• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Báo cáo cập nhật về "kết quả" chuyến Tây Bắc

DavidHHH

Member
này thì gạch này, đổ bê tông 1 chỗ trên xe của bác anhnt nhé. Các bác đăng ký nhanh quá, quên luôn thằng em rồi.

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Riêng Hưng thì phải ngồi ghế trên không xe bị lệch mất ..............hê hê

DavidHHH

Member
Em cũng có ý định đó, vì nếu em ngồi đằng sau sợ các bác khác không cựa được, xe lại ỳ nữa thì chết. Tốt nhất cứ ngồi ghế phụ cho lành :)) :)) :))

coi77

Member
Bác Phước ở nhà chăm Mực đi, đú đởn quá :)) em Mực thế nào rồi anh ơi?

Báo cáo cả nhà là em Mít được tá túc ở 1 chỗ cực tốt, em lo việc gia đình xong sẽ lại đón em nó về. Hiện tại theo bác sỹ chẩn đóan thì em Mít bị giun móc, cho nên việc chữa trị sẽ đơn giản hơn rất nhiều. Hôm qua lúc đưa em Mít đến nơi tạm trú, tình hình sức khỏe vẫn tốt và hòa đồng với các cá thể tại nơi ở mới, đặc biệt là đã có biểu hiện thèm ăn (nằm gặm và liếm miếng xương bò say sưa).

LongNDG

Member
Vậy tốt quá rồi anh còi ơi :D Chúc em Mít chóng khỏe mạnh để trở thành 1 chàng Bắc Hà đẹp trai lớn lên tại Hà Thành.

anhnt

Vậy tốt quá rồi anh còi ơi :D Chúc em Mít chóng khỏe mạnh để trở thành 1 chàng Bắc Hà đẹp trai lớn lên tại Hà Thành.
Bắc hà có nhiều chàng đẹp trai lắm, anh em nghiên cứu gái bắc hà đi cho thuận âm dương ( tỷ lệ 50-50 là OK )

anhnt

Báo cáo cả nhà là em Mít được tá túc ở 1 chỗ cực tốt, em lo việc gia đình xong sẽ lại đón em nó về. Hiện tại theo bác sỹ chẩn đóan thì em Mít bị giun móc, cho nên việc chữa trị sẽ đơn giản hơn rất nhiều. Hôm qua lúc đưa em Mít đến nơi tạm trú, tình hình sức khỏe vẫn tốt và hòa đồng với các cá thể tại nơi ở mới, đặc biệt là đã có biểu hiện thèm ăn (nằm gặm và liếm miếng xương bò say sưa).
Nghe mà nhẹ cả người, vậy là chú còi yên tâm làm nhà rồi, dù sao thì vẫn phải sưu tầm thêm gỗ quí=))

Chú gửi em nó cho người khác để có thời gian sửa lại cái bàn là của liên xô chứ gì ? Hiiiiiiiiiiii

Mực có vẻ ổn, trông vẫn khoẻ và ăn uống tốt, mắt trong, mũi ướt. Thuốc thì vẫn uống theo liều cao nốt ngày hôm nay. Hiện tại thì vẫn đi ngoài nhưng thưa hơn rồi (cả đêm qua đến sáng nay có 2 lần). Theo dõi tiếp 1, 2 hôm mà vẫn không tiệt hẳn cái vụ đi ngoài thì chắc phải chuyển sang thuốc khác chuyên để chữa kiết lị.

anhnt

Chú gửi em nó cho người khác để có thời gian sửa lại cái bàn là của liên xô chứ gì ? Hiiiiiiiiiiii
Bác Hùng nói chuẩn quá, em nó mới hành nghề sửa chữa bàn là liên xô
- Đồ sơn bằng cái lá đa
- Đồ nhà bằng cái bàn là Liên xô

anhnt

Mực có vẻ ổn, trông vẫn khoẻ và ăn uống tốt, mắt trong, mũi ướt. Thuốc thì vẫn uống theo liều cao nốt ngày hôm nay. Hiện tại thì vẫn đi ngoài nhưng thưa hơn rồi (cả đêm qua đến sáng nay có 2 lần). Theo dõi tiếp 1, 2 hôm mà vẫn không tiệt hẳn cái vụ đi ngoài thì chắc phải chuyển sang thuốc khác chuyên để chữa kiết lị.
KHổ thế nhỉ , cún nhà tôi ( trộm vía) khoẻ lắm , ăn uống tốt, output cũng tốt, về ngay hôm đầu tiên tôi đã đè ra tắm và tiêm ngừa các bệnh luôn.......may mà chau không làm sao:-bd

coi77

Member
@Hungtrungyen: :)) :)) em đã có đâu mà sửa, sắp mua cái đầu tiên anh ạ :))
@anh anhnt: Gỗ quý thì phải chăm lên rừng thôi anh nhỉ? Mà chắc phải nhờ anh nhiều :))

anhnt

@Hungtrungyen: :)) :)) em đã có đâu mà sửa, sắp mua cái đầu tiên anh ạ :))
@anh anhnt: Gỗ quý thì phải chăm lên rừng thôi anh nhỉ? Mà chắc phải nhờ anh nhiều :))
chuẩn quá đi mất, lên lao kai anh biết chỗ có nhièu gỗ quí lắm, trên đường lên sapa ......mà lại không có sóng điên thoại

coi77

Member
Anh phải xem "hàng" của em Mực để chẩn đóan cho chuẩn nhé! Mực chắc chắn là ko bị giống Mít vì Mực đã được tẩy giun còn Mít thì chưa. xxx của Mực màu gì và có bị ra máu không? Hôm qua bác sỹ cứ hỏi là Mít có bị ói không, em trả nhời là không, bác sỹ bảo thế thì SỐNG :praying::praying: chứ bị ói là TOI... khả năng sống sót cực thấp :sick::sick:

Nếu bị kiết thì anh cứ chữa thử theo cách của em nhé! Chó Ta chữa thuốc Ta... vỏ cây đại hoặc vỏ măng cụt cho lành. Thuốc tây mà chữa ko đúng bệnh đã ko được lại còn hại cho sức khỏe con chó.

Anh phải xem "hàng" của em Mực để chẩn đóan cho chuẩn nhé! Mực chắc chắn là ko bị giống Mít vì Mực đã được tẩy giun còn Mít thì chưa. xxx của Mực màu gì và có bị ra máu không? Hôm qua bác sỹ cứ hỏi là Mít có bị ói không, em trả nhời là không, bác sỹ bảo thế thì SỐNG :praying::praying: chứ bị ói là TOI... khả năng sống sót cực thấp :sick::sick:

Nếu bị kiết thì anh cứ chữa thử theo cách của em nhé! Chó Ta chữa thuốc Ta... vỏ cây đại hoặc vỏ măng cụt cho lành. Thuốc tây mà chữa ko đúng bệnh đã ko được lại còn hại cho sức khỏe con chó.
Hàng của mực có lúc thì là vàng nhàn nhạt, nát. Có lúc thì lại kiểu hơi trắng đùng đục và chưa bao giờ có ra máu cả, còn nôn thì tuyệt nhiên lại không bị. Nó còn ăn đúng kiểu "ăn như cẩu" :D.

Hàng của mực có lúc thì là vàng nhàn nhạt, nát. Có lúc thì lại kiểu hơi trắng đùng đục và chưa bao giờ có ra máu cả, còn nôn thì tuyệt nhiên lại không bị. Nó còn ăn đúng kiểu "ăn như cẩu" :D.
Vậy là ổn rồi, đúng là sau cơn mưa trời lại sáng, cố gắng chăm cho nó nhé. Thân

anhnt

HÔ HÔ , đọc tin tốt trong ngày trước khi lên xe đi công tác thanh hoá, gã nào thèm nem chua nhể, 2h tờ lên xe đi, chiều mai chuồn về HN thôi các bác , trong đó cán lém, về với anh em vui hơn

TaiVenh

Active Member
Các bác vui vì chó khoẻ thì cũng tốt thôi, nhưng cũng không nên lạm dụng spam quá nhé.

Nhắc ông anhnt không dùng ngôn ngữ @ nhé (chỗ tôi bôi đỏ). Tái phạm mà bài bị bộ lọc nó xoá thì đừng kêu tôi đấy.

Vụ Na Sầm ông Phước tìm hiểu hộ thông tin về phiên chợ cái. Sao thấy chỗ thì nói là ngày 5 ngày 10 âm, chỗ lại là ngày 2 ngày 7 nhỉ?