• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh và em :)

hathu08

Active Member
Nhím toét

Bé Nhím là đứa con gái bé bỏng nhất, đanh đá hay gây sự nhất, cũng làm nũng nhất. Mẹ với Nhím có duyên mà mới ở với nhau, cũng vì Nhím thương mẹ nên không phụ công mẹ. Yêu Nhím nhiều lắm.

Phù thủy tập cưỡi chổi

Ăn no, no kềnh càng, no phồng bụng

cháu mắt toét, nhỏ mắt mãi mà lúc nào nước mắt cũng ròng ròng

hathu08

Active Member
Anh và em

Ngày đầu tiên mới về, Nim bẹp ghét Nhím lắm. Vì em Nhím bé, mẹ chiều nhất. Nim cứ ngửi thấy mùi của em Nhím là nổi điên lên. Rồi cứ trốn vào góc nằm mãi. Em Nhím ốm, phải gửi Nim 1 tuần, đến lúc về, Mim không còn lạ em nữa, mà lại còn chơi thân với nhau nữa chứ. Chắc ở bên chị Nga 1 tuần với số lượng anh em quá đông, nó mới biết là ở nhà còn được chiều chán

Tí thì lúc nào cũng thích em Nhím, cái đồ con trai dê kinh cơ :))

3 đứa nghịch như giặc cỏ :(

hathu08

Active Member
@ Anh Thuận : thằng Tí không hiểu sao cái mặt nó cứ tóp tọp thế, chứ nhìn người nó cũng không đến nỗi đâu anh ạ.
Thằng Nim nó có tí Anh lông ngắn trong người, mà lí giải về nguồn gốc của nó lằng nhằng và phản khoa học lắm anh ạ, nên em cứ coi nó là cái thằng mèo ta béo cho nó lành :)) Mà nhìn mặt nó thế thôi, chứ nó vẫn nhẹ hơn thằng Tí anh ạ :D
Em thích mèo vân áng, nên mấy hôm cứ dọa thằng Nim là láo toét em sơn lại lông cho thành vân áng :))

thuan81

Active Member
@ Anh Thuận : thằng Tí không hiểu sao cái mặt nó cứ tóp tọp thế, chứ nhìn người nó cũng không đến nỗi đâu anh ạ.
Thằng Nim nó có tí Anh lông ngắn trong người, mà lí giải về nguồn gốc của nó lằng nhằng và phản khoa học lắm anh ạ, nên em cứ coi nó là cái thằng mèo ta béo cho nó lành :)) Mà nhìn mặt nó thế thôi, chứ nó vẫn nhẹ hơn thằng Tí anh ạ :D
Em thích mèo vân áng, nên mấy hôm cứ dọa thằng Nim là láo toét em sơn lại lông cho thành vân áng :))
em ơi ngày lễ halloween em trang điểm cho nó luôn đi em !hihi mỗi đứa mỗi kiểu luôn!

hathu08

Active Member
nhìn bên ngoài thì Nim to hơn Tí bạn ạ, nhưng nhấc lên thì thằng Tí nó nặng hơn 1 chút, vì Nim nhiều lông hơn :)
Bọn nhóc có vẻ hợp thời tiết Thái Nguyên thật đấy, lên đây ăn tốt ngủ tốt. Mà bố chúng nó cũng "thiết quân luật" hơn là mẹ, đứa nào đứa nấy nghe răm rắp, ăn sạch sẽ ngủ khìn khịt. :)
Nhưng mà có vẻ bụng dạ chúng nó vẫn chưa ổn, sức khỏe lại lại rồi :X khỏe nhanh lên mấy bé yêu,mẹ đưa đi tiêm tuốt tuồn tuột :X

Sheryl

Active Member
Các anh chị em của Nim bẹp được tiêm rồi đấy, anh Chiền khen lũ anh em của thằng bẹp đẹp lắm, mỗi đứa một mầu. Bao giờ về HN đưa chị đi chơi thăm nhà mẹ Nim nhé ;;). Cứ đâu có mèo đẹp là muốn đến :)).

X

xuka3691

Guest
hôm nay ngắm kĩ thấy mặt thằng Tí có cái mụn ruồi to quá. ngay ở mép thảo nào ăn tham. m cho đi tẩy mụn ngay đi, thì nó mới ăn ít được ^^

hứa hẹn mang mèo sang nhà tôi chơi mà không thấy đâu...tôi là tôi chán chị lắm....cạch mặt chị ra nhé

hathu08

Active Member
@ chị Sheryl : hôm trước thằng Nim nó một mình len lén tọp tẹp hết bát sữa chấm bánh mì của em, thế là đau bụng 3 ngày nay rồi, mang nó xuống đến HN rồi mà đã đưa đi tiêm được đâu :( Mà anh em của Nim đẹp lắm, lại hiền nữa, chúng nó ra dáng mèo Tây cực chị ạ, còn thằng bẹp thì càng ngày càng giống con Tí cơ
@ Thảo: thằng Tí nó có hẳn 3 cái mụn ruồi to ở mồm cơ, chứ ko phải 1 cái đâu :))
Tao định sang nhà mày, mà có xe đâu :( giờ cứ nghĩ đến đi bus là đã tự say bí tỉ rồi, chứ đừng nói đến chuyện đi xe nữa :((
mấy thằng này nó nghiện ăn cá rồi, hôm nay cho ăn tôm mỗi thằng Tí ăn, mà ăn xong còn nôn hết nữa chứ :(

hathu08

Active Member
tin shock
Sau 1 thời gian chạy chữa, bồi bổ, nhồi đủ mọi cách, thì giờ em Nhím đã phổng phao hơn. Sắp bụ như hồi bé rồi (hồi về nhà mình người nó nhăn nheo vì da bị xệ xuống, chắc lúc nhỏ bụ bẫm lắm )
Do em ấy lớn lên, một sỗ bộ phận của em ấy cũng lớn lên.
Và. Phát hiện ra em ấy LẠI LÀ một thằng giặc NỮA.
ôi giời ôi, khổ cái thân tôi. nhà có 2 thằng giặc, chỉ có mong ước nhỏ nhoi là có đứa con gái để chăm bẵm cho nó tình cảm. Giờ đùng đùng lại thêm 1 thằng nữa, nghịch còn hơn cả 2 thằng giặc kia.
Nhím, mày lừa tình mẹ :(( :((

ngavn89

Member
=)) ôi nhà mình lại thêm 1 boy nữa à :)) kiểu này vp dương thịnh âm suy :)), con gái thì hiếm :)), nhà chị thu đã 3 nhóc :)) nhà em có nguy cơ là 2 kiểu này tìm vợ cho chúng nó ntn bây giờ :-ss

X

xuka3691

Guest
@ Thảo: thằng Tí nó có hẳn 3 cái mụn ruồi to ở mồm cơ, chứ ko phải 1 cái đâu :))
Tao định sang nhà mày, mà có xe đâu :( giờ cứ nghĩ đến đi bus là đã tự say bí tỉ rồi, chứ đừng nói đến chuyện đi xe nữa :((
mấy thằng này nó nghiện ăn cá rồi, hôm nay cho ăn tôm mỗi thằng Tí ăn, mà ăn xong còn nôn hết nữa chứ :(
sang nhà t mà lấy. lần nào mẹ lên cũng dặn mẹ nhớ mua cá cho mèo. cuối cùng cá thì còn đấy mà mèo thì mất hút. bây giờ vẫn còn 1 hộp cá đã nấu và 2 gói cá chưa nấu để trong ngăn đá tủ lạnh kìa. mẹ t làm sạch sẽ hết rồi, chỉ cần về nấu lên thôi. m sang lấy đi không thì để cũng phí

hathu08

Active Member
@ Chị Nga: chị ơi em kém tuổi chị :x em sinh năm 91 cơ :D
@Thảo: uh để dành t cái gói chưa nấu ấy, mấy hôm nữa t qua nhá
tình hình là cái Ngọc Anh nó hơi bị o bế t, có khi sắp phải giải tán quốc hội rồi, mà nuôi 3 thằng ranh này không sớm thì cũng rất sớm sẽ tan cửa nát nhà, chúng nó phá tan tành nhà t rồi. Định cho 1 đứa lên ở với bố, mà đứa nào cũng thích ở trên TN hơn là HN mới ghét chứ

beheoxinhxan

Active Member
tin shock
Sau 1 thời gian chạy chữa, bồi bổ, nhồi đủ mọi cách, thì giờ em Nhím đã phổng phao hơn. Sắp bụ như hồi bé rồi (hồi về nhà mình người nó nhăn nheo vì da bị xệ xuống, chắc lúc nhỏ bụ bẫm lắm )
ôi giời ôi, khổ cái thân tôi. nhà có 2 thằng giặc, chỉ có mong ước nhỏ nhoi là có đứa con gái để chăm bẵm cho nó tình cảm. Giờ đùng đùng lại thêm 1 thằng nữa, nghịch còn hơn cả 2 thằng giặc kia.
Đến giai đoạn 3 đứa dậy thì, nhà em sẽ có mùi khắp nơi nơi :D.

hathu08

Active Member
hức, em nghe mọi người dọa vụ này từ lâu nên em cố tránh lắm rồi mà :(( :((
:(( Bình thường em đã ngày lau nhà 2 lần, cứ tự hào chúng nó ở sạch, giờ chúng nó mà tưới nước hoa thì chắc em cho ra đường hết

Từ bây giờ, các tình yêu của mẹ sẽ thành các hotboy trong mục "mua bán trao đổi mèo", cứ liệu hồn, hừ hừ :D

thuan81

Active Member
hức, em nghe mọi người dọa vụ này từ lâu nên em cố tránh lắm rồi mà :(( :((
:(( Bình thường em đã ngày lau nhà 2 lần, cứ tự hào chúng nó ở sạch, giờ chúng nó mà tưới nước hoa thì chắc em cho ra đường hết

Từ bây giờ, các tình yêu của mẹ sẽ thành các hotboy trong mục "mua bán trao đổi mèo", cứ liệu hồn, hừ hừ :D
hé hé !vui mừng cho em Thu!người ta mong mòn mỏi để hạ sinh thằng cu tí !nhà em may mắn có được những 3 cu tí ,chưa tính Hà nhá!hihi vậy là Phước đức vô lượng em ạ!Chúc gia đình em hạnh phúc con cháu đầy nhà với những cô con dâu xinh cực và nước hoa thơm ngây ngất em nhé!hehe

tin shock
hố hố hố, 3 nam, hố hố hố....tam nam thì rất chi là .... nhiều mùi...hố hố hố.....tha hồ mà tưới cây..Cung hỉ

hathu08

Active Member
nhờ công các cô các bác trên Vietpet khích bác, tối nay các cháu nhà Hathu đã được chuyển từ cơm thịt từ cơm trắng, với quyết tâm : ăn ít chất, dậy thì muộn, bình yên lâu :)) :)) quả này sẽ cho mấy đứa ăn cơm đậu phụ hết cho sớm thành chánh quả :))

hức, tam nam bất phú, bố Hà thì cứ an ủi là nhà mình có tứ nam, hức, thế thì sạt nghiệp rồi chứ đừng nói bất phú :(

Anh Thuận :(( nhà anh có bao nhiêu thằng thế thì anh làm thế nào giải quyết được vậy :((

hathu08

Active Member
Hôm trước, nhà mình có một buổi "off" nhỏ nhỏ :d quân số là 3 thằng giặc nhà mình và 4 nhóc nhà chị Nga. Mấy nhóc nhà chị Nga đứa nào đứa đấy bóng mượt, thơm phức, hiền ơi là hiền. Mấy thằng giặc nhà mình thì lúc ấy mới ngủ dậy, mắt mũi kèm nhèm, ngáp lên ngáp xuống.
Tiếc là không chụp được lại lũ nhóc hôm ấy (khổ các mẹ hóng hớt quá quên mất )
Mọi người đều kêu là Nim khác hẳn với các anh chị em cùng đàn. Lông của Nim xơ, cứng hơn nhiều. lông tai thì ngắn như thằng Tí chứ không dài cong ra. Người thì to và chắc hơn hẳn.... Haizzzz, Nim kia, càng nuôi con càng giống thằng Tí, chẳng giống bố mẹ nữa rùi :(

Hôm nay cho bọn nhóc đi cân.
Tí và Nim đều được 1.6kg
Nhím được 8 lạng :(

không biết Tí với Nhim, 3 tháng rưỡi mà nặng 1.6kg thì có là còi không nhỉ :(