• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bá đạo vụ cho giống và tiền đỡ phối số 1 từ trước đến nay ( mong ad đừng xóa )

QuanVu

Member
Chuyện như thế này
trong 1 tuần qua có 1 người xin phối giống samoyed nhà mình
người ta nói chó người ta ở bên rừng taiga mới vê đc vài ngày và salo luôn
người ta hỏi mình xin giống và giá thành . Mình nói thẳng 2tr5 , tôi thuê người đỡ phối
người ta kì kèo từng xu 1 rồi lấy lí do vợ mới mất để giảm giá xuống còn 2tr . Vợ mất là điều bất hạnh với người đàn ông nhưng ở chuyện này thì nghe hơi ác
tôi đồng ý giá 2tr vì bạn đấy nói quá nhiều , năn nỉ giảm giá . Nhưng tôi có nói . Tôi nhận 2tr 2 lần phối . Còn tiền đỡ phối đi thuê người ngoài tùy bạn . Người ta nói đỡ phối tôi chẳng biết ai . Bạn cứ thuê đi
ok . Tôi đồng ý . Cách đây 2 hôm phối lần đầu người ta thanh toán đủ cho tôi 2tr tiền phối . Hôm nay là lần phối 2 . Tôi có nói 10h30 tôi cho chó nhà tôi ra hồ phối . Bạn lo 300k trả tiền cho người đỡ phối thì người ta bắt đầu trở mặt . Nói sao bạn bảo 2tr là bao tất cả , bạn làm ăn không uy tín , vớ vẩn . Tôi cho chó nhà tôi phối với chó nhà bạn chứ không làm việc với thằng phối chó hôm nọ
tôi nói . Tiền đỡ phối là tiền ngoài lề phát sinh vì phải đi thuê và bên bạn phải chịu . Chứ nếu ban đầu chấp thuận giá 2tr5 thì bên tôi chịu
tôi không hiểu chó bạn ở bên nga về thật không nhưng cái thái độ làm việc kênh kiệu của bạn ra vẻ này nọ rồi chỉ vì 300k tiền đỡ phối mà bạn giở giọng mày tao ra với tôi thì hơi buồn cười đấy
bạn bảo thế thì bạn không cần phối lần 2 . Cho bạn xin lại tiền . Thế là thế nào
tôi nói thẳng tôi ko chạy gì bạn lần phối . Tôi vẫn cho ra phối .còn 300k đỡ phối bạn nói chuyện với người ta . Bao giờ tôi chạy bạn thì bạn hãng đòi lại tiền
đi xin giống mà toàn đi kể chuyện gia đình ra để giảm giá là thế nào
giá 2tr đã chốt cho 2 lần phối còn tiền đỡ phối bạn phải chịu mà
bạn trở mặt rồi nói tôi mất uy tín , bạn kể bạn nuôi chó 5 năm ra với tôi làm gì . Nuôi chó 5 năm mà ngay đỡ phối cũng phải đi thuê sao
tôi ko xin bạn thêm 1 xu lên đừng kêu là tôi mất uy tín . Tôi chỉ nói bạn thanh toán 300k tiền phối cho thằng đỡ phối . Bạn hiểu chưa
còn nếu chỉ vì 300k mà bạn trở mặt kêu tôi này nọ . Rồi xưng tao mày . Rồi kêu tao cho mày . Tao ko cần phối lần 2 thì kì lắm
bạn còn ra vẻ chúc tôi ăn tết vui vẻ . Như kiểu ăn tươi nuốt sống tôi ấy
đừng giở giọng chợ búa ra chỉ vì 300k tiền đỡ phối
trò hề . Làm ăn kiểu trẻ con %-(

hehe chó mang ben nuoc ngoai ve ma ki keo tung dong the ah, vai nhi. rut kinh nghiem lan sau lam ban hop dong di e oi =))

QuanVu

Member
hehe chó mang ben nuoc ngoai ve ma ki keo tung dong the ah, vai nhi. rut kinh nghiem lan sau lam ban hop dong di e oi =))
em cũng chẳng hiểu chó bên rừng TAIGA về thì khác biệt gì . nhưng vì 300k đỡ phối mà giở giọng mày tao thì em cũng dần hiểu đôi ba phần:-??

Pet Mart

Vietpet sponsor
thằng nào mà bựa thê,s public số điện thoại nó lên đây để anh em nuôi samoyed còn tránh nào bạn

Sam đâu có rẻ nhỉ, phối hết 2,3 triệu có vẻ con đực trong mắt người nuôi đơn giản chỉ là xxx.
Rẻ vẩy cho phối làm quái gì , chỉ tổ mệt đầu, hại chó

ilyly

Mình cứ tưởng phối là e nó tự nhảy đc chứ nhỉ,bh lại cần người đỡ nữa cơ à :-ss

lovesky

Member
chó ta thì chả cần đỡ,nhưng bọn tây này nó ko biết cách.... nên phải có người đỡ =)))))

chipbamb0

Member
Chắc thẳng chủ chó mới hốt dc em chó cái ở đâu rồi lên mạng đọc thông tin thấy ghi là Công chúa tuyết rừng Taiga nên được đà chém luôn là chó Taiga mang về... Thôi thì bố thí cho nó 300K đi bạn.. coi như làm phước cho người đã khuất:x

VinhVu

đm chó nhập ak , nhập TQ hả , 300k cũng đéo cho anh ạ , thể loại này mọt đồng không bớt nhé anh :-o:-o:-o

QuanVu

Member
Thật sự là mình rất tức vì vụ này . mình cũng không muốn nhắc lại nhưng thằng đó cứ nhắn tin rồi bảo mình làm ăn không uy tín , rồi tự nhiên đòi thêm tiền
mình cũng đâu có xin thêm nó đồng nào đâu . chẳng qua thuê người đỡ phối lên mới bảo nó trả người ta 300k mà nó kì kèo không trả rồi giở giọng khốn nạn ra thì mình cũng chịu
nói chung chuyện cũng qua rồi . mình nói ra chỉ mong anh em hãy cẩn thận với những thể loại như thế này . vì 300k mà cãi nhau thật sự là không hay chút nào
Lại còn giở giọng ĂN TẾT VUI VẺ NHÉ , TAO SẼ GẶP MÀY Ở HOÀN CẢNH KHÁC
xin lỗi thằng đó chứ toàn người lớn với nhau . giở cái giọng chợ búa ra là quá sai lầm , nhất là chỉ vì có chút tiền đỡ phối :x Việt Nam cũng có luật pháp mà . có phải đầu gấu là hay đâu ;;);;);;)
Cảm ơn anh em đã bỏ chút thời gian để đọc bài viết này . anh em hãy rút kinh nghiệm nhé

Orion_BG

Member
Thật sự là mình rất tức vì vụ này . mình cũng không muốn nhắc lại nhưng thằng đó cứ nhắn tin rồi bảo mình làm ăn không uy tín , rồi tự nhiên đòi thêm tiền
mình cũng đâu có xin thêm nó đồng nào đâu . chẳng qua thuê người đỡ phối lên mới bảo nó trả người ta 300k mà nó kì kèo không trả rồi giở giọng khốn nạn ra thì mình cũng chịu
nói chung chuyện cũng qua rồi . mình nói ra chỉ mong anh em hãy cẩn thận với những thể loại như thế này . vì 300k mà cãi nhau thật sự là không hay chút nào
Lại còn giở giọng ĂN TẾT VUI VẺ NHÉ , TAO SẼ GẶP MÀY Ở HOÀN CẢNH KHÁC
xin lỗi thằng đó chứ toàn người lớn với nhau . giở cái giọng chợ búa ra là quá sai lầm , nhất là chỉ vì có chút tiền đỡ phối :x Việt Nam cũng có luật pháp mà . có phải đầu gấu là hay đâu ;;);;);;)
Cảm ơn anh em đã bỏ chút thời gian để đọc bài viết này . anh em hãy rút kinh nghiệm nhé
Nó là đầu gấu thì bạn cho con gấu bắc cực của bạn tát cho nó mấy phát

pet_pg

Member
Vào là mình. Ngay từ đầu mình từ chối dạng ng này luôn. Nghe cái kiểu chó mang ở tít đâu về... Xong vớ vẩn nhất là mang chuyện VỢ CHẾT. ra để ngã giá phối chó thì........

QuanVu

Member
Vào là mình. Ngay từ đầu mình từ chối dạng ng này luôn. Nghe cái kiểu chó mang ở tít đâu về... Xong vớ vẩn nhất là mang chuyện VỢ CHẾT. ra để ngã giá phối chó thì........
mình cũng chỉ nghĩ tết tư vui vẻ , coi như kiếm thức ăn bồi bổ cho thằng cu nhà mình chứ ai ngờ chuyện nó ntn :)) . thôi rút kinh nghiệm
với những a chàng HỔ BÁO này thì mình lên tránh :))

suzuki3233

Member
đọc bài của bạn cũng thấy hài nhưng chưa là gì so với mình, mình mua phải chó lừa đảo, gọi dt chửi nó mà còn bị nó dọa đến tận nhà chém nữa cơ