• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bác nào có mèo Tam thể cho em xin với

dong phuong

Chuyện là nhà kế bên em đang xây, nên tối nào chuột cũng vô nhà em hết. 2 con chó nhà em thì vừa mập vừa thấp nên không dí lại mấy con chuột. Cho nên bây giờ em cần xin 1 con mèo tam thể (vì em nghe nói tiếng kêu của mèo tam thể sẽ làm cho chuột nó sợ) ... Bác nào có mèo ở TP HCM thì cho em xin 1 một con. Em hứa sẽ chăm sóc bé chu đáo. 2 con cún nhà em rất thích mèo nên sẽ không làm bé tam thể sợ đâu nên các bác không cần lo lắng ^.^

ngudaymuon

Active Member
Mình thấy bạn nên đọc trước khi viết, trong TP có rất rất nhiều bạn đang tìm chủ cho mèo con, bạn chỉ cần chịu khó đọc, mất một cú điện toại để hỏi thôi sẽ nhanh hơn rất nhiều việc lập một cái topic và ngồi chờ đơi. Ngoài kia có nhiều bé cần giúp đỡ và yêu thương lắm bạn à.

ngudaymuon

Active Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=309136#post309136
Cai bài này ngay trên bài của bạn, bạn có thể gọi điện xin. Mình làm thế vì thương mấy bé, nhưng rồi chợit nghĩ cái công bó ra tìm có tý bạn còn không tìm, liệu bạn có chăm sóc và yêu thương các bé được không? Vì nuôi một bé mèo không phải là món đồ chơi, một hai hôm chán quảng đấy. Nếu bạn thực sự có lòng, hãy suy nghĩ kĩ trước khi gọi điện bạn nhé.