• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Atlas Nhà Mình Nè Xin Mọi Người Chém Nhẹ Tay.

duysunguyen

Member
hôi lắm vì nó mới được có 2 tháng tớ có dám tắm cho nó đâu, hà nội đợt này có ấm lên nhưng tớ sợ nó bé quá tắm nhỡ nó ốm thì chết, có cách nào không phải tắm không nhỉ? Nó bị gàu ở phần tai, dưới cổ, bụng. Phần lưng thì không bị
Bạn mới đem nó về nhà hả nếu mới đem nó về thì khoan hãy tắm còn nếu về lâu rồi tiêm ngừa đầy đủ rồi thì cứ tắm bình thường đi. Còn nếu bạn sợ thì bạn tắm kiểu này nè. Pha phấn jonson với dầu baby oil và sửa tắm jonson lại với nhau thêm tí nước vào rồi dùng bình xịt loại dùng trong tiệm cắt tóc ấy xịt lên lông nó rồi lấy khăn lau khô hoặc sấy lông cho nó bảo đảm vừa sạch vừa thơm.
Mà sao chó bạn 2 tháng rồi mà không dám tắm vậy bộ nó bị bệnh hả ?

bé vè nhà được 1 tháng rồi, vừa ốm dậy xong nên tớ không dám tắm, tiêm phòng mũi 2 từ 18/11 rồi

duysunguyen

Member
bé vè nhà được 1 tháng rồi, vừa ốm dậy xong nên tớ không dám tắm, tiêm phòng mũi 2 từ 18/11 rồi
Nếu vậy thì bạn tắm khô như tui chỉ ấy không sạch được nhiều dưới da nhưng bộ lông sẽ không còn hôi nửa. Khoảng 1 đến 2 tuần nửa hãy tắm bình thường cho e nó. Tắm xong nhớ là phải lau thật khô hoặc sấy thật khô nhe.

duysunguyen

Member
Atlas đẹp trai ghê :x. yêu e ấy mất rồi:">

Atlas đẹp trai ghê :x. Yêu e ấy mất rồi :">
Cám ơn bạn, bạn có nuôi bé nào không,bạn úp hình bé lên cho mọi người xem với. Bạn ở TPHCM đúng không ? Nếu rãnh thì hôm 12/12 này đến xem dog show với lại nếu bạn có nuôi e nào thì đem e nó theo chơi cho vui.

BoAlove

Member
Nếu vậy thì bạn tắm khô như tui chỉ ấy không sạch được nhiều dưới da nhưng bộ lông sẽ không còn hôi nửa. Khoảng 1 đến 2 tuần nửa hãy tắm bình thường cho e nó. Tắm xong nhớ là phải lau thật khô hoặc sấy thật khô nhe.
tắm khô bớt hôi đi nhiều đó bạn, với cả bạn cho bé tieps xúc với ánh nắng nhiều, cũng bớt hôi đi, chải lông thường xuyên nhé

duysunguyen

Member
tắm khô bớt hôi đi nhiều đó bạn, với cả bạn cho bé tieps xúc với ánh nắng nhiều, cũng bớt hôi đi, chải lông thường xuyên nhé
BoAlove nói đúng đó bạn cho e nó phơi nắng sáng ấy tốt cho lông với da lắm đó nhe !!!

hater

Member
công nhận chó của chú Chính quá đẹp, dáng từ nhỏ đã đậm chắc đúng dáng alaskan, không như chó linh tinh của mấy bà Trung Quốc , lớn lên nhìn chỉ giông được alaskan mội cái nước lông

duysunguyen

Member
công nhận chó của chú Chính quá đẹp, dáng từ nhỏ đã đậm chắc đúng dáng alaskan, không như chó linh tinh của mấy bà Trung Quốc , lớn lên nhìn chỉ giông được alaskan mội cái nước lông
Vậy không tính đên công chủ nuôi sao ? Chó đẹp là 1 trong những nguyên nhân còn phải + thêm người nuôi chăm sóc chứ.

hater

Member
nhìn bạn update liên tục là không cần bàn cãi về công chăm rồi, quên khen tay chăm của chủ thất lễ quá, nhưng chăm thế nào thì em nó cũng có gien quá tốt đúng không:) bé này mà thi là có giải hơi bị dễ luôn

Hix, Eva nhà anh hiếu động nhảy cầu thang tắt 2 bậc xuống thềm bị sái chân, nhìn đi khập khiễng thương quá :(

duysunguyen

Member
Trời. Chắc không sao đâu bạn ơi. Nếu nó còn để chân chạm được xuống đất nghĩa là không ảnh hưởng tới xương. Nó sẽ nhanh lành thôi hà. Bạn mua thuốc tan sưng và máu bầm cho nó uống tui không nhớ tên tiếng anh chỉ nhớ cách gọi là anphachoye á tốt cho trường hợp chấn thương bên trong lắm.

duysunguyen

Member
nhìn bạn update liên tục là không cần bàn cãi về công chăm rồi, quên khen tay chăm của chủ thất lễ quá, nhưng chăm thế nào thì em nó cũng có gien quá tốt đúng không:) bé này mà thi là có giải hơi bị dễ luôn
Nói giỡn thôi mà. Đúng rồi đó nó có gien đẹp trai của bố nó nên chỉ cần chút công chăm sóc thì nó cũng đẹp. hihii mong là nó sẽ được tí giải thôi cũng mãng nguyện.

Trời. Chắc không sao đâu bạn ơi. Nếu nó còn để chân chạm được xuống đất nghĩa là không ảnh hưởng tới xương. Nó sẽ nhanh lành thôi hà. Bạn mua thuốc tan sưng và máu bầm cho nó uống tui không nhớ tên tiếng anh chỉ nhớ cách gọi là anphachoye á tốt cho trường hợp chấn thương bên trong lắm.
Đang ở cty, để tý về xem tình hình nàng thế nào, con gái con đứa gì mà nghịch như quỷ :D

kentkute

cho tớ hỏi mún post bài làm ntn nhỉ:worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried:

duysunguyen

Member
cho tớ hỏi mún post bài làm ntn nhỉ:worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried::worried:
Bạn muốn tạo chủ đề mới ấy hả... Ban ra xem phần hướng dẫn của forum đấy...

Chua chắc đâu nha Hater. Bạn dám chắc chó Trung Quốc ko đẹp ko? Quan trọng hầu bao của bạn và cách chăm như Sử nói nữa đó.

duysunguyen

Member
Đúng rồi đó nếu chịu chi ra số tiền lớn thì chắc chắn sẽ có 1 e chuẩn thôi và tất nhiên phải + thêm công chăm sóc nửa.

tensh

..chúc mừng em Sử và atlas giựt huy chương vàng hen.. ^^ ..
..bữa nào vợ chồng anh và vợ chồng anh Định xuống Cần Thơ nhớ dẫn đi rửa cúp nhá.. ^^ ..