• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Atlas Nhà Mình Nè Xin Mọi Người Chém Nhẹ Tay.

duysunguyen

Member
Eva nhà mình dạo này bắt đầu lên cân ác, người dài ra và mập mặc dù ngày cho ăn có 2 bữa ( toàn thịt bò, nó khoái món này thì phải ), hàng ngày vẫn vận động khoảng 30 phút chạy khắp vườn, nó có cái tính thích gặm ( chắc nhỏ nên ngứa răng ), đã gặm cái gì thì đố mà giằng ra được với nó trừ khi xoa đầu nịnh nó vài câu. Giờ leo cầu thang 3 tầng nhanh đừng hỏi, cứ ai lên cầu thang là nó lên theo ( vì mình cho ăn hay cầm cái bát dụ nó, chuồng nó ở trên tầng 3 cho gần chủ dễ vệ sinh cá nhân ) lên xong tự động chui vào chuồng thè lưỡi đợi ăn nhìn đểu vãi.
Các bác cho em hỏi về tiêm phòng cho chó, giờ nó 3 tháng rưỡi rồi thì tiêm phòng như thế nào và ở đâu thì uy tín ( Hà Nội các bác nhé ), đầu ngõ nhà em có cửa hàng bác sỹ thú y, hôm qua hỏi họ bảo tiêm 1 mũi phòng 7 bệnh 200k 1 mũi, tiêm lại sau 1 tháng, thuốc của Mỹ ( chắc Mỹ Tho ). Họ bảo không tiêm chó sẽ chết và không nuôi được ( mẹ, đúng là phải nên tiêm phòng nhưng chưa chi đã dọa chết và không nuôi được làm em bực cả mình, em nuôi nó gần 2 tháng khỏe mạnh béo tốt mà chỉ là chó Trung Quốc mà cứ như em mua xong chó rồi vứt nó 1 xó vậy ) các bác tư vấn em cái nhé. Thank các bác.
Cái vụ dọa thì thấy ghét thật nhưng nói lý thì vẫn đúng. THấy nó bình thường khõe mạnh mà an tâm đâu nhe. Bệnh như care và pavo nhiều thứ bệnh nguy hiễm khác nửa bị cái là tiêu liền. Nói chung là đúng quy định thì phải tiêm ngừa đây đủ nhất là tiêm ngừa dại nửa. VÌ vậy bạn nên đem cún đi tiêm ngừa đi !!!

phamhuyhoang

Active Member
bé Atlas của em nhìn phát triển hơn con bố của nó nhiều đó em ạ ^_^ tương lai vào dogshow con bố của nó dễ bị atlas đánh loại lắm ^_^ ah.chú Chính sắp có thêm hành khủng đó ^_^

duysunguyen

Member
bé Atlas của em nhìn phát triển hơn con bố của nó nhiều đó em ạ ^_^ tương lai vào dogshow con bố của nó dễ bị atlas đánh loại lắm ^_^ ah.chú Chính sắp có thêm hành khủng đó ^_^
...Dạ e cũng mong nó được như vậy...............

MrQ1984

Member
Thanks anh................................ !!!
Atlas bạn bắt bên chú Chính phải ko ?
Mình cũng đang tính chuẩn bị bắt 1 em,nhưng mình lại ở HN,ko biết chú ý có chuyển ra ko ?
Tới mà nuôi nhất định sẽ làm phiền bạn tư vấn nhiều nhiều đó :D

MrQ1984

Member
Thanks anh................................ !!!
Cún Atlas bạn bắt chỗ chú Chính Alaska Malamute phải ko ?
Mình cũng đang chuẩn bị nuôi,và tính bắt ở đó,nhưng mình lại ở HN,ko biết chú ý có chịu chuyển ra ko nữa ?
Tới mình mà nuôi rồi sẽ làm phiền bạn tư vấn nhiều nhiều đó :D

duysunguyen

Member
Cún Atlas bạn bắt chỗ chú Chính Alaska Malamute phải ko ?
Mình cũng đang chuẩn bị nuôi,và tính bắt ở đó,nhưng mình lại ở HN,ko biết chú ý có chịu chuyển ra ko nữa ?
Tới mình mà nuôi rồi sẽ làm phiền bạn tư vấn nhiều nhiều đó :D
Dạ không có gì phiền đâu trao đổi kinh nghiệm vậy mà !! Chú Chính có chuyển ra ngoài HN mà a !! A đừng lo. Nếu a muốn bắt một bé ở nhà Chú Chính thì a nên đặt liền đi vì đang có rất nhiều người đặt rồi đó. Lứa lần này là loại giant đó !! khổng lồ luôn !!

MrQ1984

Member
Dạ không có gì phiền đâu trao đổi kinh nghiệm vậy mà !! Chú Chính có chuyển ra ngoài HN mà a !! A đừng lo. Nếu a muốn bắt một bé ở nhà Chú Chính thì a nên đặt liền đi vì đang có rất nhiều người đặt rồi đó. Lứa lần này là loại giant đó !! khổng lồ luôn !!
Cám ơn bạn nhiều lắm.
Nhưng Giant thì khiếp quá,mình ở nhà phố khá chật,giá có em nào cỡ Noble hoặc như Atlas của bạn thì tuyệt?Bạn có liên lạc được thì hỏi giúp mình với,nghe bạn nói mình thèm quá rồi :D
Một lần nữa cám ơn bạn.Thân.

duysunguyen

Member
Cám ơn bạn nhiều lắm.
Nhưng Giant thì khiếp quá,mình ở nhà phố khá chật,giá có em nào cỡ Noble hoặc như Atlas của bạn thì tuyệt?Bạn có liên lạc được thì hỏi giúp mình với,nghe bạn nói mình thèm quá rồi :D
Một lần nữa cám ơn bạn.Thân.
Noble thì e chưa nghe tin gì về việc cho nó đẻ nửa cả !! Bây giờ chỉ toàn cho mấy e khổng lồ đó đẻ thôi lứa giant đầu tiên ở Việt Nam đó a ạ! E cho a số của chú Chính nè 0903938235 hoặc a vô trang http://www.alaskanmalamutesvietnam.com/ để xem !!