• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh và em :)

hathu08

Active Member
Giờ mình mới chính thức show hàng Nim bẹp nhà mình :D tại chị keimoon ấy mà, chị ấy cứ bảo là chị sợ chụp ảnh bị trộm vìa hay gì gì ấy, làm mình nhụt chí hẳn :d

Nim đón ở nhà chị Nga, mẹ là Nga, bố là Béo ú nhà bạn Quý :) đẻ ra thằng Nim chẳng giống bố chẳng giống mẹ, cũng chẳng giống ông bà nội ngoại luôn mới tài chứ :))

Ngày cháu nó mới về :x

Và bây giờ

Nim mới về, vụng về không để đâu hết, suốt ngày bị Tí bắt nạt. Thế mà 1 tuần sau, nghe tiếng nheo nhéo, hóa ra là Nim nó cắn Tí :( càng ngày càng đầu gầu mới sợ chứ. Giờ thì Nim đã có thể leo trèo, biết vồ chụp, biết đánh du kích :)) toàn là Tí nó dạy :))

Giờ thì Nim và Tí đã thân nhau rồi, chạy đuổi nhau ầm ầm, và làm nát cái tủ của mẹ. Thật là yêu 2 đứa lắm ấy.
Đây là cái ảnh hiếm hoi chộp được lúc 2 đứa nó dở chứng diễn cảnh mùi mấn

Nim bị Tí lây nhiễm, thành ra cực kì thích nô nhau trong cái thùng rác :)) :))

Nhìn cái gì ???????

dung_lamark

Member
Kaka . Phi công trẻ này gặp Bông nhà ta không biết có biết làm gì không ta ;;)
Con rể ta đâu con rể ta đâu >:D<

hathu08

Active Member
Đây là hôm mang bé chuột về chăm hộ

Mèo nhìn thấy chuột :)) may mà chúng nó không chạy, nhưng cũng đần ra mất 1 lúc :))

Nim bẹp ơi CON GÌ thế này :straight face:

eo ôi có cái mùi gì hôi thế :( :(

Đợi tí anh móc cái con trắng trắng này ra cho chú chơi nhá

hathu08

Active Member
1 buổi sáng, như bao buổi sáng, bị 2 thằng mất dạy này tập thể dục trên mặt. Tự dưng hôm nay 2 thằng lại còn liếm mặt mẹ mới lạ chứ, Mình tỉnh dậy đầy yêu đời và sung sướng, định bụng hôm nay sẽ chiếu cố cho gặm bimbim (canin ấy) sớm tí cho các con yêu.
Đụng đến cái bàn thì tá hỏa. 2 thằng không biết làm thế nào mà lôi đổ được cái lọ hoa, vốn dĩ đã được để rất cẩn thận vào góc giá sách để chúng nó không bén mảng đến. Và thế là cả cái bàn học đầy hoa và nước, lãng mạn hơn là có cái laptop chềnh ềnh ở giữa cái đống nước ấy :(( :(( :(( :(( :((

Em laptop yêu quý được tắm táp ngâm nước ướp hoa cả đêm :(
Vôi vội vàng vàng mang ra lau lau sấy sấy
và đây là cái mặt của 2 thằng thủ phạm

Ngây thơ...ngây thơ.... tròn mắt tròn mắt....mẹ làm gì thế....

mẹ ghét Nim với Tí à, thế thì mẹ cứ chơi với cái con quái vật (máy sấy) ấy nhá, bọn con nằm nhìn thôi này...ngoan...ngoan...

thuan81

Active Member
hai bé dễ thương quá em!mặt Nim nghich ghê :love struck:mà thằng Tí càng nghịch hơn!con trai mà điệu quá em măc áo bông nữa thân hình mảnh như con gái vậy!hihi:))

hathu08

Active Member
@ anh Dũng : hôm nào em bế Nim qua để nó chào CÔ Bông :( thôi cho em nhăm nhe em Xù nhà anh nhé :x :x :x
@ QuangPhi : hì, 2 đứa này nó ngửi ngửi tí thôi rồi lại vẩy *** quay đi ấy mà, chỉ khổ con chuột, tim đập bình bịch tưởng chết :)) :))

hathu08

Active Member
@ anh Dũng : hôm nào em bế Nim qua để nó chào CÔ Bông :( thôi cho em nhăm nhe em Xù nhà anh nhé :x :x :x
@ QuangPhi : hì, 2 đứa này nó ngửi ngửi tí thôi rồi lại vẩy *** quay đi ấy mà, chỉ khổ con chuột, tim đập bình bịch tưởng chết :)) :))

dung_lamark

Member
Có Xù đây . Dáng nằm Phi Long Tại Thiên anh không đỡ được em ơi :at wits end:
- Vô duyên thế này Nim dạy dỗ lại hộ bố nhé :cow:

Ôi nghe chị kể mà chết cười cái cảnh lãng mạn=)) 2 thằng giặc nhà chắc biết sợ ngồi nhìn nhìn yêu quá :X Mà nó hư chị có đánh cảnh cáo chúng nó không chị. Mèo nhà em hư em đánh nó nó tưởng đùa nó còn cắn lại em. Tức nổ mắt ra nhưng chẳng làm gì đc nó, may mà có bố em mạnh tay dậy dỗ không thì nó phá tan nhà

hathu08

Active Member
@ anh Dũng : vâng, để Nim dạy Xù dáng này nhé :))

Nếu không thì cái dáng đong đưa này nhé :))

Mà tốt nhất là ngủ kiểu vênh váo thế này cho thiên hạ sợ này :))

Đấy, bố Dũng thích con dạy cho em Xù kiều nào nào

hathu08

Active Member
@ QuangPhi : mình cũng vẫn tét *** chúng nó, nhưng chúng nó cũng biết điều nên lần sau không dám phạm tội công khai nữa, chỉ dám len lén phạm tội thôi :)) Nim nó sợ bị tét *** lắm, mắng không thôi đã cụp tai vào rồi, bị mắng hay đánh còn ăn vạ nữa cơ, thương lắm. Còn thằng Tí thì lì lắm, có đánh thế đánh nữa nó vẫn không sợ, có khi đánh nó còn cắn lại mình, cắn thật chứ không phải cắn đùa đâu :(
í mà bạn sinh năm bao nhiêu vậy, cứ gọi mình là chị thế, nhỡ không phải thì ngại quá :D

dung_lamark

Member
@ anh Dũng : vâng, để Nim dạy Xù dáng này nhé :))

Mà tốt nhất là ngủ kiểu vênh váo thế này cho thiên hạ sợ này :))

Đấy, bố Dũng thích con dạy cho em Xù kiều nào nào
Được anh chấm kiểu này . Mấy kiểu kia xmen quá . Dạy con gái thì mất hết cả duyên :blusshing:
- Để anh dạy 3 đứa Bông Nhím Xù ngủ trồng cây chuối cho nó máu :hypnotized:

@ QuangPhi : mình cũng vẫn tét *** chúng nó, nhưng chúng nó cũng biết điều nên lần sau không dám phạm tội công khai nữa, chỉ dám len lén phạm tội thôi :)) Nim nó sợ bị tét *** lắm, mắng không thôi đã cụp tai vào rồi, bị mắng hay đánh còn ăn vạ nữa cơ, thương lắm. Còn thằng Tí thì lì lắm, có đánh thế đánh nữa nó vẫn không sợ, có khi đánh nó còn cắn lại mình, cắn thật chứ không phải cắn đùa đâu :(
í mà bạn sinh năm bao nhiêu vậy, cứ gọi mình là chị thế, nhỡ không phải thì ngại quá :D

Dạ 95, trên mạng ai em cũng gọi anh chị hết vì đến lúc hỏi tên tuổi cũng phải gọi vậy cả mà. CHưa bao h em quen đc ai kém tuổi hoặc = tuổi đâu. Kể từ lúc mon men đánh điện tử tới giờ

hathu08

Active Member
@ Quang Phi: haha, uhm 95 thì nhỏ thật đấy em à. trên diễn đàn chị cũng ít gặp ai bé tuổi hơn chị :D
@ anh Dũng : anh có dậy Xù cái dáng sẹc xy thì anh dạy, chứ đừng dạy cái dáng vênh váo chứ :( khổ thân con rai em :(

hathu08

Active Member
Nim bẹp

lâu thật là lâu rồi mẹ không post ảnh cho các tình yêu bé nhỏ của mẹ. Tại mẹ hư, cứ thích hú hý rúc vào các con không thôi, ngại chẳng chụp ảnh nữa.
Thôi, tranh thủ lúc các tình yêu đang trên Thái Nguyên, chụp các con vài tấm ảnh nhé :)

hathu08

Active Member
Tí chuột

Cái thằng nhóc này, lúc ốm thì trông người còn cân đối 1 tí, đến lúc lành bệnh thì y như rằng.... :( cái đầu lại bé tí, bụng thì cứ chướng căng lên ấy
Mà thằng nhóc này, ăn chọn miếng ngon nhất, ngủ là rúc vào chỗ ấm nhất. Trời thì chưa lạnh đã co ro rúm ró như ông cụ già.

Cái thằng khó chụp ảnh, vì ngoài lúc nó ngủ thì nó không đứng yên cho phút nào cả :(

thuan81

Active Member
Em ơi!phải Bé Nhím mặt tròn xoe đó không em!thằng Nim nay béo lên nhìn nó ngủ kìa cưng quá!thằng Tí sao em không chup ảnh nó!

thuan81

Active Member
cái thằng Tí chuột đây nè!đúng là chuột mặt nhọn hoắc à!Bé Nhím giống mèo Anh lông ngắn quá em mặt bé tròn xoe vậy em!xinh quá