• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé cún lần đầu salơ mong mọi người giúp đỡ

Bé cún chihuahua của em được 8 tháng rưỡi, đây là lần sa lơ đầu tiên của bé, em thấy bé ra máu ngày 16/04/2010 đến ngày 19/04/2010 thì hết. Từ bữa đó tới giờ chổ đó của cún sưng rất to. Theo em được biết thì từ ngày thứ 8 - 12 thì có thể cho cún đi phối được phải không (nhưng em không biết là ngày thứ 8 là tính từ lúc bé ra máu hay từ lúc bé hết ra). Cho em hỏi thêm là lần salơ đầu tiên nếu cho cún đi phối thì có sao không, vì từ trước giờ em chưa nuôi cún đẻ lần nào nên em rất nôn bé cún sinh con. Mong mọi người giúp đỡ. Em rất cám ơn

quanthucha

Member
tính từ ngày em nó rớt máu đó em ạ . từ ngày rớt máu em tính đến ngày phối là 9 đến 13 ngày . nên bỏ lần đầu lần sau phối tốt hơn em ạ
thân chào em

tính từ ngày em nó rớt máu đó em ạ . từ ngày rớt máu em tính đến ngày phối là 9 đến 13 ngày . nên bỏ lần đầu lần sau phối tốt hơn em ạ
thân chào em
Em cám ơn anh, nhưng nếu phối lần đầu thì sẽ bị sao ạ

quanthucha

Member
về mặt sinh lý . cún chưa hoàn thiện về thễ chất ( sinh non hoặc sảy thai ) . nên đễ đợt sau sẽ tốt hơn . chào em