• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Bắc Kinh trắng 2 tháng tuổi!

vinhphuc

Member
Mình mới mua bé này giá 500k vì thấy bé rất dễ thương. Nhưng không biết giá như vậy có bị nhầm không các bạn? Mong các bạn cho mình xin ý kiến về giá của chó Bắc Kinh! Đây là hình của bé nè!

Mốc yêu

Member
bạn ơi, mình nghĩ be' của bạn chưa hẳn là BK thuần chủng đâu, hoặc 70% thôi, đấy là theo phán đoán cảu mình, còn nếu đúng là BK thuần chủng với giá đó là ổn rồi :D , mình không rõ nhứng giá cún con BK thuần chủng dao động từ 1 triệu đến 1,5 triệu. Chúc bạn và cún cưng khỏe mạnh, à mà nhớ đưa cún đi tiêm phóng nhe' (một mũi 7 bệnh ấy)

SphinX

Nhà mình có nuôi chó Bắc Kinh t/c nè!
theo mình thì con chó này không phải là Bắc Kinh t/c đâu!
1 con Bắc Kinh t/c thì bán giá 1,5 triệu........
Con trên hình là con lai! nhưng được như vậy mà 500k là cũng đẹp rồi!
Chó bắc kinh đẹp ở khuông mặt và bộ lông đó!

yeuthuvat123

Nhìn chung không phải là thuần chủng, nhưng theo mình với mức giá như trên là quá tốt rồi. Bé rất dễ thương, cố gắng chăm sóc nhà bạn. Chúc mừng !

lâu ko mua chó nên ko biết giá cả thế nào.
nhưng dù thuần hay ko thì mình thấy bé cũng rất xinh.
nếu tìm được 1 vật nuôi xinh xắn và đem lại niềm vui cho mình thì hãy chăm sóc bé cẩn thận để chủ và chó gắn bó hơn. Khi đã yêu thương bé thì tiền ko phải là mối quan tâm hàng đầu nữa.
Bé mới mua về, còn nhỏ quá! Bạn nên theo dõi tình trạng sức khoẻ của bé, tiêm phòng đầy đủ, chú ý giữ ấm và chế độ dinh dưỡng.

siubing

Em nhà bạn trông giống em nhà mình hồi mới mua về.
Ông bán hàng bảo là Bắc Kinh, nhưng càng lớn thì càng thấy là không phải :)
Mình không biết gì về chó Bắc Kinh, chỉ thấy em xinh xinh thì mua.
Nhưng lớn lên trông cũng yêu lắm bạn à ^^ Mình thấy còn xinh hơn Bắc Kinh ý chứ ^^

thuần chủng hình như mặt phải ngắn hơn nữa! Nhưng cún xinh thế này rồi cần gì thuần hay ko ;)

Úp cho bé xinh quá đi nè.Nhìn như là cục bông vậy thích thật đó.Chắc nàng Bạch Tuyết thấy chắc là ghen tị lắm đây(sao trắng hơn cả mình nửa vậy?hihi

vinhphuc

Member
Uhm mình mua cũng vì thích màu trắng của nó đó. Mình cũng đặt tên nó là bạch tuyết luôn!!!!???

Sẵn tiện các bạn cho mình hỏi có phải chó BK thuần chủng thì lông chỉ một màu chứ không có bông phải ko?

Mốc yêu

Member
Uhm mình mua cũng vì thích màu trắng của nó đó. Mình cũng đặt tên nó là bạch tuyết luôn!!!!???

Sẵn tiện các bạn cho mình hỏi có phải chó BK thuần chủng thì lông chỉ một màu chứ không có bông phải ko?
Uhm, theo mình thì là như vậy, có mấy loại maù lông mình từng biết: trắng, xám lông chuột, vàng lông bò, màu vàng mơ giống em Ly nhà mình :D

vinhphuc

Member
Vậy lỡ một em trắng và một em phèn "giao lưu" với nhau thi đứa con có màu gì bây giờ?

p3_h3o

em cung co 1 kon bk lai,luc đầu thấy mõm nó ngắn dễ thương nhưng lớn xíu mõm nó có vẻ dài hơn nhưng mà vẫn rất xinh,cho em hoi nếu mai mốt em tìm V cho nó(1 cô bk t/c) thì con con có bị lai hay ra chó t/c

yeucho89

Member
thì chó vẫn lai bạn ạ nhưng mà sẽ giống BK nhiều hơn như là gen Bk sẽ trội hơn hẳn.............. 1 t/c +1 t/c=t/c được chứ.

nguyen thu hang

cún nhà bạn xinh quá! Em là thành viên mới, từ nãy đến giờ cứ tìm cách post chủ đề mà không biết phải làm thế nào cả! Mong mọi người chỉ cho em ới ạ!