• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Atlas Nhà Mình Nè Xin Mọi Người Chém Nhẹ Tay.

hater

Member
Atlas đẹp trai khỏi nói rồi, chừng cuối năm là bé sẽ không kém gì ba mẹ đâu:)

hater

Member
..bé Na husky trong clip được người ta cho ^^ ..nhưng căn bản nó lùn, nó sao thì nó vẫn là con chó..đã yêu chó rồi thì ko care ba cái chuyện đó.. ^^ ..lai hay ko lai thì cũng vậy thôi..nuôi chó để chơi chứ đâu phải nuôi chó để đem show, đem ke người này người kia.. ^^ ..
..chắc nó lai quá..nhưng được cái nó lai cũng hay, ngoài đặc điểm lùn ra thì nó cũng giống husky 99%..ăn ủi được phần nào..
..người còn có mập có ốm, có cao có lùn, huống gì con cún.. ^^ ..chứ con nào cũng như con nào thì sinh sản vô tính ah.. ^^ ..

căn bản về sinh học dù là người nếu thuần chủng cũng có size hết mà:) kể cả da trắng mắt xanh mà có chiều cao thua người Việt thì dòng máu cũng có dị biến gien:) chắc gien lặn từ đời nào nó lây quá bé Na. :) Quan trọng là nuôi chơi chứ không phải nuôi nhân giống nên lùn cao đều ok hết mà phải không :)

tensh

..đồng ý với ý kiến cuối cùng.. ^^ ..
..Sử ơi, anh thấy atlas đuôi dài mà chứ có ngắn đâu em..có gì đâu mà lo.. :)

..đồng ý với ý kiến cuối cùng.. ^^ ..
..Sử ơi, anh thấy atlas đuôi dài mà chứ có ngắn đâu em..có gì đâu mà lo.. :)
..em ráng huấn luyện nó chơi với banh đi..nhiều bài hay lắm đó.. ^^ ..

hater

Member
duysu: đuôi alaskan trưởng thành sẽ móc ngược lên nên dài ngắn không quan trọng, quan trọng là khi đến tuổi trưởng thành độ cong hài hòa với chiều dài đuôi thôi Duysu à

lehainam

Member
bình thường 1 bé husky lai bên chi Thu quận 7 bán 1 bé husky lai giá từ 2,5tr > 3tr ,nếu bạn nói bé Na bị lai vậy bạn kiếm bé nào lai gióng bé Na bán cho mình giá 5tr có bao nhiệu bé mình mua hết , vì có vài người kêu mình kiếm dùm vài em husky lớn ,
bạn choi husky nhiều chắc bạn biết chiều cao của husky từ bao nhiêu đến bao nhiêu , còn ko biết thì tự đi mà tìm hiêủ rồi hãy vào đây nói về 1 con chó như vâỵ nha

hater

Member
Husky female: height:50-56 cm (20-22 inches) . bạn check xem Na cao bao nhiêu:) vậy Na là husky mà lùn thôi chắc không lai đâu:)). Mình không chơi nhiều nhưng husky vô chừng lắm, có mấy người bạn mua cún cũng 6.5 tr 7 tr mà lớn lên chủ nó còn phải ngậm ngùi bảo chó lai ta:p nên nói thật thì giá husky vô chừng lắm. À mà quên bé Na nhập từ Mỹ về nên chắc không lai đâu :)

E nó mới 1 tháng 16 ngày mà bạn đã bắt rồi à:confused:
Trông e nó yêu quá mới hơn tháng mà bụ bẫm ghê:-bd . Kiểu này mình cũng phải kiếm 1 em mới được$-)
Huyền ơi em định làm bộ 3 hoàn hảo hả :)) anh hâm mộ em lắm ấy :)) biết bao giờ nhà anh mới được như sở thú giống nhà em đây =))

duysunguyen

Member
Con Atlas nhà e tự nhiên có vụ này nè mọi người có ai bị giống tui không ?
Sáng thức dậy là nó thè lưỡi ra thở giống như mới vận động xong mà nghe tiếng lớn lắm cứ hè hè hè hè lớn dữ lắm. Mà nó cứ như vậy được 3 bửa nay rồi đem lại bs thì không có chịu chứng bệnh gì nhiệt độ thì dưới 39oC Nhưng nhìn e nó thở như đang bi ngẹt thở vậy tội nghiệp quá không biết là do nguyên nhân gì nửa. À mà tui để ý hình như lâu lâu nghe tiếng giống như cái mũi nó bị ngẹt vậy á.

Không có sao đâu Sử. Con nào ngủ máy lạnh thường sáng đều như thế cả. Mình có hỏi bác sĩ gần nhà mình, ổng nói triệu chứng ngủ máy lạnh là vậy thôi, chứ không có bị cảm gì đâu. Yên tâm hen. Salsa nhà mình sáng nào thức dậy cũng hè hè vài cái mà, bình thường thì ko bao giờ có chuyện hè hè này.

lehainam

Member
ko nên cho ngủ máy lạnh nữa Sử ơi, có thể đây là thời kì đầu của viêm phế quảng nếu nặng sẽ chuyển wa phổi , nên để em nó ờ nơi thoáng mát là ok rồi

Không sao đâu anh Nam. Thờ tiết nóng chết luôn, không có chỗ mát thì thật là khó chịu. Thật ra, chó kêu hè hè vài tiếng giống như mình ngáp khi thức dậy thôi à. Quan trọng ngoài lúc mới thức kêu còn kêu lúc nào nữa không/ nếu chỉ có lúc đó thì quả thật chả sao xả, còn khi nào thường xuyên ở mọi lúc thì mới cần xem xét lại như anh Nam nói.

lehainam

Member
E nó bị viêm phế quản rồi mọi người ơi....
thấy chưa nghi lắm mà, đem em nó ra ngoài ko cho nằm máy lạnh nữa , kêu bác sĩ vào chích đi nếu ở SG anh chỉ cho bs này trị cái bệnh này cũng ok lắm nhưng mà hơi mắc tiền , trị ngay đi nếu để lâu nó sẽ chuyển qua phổi đó
alaska nếu ở máy lạnh thì máy lạnh 100% lúc nào cũng máy lanh hay là khi nào trời thật sự nóng quá thì cho vào máy lạnh thôi, chứ tối lạnh lại cho vào máy lạnh sáng trời nóng lai mang ra, thì thay đổi nhiệt độ liên tục như vậy chó đau chịu nổi rút kinh nghiệm nha em
chó của em vừa chích ngửa như vậy giờ phải chích thuốc trị bênh viêm phế quản là coi như bỏ mủi chích 7 bệnh vửa rồi đó , trị viêm phế quản trước rồi khi nào em nó ổn định lại và chích ngừa lại mủi vừa rồi

Sử đem em nó đi khám ở đâu vậy? có chắc là viêm phế quản không? Bản dẫn em nó đi bao nhiêu ông bác sĩ, hiện tại thú y mình không tin tưởng lắm, ít nhất phải đi 3 ông mới có thể đưa ra quyết định được. Atlas chỉ có mỗi triệu chứng hè hè là viêm phế quản hả hay còn triệu chứng gì nữa?

duysunguyen

Member
Mọi người ơi hỗm nay lo chăm nó không hà không có lên mạng cập nhật thông tin mới.
E nó e xem kỹ rồi nó không có mũi xanh gì cả. chỉ khè khè khè vậy hà bác sĩ nói nó bị viêm phế quản rồi cho xông mũi với chích 5 ngày. Mai nửa là xong rồi mà vẫn thấy nó khè khè khè hoài. Ăn uống thì bình thường, giỡn bình thường, đi phân bình thường luôn. Chỉ mỗi cái vụ là giờ vô máy lạnh cũng khè khè khè hoài luôn. Mấy hôm trước thì ối ra dịch vàng nhầy và nhớt nửa,giờ thì không thấy ối ra nửa. Không biết sao giờ luôn.....