• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà mẹ trẻ- Nui

maihuongt91

Member
hôm nay vừa cho Bò đi tiêm....thằng bé được bác sĩ chích cho cái mũi tiêm, nằm im, tưởng cu cậu ngoan, bác sĩ khen: " con này ngoan thật, chả giẫy dụa gì cả"......Vừa dứt lời, cách mạng nỏ ra ngay,gầm gừ, chân tay loạn xa...khổ thân thằng bé, sợ tiêm, khóc chay cả nước mặt. chị thương lắm nhưng vẫn phải tiêm phòng không sau này bệnh lại khổ.... Về đến nhà, thả xích là chạy ngay lên gác, bú tị " vợ"...ối bó tay thằng cu Bò nhà tôi

lechan

Member
Hì, vụ nhân mới thì chị đang suy nghĩ, đi suốt thì khoản chăm mèo lại nhờ nhà thì ngại quá ^^ nhưng chưa thấy được em mèo mới nên chưa biết. Còn 1 tháng nữa cơ, làm cách mạng tư tưởng đã :D
Báo cáo là cái hộp em cho đã tan xác nhá, à quên còn 1 nửa, vì bị con fox cắn lem tem nhem :))
Dạo này lau nhà toàn bị quẩn chân, điên tiết vứt cả 2 con vào chuông, kêu 1 tý rồi lại ngủ luôn. Ra khỏi chuồng là chiến nhau như điên ... hô hô hô... mà con dở hơi ấy khôn mồm quá, toàn chọn cá thịt ăn ( thích cá biển kinh hồn). Từ hồi mang về chị toàn nhai cơm cho nó, đã có bữa nào trộn cơm với thức ăn đâu, vì sợ nó nhần lấy thịt ăn thôi :D... hôm nào cô Hương qua sờ bụng nhé, căng tròn... phải cho ăn ít kẻo bĩnh nhiều >_< cơ mà chị vẫn đang âm mưu nhồi nó cho béo nhanh >_<

lechan

Member
À, hỏi thêm tý, giờ mà cho đi tiêm thì tiêm mũi gì hả em, mình cứ mang mèo qua phòng khám hỏi Vet thôi hở??? Hôm trước em tiêm mấy mũi? Chi phí nhiêu hở em, để còn chuẩn bị rảnh thì mang cháu nó tiêm.

maihuongt91

Member
Hì, vụ nhân mới thì chị đang suy nghĩ, đi suốt thì khoản chăm mèo lại nhờ nhà thì ngại quá ^^ nhưng chưa thấy được em mèo mới nên chưa biết. Còn 1 tháng nữa cơ, làm cách mạng tư tưởng đã :D
Báo cáo là cái hộp em cho đã tan xác nhá, à quên còn 1 nửa, vì bị con fox cắn lem tem nhem :))
Dạo này lau nhà toàn bị quẩn chân, điên tiết vứt cả 2 con vào chuông, kêu 1 tý rồi lại ngủ luôn. Ra khỏi chuồng là chiến nhau như điên ... hô hô hô... mà con dở hơi ấy khôn mồm quá, toàn chọn cá thịt ăn ( thích cá biển kinh hồn). Từ hồi mang về chị toàn nhai cơm cho nó, đã có bữa nào trộn cơm với thức ăn đâu, vì sợ nó nhần lấy thịt ăn thôi :D... hôm nào cô Hương qua sờ bụng nhé, căng tròn... phải cho ăn ít kẻo bĩnh nhiều >_< cơ mà chị vẫn đang âm mưu nhồi nó cho béo nhanh >_<
À, hỏi thêm tý, giờ mà cho đi tiêm thì tiêm mũi gì hả em, mình cứ mang mèo qua phòng khám hỏi Vet thôi hở??? Hôm trước em tiêm mấy mũi? Chi phí nhiêu hở em, để còn chuẩn bị rảnh thì mang cháu nó tiêm.
ối có đứa nào sướng bằng nó không đây. em cung chỉ mong lũ mèo nhà em nó béo nhanh thôi này. hôm nay đổi thực đơn cho ăn cơm trứng, thế là chúng nó đình công quá. Vì ăn cơm cá thì xực hết ngay nhưng có 1 đứa bị đi lỏng...:((....bây giờ cả 2 con nó cùng tuyệt thực đây chị ơi

Còn về vụ tiêm phòng. Tiêm vắc xin liều đấy là vắc xin phòng bệnh chị ak. Cứ ra bảo bác sĩ là tiên phòng bệnh. Giá cả thì ở hanvet trường chinh là 220k/ liều chị ak. Em muốn cho tiêm phòng dại luôn nhưng bác sĩ bảo là phải 3 tháng mới tiêm được. Chị có í định tiêm cho Ly thì chờ ngày 13/8 hayc cho bé đi nhé. lúc đấy mới tròn 3 tháng. em cũng đag chờ con Bò được 3 tháng là ngày 1/7 này đây. Hôm đó em cho chúng nó đi chị có đưa Ly đi tiêm cùng hok. Đi tiêm xong qua cửa hàng chị Kún yêu mua ít thức ăn nữa. Hôm đấy chị ấy khai trương, giảm 10-20% chị ak. Mua cho lũ mèo ít Royal. dạo này mới biêt sthông tin là cho mèo ăn Me-o vs wishcat có nguy cơ bị sỏi thận chị ak....nên hãi hùng..phải nhhịn ăn nhịn tiêu mua thức ăn tốt cho con em trong gia đình

lechan

Member
Thanks em về thông tin đi tiêm.

Iem ơi, Ly 13/7 là tròn 3 tháng, cô chủ nhớ nhầm rùi. Sang tháng 8 thì con được 4 tháng tuổi rồi ^_^

Vụ rủ nhau đi tiêm thì chị không sure được, vì chị hay đi công tác mà T_T bận quá thì chắc chị gọi anh Chiến vet nhờ anh ấy qua tiêm luôn thôi.

Còn về vụ thức ăn khô, nói thật là chị vẫn thích cho các cháu ăn đồ tươi hơn mà con Ly có vẻ không thích ăn khô nữa rồi ( ở nhà bị nhồi toàn cá mừ ^^) nên chị cắt luôn :D, muốn tập cho cháu ăn thêm rau nữa chứ Meo-o với Whiskat mua về thì chỉ béo con fox thôi. Nhắc mới nhớ, Kún Yêu sắp khai trương cửa hàng ...nhìn cái đàn mèo nhà bà ý mà mình thèm quá :D

maihuongt91

Member
Thanks em về thông tin đi tiêm.

Iem ơi, Ly 13/7 là tròn 3 tháng, cô chủ nhớ nhầm rùi. Sang tháng 8 thì con được 4 tháng tuổi rồi ^_^

Vụ rủ nhau đi tiêm thì chị không sure được, vì chị hay đi công tác mà T_T bận quá thì chắc chị gọi anh Chiến vet nhờ anh ấy qua tiêm luôn thôi.

Còn về vụ thức ăn khô, nói thật là chị vẫn thích cho các cháu ăn đồ tươi hơn mà con Ly có vẻ không thích ăn khô nữa rồi ( ở nhà bị nhồi toàn cá mừ ^^) nên chị cắt luôn :D, muốn tập cho cháu ăn thêm rau nữa chứ Meo-o với Whiskat mua về thì chỉ béo con fox thôi. Nhắc mới nhớ, Kún Yêu sắp khai trương cửa hàng ...nhìn cái đàn mèo nhà bà ý mà mình thèm quá :D
haha...nhầm lẫn này đáng bị mèo cào chết.....hihi.... Ôi nhìn đàn mèo của mấy anh chị đấy chỉ có nhỏ nước miếng thôi...Nhưng gì thì gì, cũng phải hài lòng với lũ nhà mình. chứ không cứ suốt ngày lang bạt với mèo nhà khác, đi ôm ấp thì về nhà chả mấy mà bị chúng nó ngửi đến thủng quần áo mất thôi

lechan

Member
Hì, nuôi nhiều mèo sợ nhất không lo được, em biết mùi mèo nó 'dễ chịu' thế nào rồi đới. Nên chị chỉ dám nuôi 3 mèo trở xuống :D giờ mới được 1 cô, còn 2 suất nữa để trống :D

maihuongt91

Member
Hì, nuôi nhiều mèo sợ nhất không lo được, em biết mùi mèo nó 'dễ chịu' thế nào rồi đới. Nên chị chỉ dám nuôi 3 mèo trở xuống :D giờ mới được 1 cô, còn 2 suất nữa để trống :D
em thấy nuôi bao nhiêu cũng đuwợc..mệt tí nhưng vui chị ak. Chứ cứ 1 đứa ốm là lại náo loạn hêt cả. Hôm nay con Bò nó làm em 1 pha giật gân quá. Tụ dưng chảy nươc dãi ròng ròng xong sùi bọt mép...em gần như đứng tim, lo ơi là lo....Hóa ra nó liếm phải cái j đó nên cứ f? chẹp chẹp miệng --- sủi bọt mép. May mà cho uống nước 1 lúc xong hết...lại chạy nhảy như ngựa