẹp quá, mình cũng đang nuôi một bé Bông giống Nga, mình rất thích muôi mèo, Bạn có biết ai bán bé nào giống bé chồn hay giống mèo 34 không, chỉ cho mình với để mình mua về làm bạn với Cu Bông nhà mình, tôi nghiệp nó chỉ có một mình, mình sợ nó buồn không có bạn. cảm ơn bạn trước nhé

luden

Member
xinh quá!!!!! đeo lục lạc dòm kiêu sa ghê ta! hihi, nhà mình cũng có một em xù gái lấm lem lấm luốc, cũng muốn đeo nơ niếc các loại cho ra dáng con gái tí, mà đeo vào xong ngó mặt em nó y như..Chaiko em gái Chaien, thế là phải ngậm ngùi tháo ra.. đeo cho thằng anh Xù của nó, :)) thằng anh thì nhìn nữ tính ra phết, còn con em thì mặt mũi bặm trợn.

Cún Mèo

Member
Chồn có vẻ hơi gầy í bạn ạ, bạn chăm cho nó ăn thêm nữa vào cho nó béo lên tí sẽ xinh hơn đó.

Những chú mèo thế này, thì tốt nhất chúng ta nên sưu tập lược chải lông. Cứ mua khoảng chục cái dùng dần, để gọn gàng ở... khắp nơi. Hì hì, vì là nó đi đến đâu cũng có lược để mình chải cho nó.

Mèo nhà Cún Mèo lông ngắn tiệt mà suốt ngày bị chải lông đấy.

thuan81

Active Member
sắc lông em ấy hồi bé màu sám tro ,sao khi bé lớn lên lại khác hẳn đi vậy:worried: