• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé bun chào vietpet- gửi bạn fanh_xinh

kiny9x

Member
đây là con gái mình, bé tên là bun. xin chào vietpet
hình này là lúc bun trong 2 tháng tuổi, giờ bun được hơn 3 tháng rồi

mình xin được bun của bạn fanh_xinh. cảm ơn bạn nhiều lắm!

mình muốn hỏi bun của mình 3 tháng nặng 1,2kg có phải gầy không

ruồi bẹp

Active Member
đây là con gái mình, bé tên là bun. xin chào vietpet
hình này là lúc bun trong 2 tháng tuổi, giờ bun được hơn 3 tháng rồi

mình xin được bun của bạn fanh_xinh. cảm ơn bạn nhiều lắm!

mình muốn hỏi bun của mình 3 tháng nặng 1,2kg có phải gầy không
hình như bạn copy nhầm cái link trên photobucket nên không xem được hình rùi, bạn sửa lại nha :D

bé 3 tháng nặng 1,2kg thì hình như hơi gầy thì phải, mình nhớ là 3 tháng mấy thằng mèo nhà mình đều nặng hơn 2kg :D bạn cố gắng tẩm bổ thêm cho em nó nhé. Thường thì mèo con mới về nhà không béo đâu, phải chăm 1 thời gian mới bắt đầu béo lên đó :D

kiny9x

Member

hĩ. lần đầu mình cop ảnh lên mạng nên chẳng hiểu gì cả. các bạn thông cảm

fanh_xinh

Member
cám ơn bạn đã up ảnh bé , mỗi tôi là ko xem được ảnh em mèo xem lớn thế nào rồi ^^

fanh_xinh

Member
ah đã xem được ảnh bé ở bài dưới, bé xinh quá, cái mũi đỏ thích thế :X

kiny9x

Member
uk. bun nghich lắm. đâm đầu vào xe máy 1 lần rồi may không sao

hihi. mính biết up ảnh rồi. vui quá

ngudaymuon

Active Member
Cái ảnh này, bé nhìn xinh quá, đôi mắt to và khuôn mặt như thiên thần. :)
Bạn ơi, cân nặng của bé còn tùy thuộc vào giống mèo nữa, cũng có thể bé ăn nhìu mà chư béo là do bạn chưa tẩy giun cho bé. Nếu chưa bạn ra hàng thuốc thú y mua một viên thuốc tẩy giun cho bé, một viên extra /5kg thể trọng, viên đó bạn cắt ra cho bé uống 1/4 viên, 1 tháng sau uống thêm 1/4 viên nữa. :) đảm bảo sau đó bé sẽ nhanh béo hơn đấy.

X

xuka3691

Guest
mèo nhà mình là mèo ta. được 4 tháng rồi, cho ăn uống đầy đủ, tẩy giun rồi mà sao được có hơn 1 cân nhỉ. cá biệt có 1 đứa còi xương chỉ có 1kg thôi. chẳng hiểu. mà chúng nó vẫn ăn tốt, ị tốt, chơi bình thường

ruồi bẹp

Active Member
trước giờ mình toàn nuôi mèo đực thì thấy chúng nó khá to nhưng mà Bun nhà bạn là mèo cái thì có thể nó sẽ bé hơn 1 chút, cứ tẩy giun rồi chăm sóc tốt là em ấy sẽ béo lên ngay ấy mà :))

Bun tam thể xinh quá, cái mắt tròn to nhìn như mấy nhân vật nữ chính trong truyện tranh ấy :X

kiny9x

Member
cảm ơn các bạn. nhưng cho bé uống thuốc có dễ k? bun nhà mình ghét đồ chiên xào, chỉ thích bimbim và xuong gà. chắc vì thế nên mới không béo được

milkygirl6390

Active Member
Ban Kiny có photoshop ko mà nhìn lung linh quá thể... mắt tròn xoe... mặt cũng tròn xoe...:-"

kiny9x

Member
^^mình còn không biết up ảnh cơ mà! hôm nay mình vừa đón 1 bé nữa. rất là vui! mình đón bé từ nhà chị link Map. cảm ơn chị

Link Map

Member
Vợ xinh gái của Tôm đây rồi.yêu thế!nhà chị cũng mới có thêm 1 thành viên nhí tam thể,nhưng mà mặt không được tròn xinh như bun đâu í.hihi

kiny9x

Member
vâng ạ! hum qua e tắm cho Tôm. xong Tôm rúc vào người Bun. Bun liếm lông cho Tôm. Nhìn thích lắm:

còn đây là hình hôm nay tắm cho Tôm

phenmaleat

Active Member
mèo ta như vậy là bình thường không còi đâu bạn,như thế mới nhanh nhẹn đáng yêu