• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Atlas Nhà Mình Nè Xin Mọi Người Chém Nhẹ Tay.

duysunguyen

Member
..chúc mừng em Sử và atlas giựt huy chương vàng hen.. ^^ ..
..bữa nào vợ chồng anh và vợ chồng anh Định xuống Cần Thơ nhớ dẫn đi rửa cúp nhá.. ^^ ..
Dĩ nhiên rồi. Hồi bửa hôm qua vui quá trời vui về đến Cần Thơ là 11h mấy rồi thả con Atlas ra là e ngũ luôn mới thức giờ này nè. Chừng nào 4 người xuống đây mình đi rửa cúp. E chờ !!! hihihi

duysunguyen

Member
Hôm nay tui post thêm xí hình e Atlas nè :

Chụp cái cúp trước dùm e nhe : !!!

Rồi chụp dùm e với cúp đi :

Ngủ cũng ôm cúp luôn :

chụp với cúp mà mặt Atlas giang hồ quá , làm như sợ bị giành mắt cúp hay sao ấy.. hi hi... Còn liếc liếc nữa kìa,... nhìn muốn cắn quá.

hater

Member
+ Atlas là nhà vô địch tương lai vì các lý do sau: chuẩn , đẹp chỉ hơi béo thôi:) chủ chăm kĩ quá mà.
Hi vọng chủ nhân sẽ phát huy tố chất của em nó sau này nhé:)

duysunguyen

Member
+ Atlas là nhà vô địch tương lai vì các lý do sau: chuẩn , đẹp chỉ hơi béo thôi:) chủ chăm kĩ quá mà.
Hi vọng chủ nhân sẽ phát huy tố chất của em nó sau này nhé:)
Từ hôm bửa trên DogShow về bị người ta chê béo quá trời nên bây giờ mỗi ngày điều cho đi bộ nhiều hơn lúc trước nửa.
Sẽ cố gắng phát huy hết tố chất của bé Atlas sau này !!!

hater

Member
Bạn chú ý cho em nó tập và bớt ăn lại, puppy chỉ cần vừa đủ và đừng để ăn quá nhiều , Alaskan là dòng dễ bị béo phì lắm đó, cho bé kiêng khem đến lớn hẳng vỗ béo nhiều nghen

Lâu quá không lên hé. Cám ơn bạn và chúc mừng bé đã khõe lại.
Hehe, sắp tròn 1 tháng từ ngày mua rồi, chuẩn bị cho đi tắm và đi tiêm, cứ phải thấy nó khỏe mạnh không đau ốm mới dám cho đi tiêm, khi nào tròn 1 tháng sẽ up ảnh Eva lên :)
Khi nào được to cao khỏe mạnh như cún của bạn thì vui :D

duysunguyen

Member
Hehe, sắp tròn 1 tháng từ ngày mua rồi, chuẩn bị cho đi tắm và đi tiêm, cứ phải thấy nó khỏe mạnh không đau ốm mới dám cho đi tiêm, khi nào tròn 1 tháng sẽ up ảnh Eva lên :)
Khi nào được to cao khỏe mạnh như cún của bạn thì vui :D
Eva mau lớn để mau up hình cho mọi người xem !!!:D:)

Silvar

Member
Nuôi mấy con này nó lớn lên lúc nào cũng chả biết đc đâu ngày nào cũng nhìn thì thấy nó củng chỉ nhỉnh nhỉnh hơn lúc đem về 1 chút :D

Hôm trước đem gửi con chó đi cho thằng em nó nuôi mất 1 tháng, lúc nó đem về mình còn ngáo ngơ ko hiểu thằng em bắt đâu con chó đẹp thế nhìn kỹ mới nhận ra chó của mình =))

BoAlove

Member
Nuôi mấy con này nó lớn lên lúc nào cũng chả biết đc đâu ngày nào cũng nhìn thì thấy nó củng chỉ nhỉnh nhỉnh hơn lúc đem về 1 chút :D

Hôm trước đem gửi con chó đi cho thằng em nó nuôi mất 1 tháng, lúc nó đem về mình còn ngáo ngơ ko hiểu thằng em bắt đâu con chó đẹp thế nhìn kỹ mới nhận ra chó của mình =))
lâu lắm mới thấy mặt, hôm nào dắt bé lên hồ chơi đê, dạo này đông vui lắm,

silvar post thêm hình của em nó nữa đi... Lâu quá chưa biết em nó lớn thế nào. Còn ATlas nữa lặn đâu mất tiêu nữa rồi.

duysunguyen

Member
Lâu rồi không úp hình hôm nay xin up vài tấm chụp từ video quay cảnh Atlas diễn thời trang chung với người mẫu của CLB người mẫu nè !

atlas mỗi ngày mỗi lớn, hình như tròn trĩnh ra thì phải... nhìn Atlas yêu quá. Bé diễn thời trang mà ko có mặc trang phục gì hết trơn vậy?

Eva nhà mình dạo này bắt đầu lên cân ác, người dài ra và mập mặc dù ngày cho ăn có 2 bữa ( toàn thịt bò, nó khoái món này thì phải ), hàng ngày vẫn vận động khoảng 30 phút chạy khắp vườn, nó có cái tính thích gặm ( chắc nhỏ nên ngứa răng ), đã gặm cái gì thì đố mà giằng ra được với nó trừ khi xoa đầu nịnh nó vài câu. Giờ leo cầu thang 3 tầng nhanh đừng hỏi, cứ ai lên cầu thang là nó lên theo ( vì mình cho ăn hay cầm cái bát dụ nó, chuồng nó ở trên tầng 3 cho gần chủ dễ vệ sinh cá nhân ) lên xong tự động chui vào chuồng thè lưỡi đợi ăn nhìn đểu vãi.
Các bác cho em hỏi về tiêm phòng cho chó, giờ nó 3 tháng rưỡi rồi thì tiêm phòng như thế nào và ở đâu thì uy tín ( Hà Nội các bác nhé ), đầu ngõ nhà em có cửa hàng bác sỹ thú y, hôm qua hỏi họ bảo tiêm 1 mũi phòng 7 bệnh 200k 1 mũi, tiêm lại sau 1 tháng, thuốc của Mỹ ( chắc Mỹ Tho ). Họ bảo không tiêm chó sẽ chết và không nuôi được ( mẹ, đúng là phải nên tiêm phòng nhưng chưa chi đã dọa chết và không nuôi được làm em bực cả mình, em nuôi nó gần 2 tháng khỏe mạnh béo tốt mà chỉ là chó Trung Quốc mà cứ như em mua xong chó rồi vứt nó 1 xó vậy ) các bác tư vấn em cái nhé. Thank các bác.