• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé bắc kinh nhà mình

Bé gái nhà tớ đấy,tên BimBim , nhanh nhẹn đáng yêu lắm ,mỗi tội toàn đi vs linh tinh :( chả biết dạy thế nào cả

Đây là Titi , bạn thân của BimBim , suốt ngày đùa nghịch cắn nhau , ăn cùng nhau , lây rận của nhau luôn hihi :D
Rất vui được làm quen với mọi người và các bạn cún đáng yêu :x

ôi, bé BK nhà bạn giống i hệt bé nhà mình, mình mua ở hotel chó mèo, hơi đắt nhưng bảo đảm phết, mua hơn 2tr cơ, nhưng tiêm tiếc đủ và có cả sổ khám riêng, bảo hành trong 1 tháng. yêu yêu xinh xinh lắm cơ. Như quả bóng í bạn nhỉ, nhưng bé nhà mình bây giờ lớn ùi, béo ra và dài hơn trc ( chả cao lên là mấy). Nhìn bé nhà bạn thấy nhớ hồi cún mình còn nhỏ quá =.= đây là hinhg cún chụp

yeucho89

Member
bé bắc kinh nhà bạn rất chi là thuần chủng he he nhìn thấy rõ đặc trưng,nói chung là bé rất đẹp đấy.bạn nên luyện cho nó thói quen đi vs đúng chỗ để tránh rắc rối sau này.bé nhà mình vì chiều nên lớn rồi mà hư lắm thỉnh thoảng vẫn đi lung tung.giờ đỡ hơn rồi.bạn lấy giấy ăn chấm nước tiểu của nó rồi chấm vào nơi mà bạn muốn nó đi vs,càng nhiều càng tốt,cho cún uống đủ nước,cứ 1h đến 2h bạn lại dắt nó loanh quanh ra chỗ đấy,sớm muộn gì em nó cũng ...he he.Lưu ý khác là những chỗ nó đã từng đi vs bạn phải cọ thật sạch không thì bạ đâu lại thế đấy.Bạn làm theo cách mình chỉ thật kiên nhẫn nhé trong vài ngày thôi là ngoan ngay ý mà.

Cả 2 em nhà tớ đều thích nằm trong cái rổ đấy mới hay chứ , để đấy thôi tự vào nằm 1 cách thích thú mãn nguyện :D
Em bb được hơn 3 tháng rồi , nặng 2kg , tớ mua ở ks bảo sinh , hơi đắt nhưng đảm bảo sức khoẻ, bây h em bb nhìn vẫn bé nhỏ lắm, bờm bắt đầu dài ra và người cũng dài hơn 1 tí , ko tròn ung ủng như lúc bé nữa
Em titi thì bướng lắm , gọi chả mấy khi thưa ,thỉnh thoảng lắm gọi mới thấy meo meo trả lời , nhưng gọi ra thì kệ , hix , công chúa ăn tham của tớ đấy, toàn bị bắt nạt nhưng nghịch cũng nhất nhì ko kém đứa nào cả :x
KhecKhec129 em nhà ấy tên gì đấy , chờ bb nhà tớ nhớn rồi làm thông gia nhé hehe

henrylong

hi hi chào bạn!
chú BK của bạn xinh đó nhưng giá 2tr thì hơi cao đó bạn !

duongsmile

cả 2 em nhà bạn đều xinh kinh khủng. Chúc mừng bạn nhé, sở hữu 2 đứa xinh đến thế ^^. Mình thấy bạn có thể mua vòng chống rận, rệp... tại mấy cửa hàng bán đồ cho chó mèo tại Tăng Bạt Hổ, rẻ thôi, khoảng 90k/cái vòng của Pháp, đeo vào tác dụng có thể đến 6 tháng (nếu khi tắm bạn chịu khó tháo ra). Chibi nhà mình từ hồi đeo vòng xong, tha hồ thoải mái luôn, không có con rệp nào. Có điều nến cún nhà bạn đã có rệp thì khi mới đeo, nên cách ly em ấy ở ngoài sân, vì rệp nhảy ra sẽ rất nhiều...ở trong nhà (đặc biệt là giường nệm) thì đại họa :D, khoảng 2 ngày là ổn.

Bully

Member
tớ cũng biết là đắt nhưng mà đắt 1 tí nhưng chó khoẻ mạnh , ko ốm bệnh gì là được :p
tớ tắm với bắt rận cho các em nên giờ cũng đỡ lắm rồi , nhưng cũng phải mua 1 cái phòng rận cho em mèo có chửa ko sau nay mẹ con nó bị rận thì tội lắm :D
Post nhầm bằng nick của boyfriend

trungbkth

ở hotel chó mèo bán cái gì chữa cái gì phối giông gì nói chung là cái gì cũng đắt nhẹ thì gấp rưỡi bt thì gấp đôi nặng hì gấp 3 lần nên ace cẩn thận nhé!

công nhận là đắt thật , gửi chó chữa bệnh cũng đắt , chó mua ớ đấy gửi 1 hôm tính tiền 2 hôm :))

yaya90

xinh quá bạn ơi ! y hệt con BK lúc trước mình nuôi mà bị bắt trộm mất . tiếc quá ! :(

moc_xit

uiui xih iu thế, giống hệt e Moc nhà t, mà h e lớn rùi nên ng dài ra nhưng bù lại thì cực khôn và đáng iu nhá, kung lắm ý. Hôm nòa rảnh sẽ post hình cho cả nhà xem ạ