• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

anh em nào biết xin giải đáp giúp

yeu cun

Member
mình nuôi phóc sóc đã đẻ rất nhiều lần rồi nên ít nhiều cũng có chút kinh nghiệm ,nhưng mà mỗi lần mấy em nó mang thai là mỗi lần có một chịu trứng khác nhau không biết đâu mà lần.
trường hợp lần này em phóc sóc nhà mình mang thai được 55 ngày rồi tính từ ngày phối giống lần thứ 2 (13/09 đến 06/11) nhưng bụng em nó rất to và em nó rất mệt mỏi.hôm nay 06/11 mình lật bụng lên xem thì thấy to khác thường đặt nhẹ tay lên bụng thì nghe được chuyển động của bào thai và vú thì tiết ra sữa màu trắng đục và cả ngày hôm nay không ăn uống gì mặc dù hàng ngày em nó rất thích thịt bò,không cào ổ.vậy cho mình hỏi có phải em nó sắp đẻ rồi không?chó bao nhiêu ngày mới đủ ngày mổ?xin cám ơn.

tung_ls

Member
sắp đẻ rồi mà.chó sắp đẻ ăn rất ít.thở gấp bạn làm ổ cho nó đi