• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé ỉn Cocker - Đất cảng HP

NgocNhi

Thân gửi ACE VP,
Em mới tha về bé ỉn này, hôm nay em mới xổ giun cho ỉn, chờ vài ngày nữa rồi chủng ngừa cho nó luôn.
Cho em hỏi cái giống này mũi đỏ như nó có phải con lai ko, phải vía tha về nó cũng ko ốm đau bệnh tật gì nên em cũng cứ nuôi nó thôi, miễn là nhìn cái mặt nó thương thương thấy tội à.

Vì nó còi quá nên em gọi nó là ỉn, nó 2 tháng rưỡi gần 3 tháng rồi mà đưa lên cân nhún đi nhún lại được có xấp xỉ 2 kí Dog Eye

Nhìn nó ngơ ngác thế thôi mà sểnh ra cái nó quậy như giặc cái

Cắn phá lung tung lại còn lăn quay đơ ra nữa chứ, mới bé tí đã lộ ảnh nóng, em nó là hot girl :love struck:

Nghịch chán chê xong lại chỏng chơ nằm ngủ ạ

Mong ACE có vài lời góp ý cho bé ỉn nhà em mau ăn chóng nhớn với, trưa em tập cho bé ăn gà với rau mà bé ko tiêu được, không lẽ cho ăn thịt suốt sao, tối đến hầm bò nhừ khoai tây cà rốt bé cũng chiến hết rồi, nhưng mà ăn vào cứ đi đâu hết ý :worried:

saoviet

Member
Bé ỉn nhà ban nhìn dễ thương nhỉ , nhưng em nó đang ốm à không nhanh nhẹn lắm . chúc bé mau lớn

yoko1910

Member
Thân gửi ACE VP,
Em mới tha về bé ỉn này, hôm nay em mới xổ giun cho ỉn, chờ vài ngày nữa rồi chủng ngừa cho nó luôn.
Cho em hỏi cái giống này mũi đỏ như nó có phải con lai ko, phải vía tha về nó cũng ko ốm đau bệnh tật gì nên em cũng cứ nuôi nó thôi, miễn là nhìn cái mặt nó thương thương thấy tội à.

Vì nó còi quá nên em gọi nó là ỉn, nó 2 tháng rưỡi gần 3 tháng rồi mà đưa lên cân nhún đi nhún lại được có xấp xỉ 2 kí Dog Eye

Nhìn nó ngơ ngác thế thôi mà sểnh ra cái nó quậy như giặc cái

Cắn phá lung tung lại còn lăn quay đơ ra nữa chứ, mới bé tí đã lộ ảnh nóng, em nó là hot girl :love struck:

Nghịch chán chê xong lại chỏng chơ nằm ngủ ạ

Mong ACE có vài lời góp ý cho bé ỉn nhà em mau ăn chóng nhớn với, trưa em tập cho bé ăn gà với rau mà bé ko tiêu được, không lẽ cho ăn thịt suốt sao, tối đến hầm bò nhừ khoai tây cà rốt bé cũng chiến hết rồi, nhưng mà ăn vào cứ đi đâu hết ý :worried:
bé ỉn đẹp lắm bạn, mà bạn ở hải phòng à cho mình xin địa chỉ được không bao giờ mình đến xem bé ỉn cái :love struck::love struck:

cocker.fan

Active Member
Chị NgocNhi có em cocker đẹp quá,cocker màu này là đẹp nhất! trước cũng thích cocker lắm nhưng nó rụng lông quá nên chịu! :p Cn offline chị cố gắng đi cho vui rồi mang em nó ra off nhé! Thân :-bd

NgocNhi

Không phải bé đang ốm đâu, mà nó đang nằm lăn ra ngủ ý. Nhưng mà không hỉu sao đợt này nó rụng lông ghê quá màu ko được đẹp như trước nữa, mặc dù mình đã chải lông cho nó mỗi sáng, còn cho nó ăn vịt lộn đều đều nữa chứ, hay ở HP vừa rồi có đợt dịch nấm, bé cũng bị 1 mảng trên lưng, nay đã khỏi rồi. Bây giờ lại đến vụ tai mũi họng của nó nữa, lại phải đi bác sỹ thôi, không biết ai có kinh nghiệm chăm cocker cho mình hỏi thăm với, vất vả quá ôi :( Ai có địa chỉ thú y tin cậy không nhắn cho mình với, mình có liên lạc với bệnh viện Animal Health ở 111 Nguyễn Văn Linh.

Vanille

Member
Ỉn nhà bạn hơi nhỏ nhỉ.
Em Vainlle nhà tớ, hơn 3 tháng một chút thôi mà 6kg rùi. Lớn nhanh yêu lắm!!!

ruacon68hp

Mình cũng ở Hải Phòng, mong là có dịp nào đó sẽ có buổi off của Cocker tại Hải Phòng!
Còn đây là bé Bim nhà mình, hình chụp lúc 5 tháng tuổi:

Nếu đi off thì fone cho mình qua số 0902011296 nha!

Meongố

bạn ơi có biết o hải phòng chỗ nào bán cocker k.mình muốn mua một em quá ma k biết ở đau bán kả.hjxhjx

NgocNhi

con nhóc nhà mình bây giờ trông mũm mĩm lắm rồi, dù ko cao đâu, trông nó cứ tủn mủn thế thôi, đợt offline tháng 7 Vietpet HP vừa rồi mình có dắt nó đi đó

NgocNhi

Mình cũng ở Hải Phòng, mong là có dịp nào đó sẽ có buổi off của Cocker tại Hải Phòng!
Còn đây là bé Bim nhà mình, hình chụp lúc 5 tháng tuổi:

Nếu đi off thì fone cho mình qua số 0902011296 nha!
Bé nhà ruacon là bé cái hay đực, 25-7 vừa rồi bạn không đi Off à

mr.tuan93

Member
ak ha bé cocker này có phải bé lần trước hôm 25.7 đi off không nhỉ ? :) trông đáng yêu quá :) hihi

NgocNhi

ak ha bé cocker này có phải bé lần trước hôm 25.7 đi off không nhỉ ? :) trông đáng yêu quá :) hihi
Đúng rồi đó bạn, nó phá lắm, nên mình chỉ cho ra một chút thôi rùi về, hình của bé lúc 4 tháng nè