• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bán đấu giá chó Phú Quốc

Xin thông báo!

Chủ nhật này 29/06/2008 Kwan bận đi công việc nên không thể đi of cùng ACE được.

Vì lý do đó mà Kwan hok thể mang em Phú Quốc mà mình tiếp tục định mang theo để giới thiệu với ACE.

Bỗng nhiên Kwan nảy ra 1 ý nghĩ là sẽ bán nó vì vậy Kwan rao bán như sau:

1) Chỉ bán cho ACE trong VP và Hội chó PQ TP.HCM

2) Chỉ bán cho những ai lên tận nhà để xem trong thời gian từ 17g30 đến 19g00 ngày hôm nay Thứ tư 25/06/2008
địa chỉ 70 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 6, Quận 3

3) Chỉ bán với giá thấp nhất 1 triệu đồng Việt Nam (Ai trả giá cao nhất và trên giá 1 Trđ sẽ được sở hữu)

Và đây là thông tin:

- Phú Quốc cái
- Đen pha vện
- 70 ngày tuổi
- Chích tẩy giun 01 lần - chích 7 bệnh 01 lần (1 or 2 tuần nữa phải chích tiếp)
- Xoáy kiếm, Tai dựng, chân màng (chó con nhà Kwan thì chỉ toàn xoáy kiếm cân đối có bối kiếm và tai dựng từ bé thôi)
- Trừ lưỡi không đốm ra mọi đặc điểm cho rằng có ở chó PQ ... đều có

Mọi chi tiết đến nơi và kết thúc mới biết (Xin miễn trả lời mọi câu hỏi ... công nhận chảnh thiệt - Anh em cứ chửi! mình nghe nhưng cũng không trả lời) =))

catsamac

Member
Ec ! Vậy là chiều nay rồi! Tiểu nhân xin mạn phép qua xem đàn chó của bác Quang sớm hơn chút xíu khoảng 17h20 chẳng hạn:) Đường chiều ngay góc ngã tư Hai Bà Trưng - Nguyễn Thị Minh Khai! Bác Quang nè; xuôi chiều hay phải vòng sang Phạm Ngọc Thạch rồi quay lại. EM làm ngay ở 42 Mạc ĐĨnh Chi rất gần chỗ bác đó.

Ngay đầu đường nêu đi ngược chiều 5m thoải mái - Nhớ nhìn Công An

Xin giải thích luôn là 16g30 về qua Quận 7 bắt em nó nên 17g30 mới về đến nhà.

Đàn Phú Quốc ở bên Quận 7 còn ở 70 chỉ có dachshund thôi

Bác catsamac chưa được xem em Socola của Yến Nhi nhỉ! Em này cũng thuộc dòng họ đó nhưng khác con mẹ có tổng cộng 3 em (01 em cái mấy hôm nữa mang cho thằng em ở Hà nội - thằng đực thì giữ lại đã - em cái này đem show)

Songbac

.....................
Xin thông báo!

1) Chỉ bán cho ACE trong VP và Hội chó PQ TP.HCM

(Xin miễn trả lời mọi câu hỏi ..............
"Xin miễn trả lời mọi câu hỏi........." Bác làm thế này thì khó quá :(( mà hình như bác phạm luật rồi thì phải, khi chỉ dẫn về đường đi cho Casamac...... :))

Ừm... ừm......
Giá anh em VP ngoài Tp.HCM xem được ảnh thì hay biết mấy nhỉ!!! Câu cảm thán chứ không phải câu hỏi đâu nhé bác kimkwanlee

Chúc anh em vui vẻ!

"Xin miễn trả lời mọi câu hỏi........." Bác làm thế này thì khó quá :(( mà hình như bác phạm luật rồi thì phải, khi chỉ dẫn về đường đi cho Casamac...... :))

Ừm... ừm......
Giá anh em VP ngoài Tp.HCM xem được ảnh thì hay biết mấy nhỉ!!! Câu cảm thán chứ không phải câu hỏi đâu nhé bác kimkwanlee

Chúc anh em vui vẻ!
Songbac nói đúng! Vi phạm mất rồi nhưng xin thanh minh 1 tý là hỏi đường thì được!

Hỏi chó hỏi ảnh hỏi giá thì không! =))

Còn các Bác ngoài TP.HCM thì yên tâm là người sở hữu sẽ khoe hình ở topic của họ chứ (đó là yêu cầu của Kwan mà).

Riêng hội chó PQ Hà Nội thì dứt khoát Kwan sẽ có giao lưu (bằng chó PQ của mình) thông qua AE ngoài đó mà!

Còn sự thể ra sao kết thúc mới biết :)) =))

Xin thông báo!

Đến 19g01 ngày hôm nay 25/06/2008 vẫn không 1 ai đấu giá mua chó (mặc dù khoảng 5, 6 người liên lạc).

Do vậy ngày mai em nó sẽ được thả về vườn. (Tuần sau, khi đi công tác về Kwan sẽ chụp hình để show với ACE)

Xin bật mí ý định thật của Kwan:

Do nhiều lần cho chó mặc dù chó rất đẹp nhưng người được cho có vẻ "vì Ông cho thì tôi lấy!"

Nêu lần này Kwan quyết định "bán đấu giá" giả cho xôm tụ. Người thắng đấu giá sẽ được tặng không em nó mà không phải trả tiền.

Nhưng thêm 1 lần này nữa quả thực Kwan có 1 cảm nhận xấu trong lòng (Đó là lý do mà Kwan nói "Mọi chi tiết đến nơi và kết thúc mới biết") Tiếc cho Kwan và cũng tiếc cho các bạn "mê chó PQ"

Thôi để show hàng sau cho ACE bình luận vậy

Bác Quang ơi hội PQ Hà nội còn thiếu một con vện cái nhưng bây giờ tôi mới biết có bán đấu giá bác cho tôi tham gia được không?

Bác Quang ơi hội PQ Hà nội còn thiếu một con vện cái nhưng bây giờ tôi mới biết có bán đấu giá bác cho tôi tham gia được không?
Em nó không phải vện vàng như các Bác vẫn thấy và nghĩ. Mà nguyên thuỷ em nó là đen nhưng pha sắc vàng. (buồn cười lắm)

Đồng ý tặng cho Anh em Hà Nội để giao lưu nếu hợp nhãn các Bác.

Tuần sau từ thứ 2 trở đi các Bác có thể cử người đến xem và quyết định nhận hay không!

Xin các Bác lưu ý là từ trước đến nay Kwan chưa bao giờ Bán chó mà chỉ tặng nếu các Bác thực sự quý.

Còn nếu các bác cần vện vàng thì tôi sẽ lưu ý ở lứa sau.

Songbac

.....................
Xin thông báo!

Tiếc cho Kwan và cũng tiếc cho các bạn "mê chó PQ"
:)) Bác Kim thấy thực sự anh em nào quan tâm chưa, em thấy điều kiện "đấu giá" của bác ngặt nghèo quá nên chỉ đứng ngoài cổ vũ, ngóng cổ dài thượt để xem ảnh do chủ mới post lên và cũng thở dài thượt khi nghe tâm sự của bác.

Nếu bác quên chuyện tiếc ấy đi thì thẳng tay gửi tặng ra Hà Nội đi bác ạ :beer

Songbac@

catsamac

Member
Chó của bác Quang thật tuyệt, nhà em có 2 con rồi không thì em bắt con của bác Quang ngay! Đúng là phải có duyên mới được.

Chợt nhớ câu thơ:

"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng"

TheAnh-3H

Member
Bác Quang ơi , thế có bác nào đến dước em nó chưa ,vì bây giờ em mới online nên muộn mất rùi .Em chưa có bé nào nuôi hết, định kiếm một em để đi off với các bác ,buồn thật đấy .

TheAnh-3H

Member
Ùhm , cám ơn anh nha ! nhưng hình như là có vẻ muộn tồi thì phải , tìm kiếm mỏi cả mắt mà giờ lại bị hụt mất cơ hội ngàn vàng , trời ơi uổng quá , hic hic .

matadorvn

Member
bác ơi cho xem tí hình cái
thấy nói hoài mà chẳng thấy em nó đâu
ít nhất là cũng để anh em hâm mộ được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của chó PHú Quốc chứ