• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé alaska cái 2,5 tháng tuổi

tankuto

Member
Chào mọi người, mình là thành viên mới. Mình mới nuôi 1 bé Alaska, giới tính nữ, bé rất dễ thương và năng động. Vì là lần đầu nên muốn hỏi mọi người chế độ dinh dưỡng cho bé (ăn một ngày bn bữa, thực đơn cần gì thì đủ chất, cho ăn hạt hay ăn đồ ăn nấu...), mình vẫn đang cho bé ăn cơm trộn thịt băm với khoai tây cà rốt.
P/s: bé đc hơn 2 tháng mà nặng 5,5 kg thì là bt hay gầy vậy mọi người. Ah đuôi bé thấy chưa dựng lên cong lên trên lưng như những con trưởng thành không biết có phải bị tật ko nữa?
thank mọi người nhiều nhé :">

mo@ngu

Member
2,5 tháng thì cho ăn cơm thịt băm là chuẩn r, có gì thì dùng thêm đầu cổ gà hầm , bé nhà e lúc 2,5 tháng thì cũng đc trên 7kg :D , ngày cho ăn 3 bữa, sữa 2 lần, mỗi lần ít thôi :D :D

tankuto

Member
2,5 tháng thì cho ăn cơm thịt băm là chuẩn r, có gì thì dùng thêm đầu cổ gà hầm , bé nhà e lúc 2,5 tháng thì cũng đc trên 7kg :D , ngày cho ăn 3 bữa, sữa 2 lần, mỗi lần ít thôi :D :D
Sữa mình mua sữa bột hay sữa ông thọ đc ko nhỉ?