• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh em mình cùng đi tiêm!

meomum

Member
Loa! Loa! Loa. Phường mở chiến dịch tiêm phòng cho chó mèo nào, cả nhà cùng đi tiêm.
Buổi sáng: Tập trung quân số: Mướp- Beo- Bon

anh Mướp ơi, tiêm có đau không? không, chọc 1 phát là xong ý mà- cái cô lần trước chọc tao xinh lắm.

Hơ hơ, cô này béo, lại không nhẹ nhàng gì hết, mẹ ơi, ứ tiêm đâu
Buổi trưa: Cả nhà đi ngủ nào!

Anh ơi, cho em ti một miếng cho dễ ngủ

Mày hâm không, tao với mày cùng là mèo đực! ứ, ứ anh có cho em ti không, oánh nhau đấy
Mẹ ơi, nó nghịch ti con! Mẹ ơi, anh không cho con bú ti, hu hu, hự hự

Buổi tối: mẹ, trông con cool chưa? bạn gái con gọi đi chơi

này Bon, anh Mướp đi với chị nào xinh lắm! tập trung vào chuyên môn đi anh ơi

:D:D:D:D:D

chienvet

Chuyên gia thú y
Chết cười với mẹ con nhà Phượng:). Nghe nhà này nói chuyện với nhau mà thấy tình cảm quá @-@! Chúc cả nhà mạnh khỏe nha!:D

moimm

Member
Không khí nhà bạn meomum vui như tết ấy nhỉ. Các bé dễ thương quá, tưởng tượng cảnh 3 đứa dắt díu nhau đi tiêm mà thấy buồn cười :))

meomum

Member
Lúc mình mang lũ hâm ra nơi tập trung để tiêm, đi đường có bác hỏi chứ "có bán mèo không cháu?" buồn cười chết. Tiêm xong đòi ghi tên riêng từng đứa, bị bác sĩ trêu " thế có lấy sổ tiêm chủng cho các con không, bác cho mỗi đứa 1 quyển" chết vì cười! :)) :))
Có chú béo béo, 1 tay dắt con chó becgie to đùng, 1 tay dắt xích con chó chihuahua bé tẹo, thấy tớ cười nhe răng :)), chú ấy bế con huahua "chú thích chó to thôi, còn thằng này là con riêng của vợ chú"
Đi tiêm vui ghê :)) :)) :))

nhocyeuhp

Member
cái cảnh 2 em mèo nhìn qua khe hở dưới chân cửa nhìn buồn cười quá
cứ như đang rình rình cái gì ý
:)) sao mình nghĩ gian thế này =))

moimm

Member
Ừ cái lồng của meomum giống lồng của bọn bán mèo hihihi Thế cuối cùng bạn lấy mấy sổ ? Cho mỗi đứa một sổ đi cho nó vui. Sổ khám sức khỏe lại còn có chỗ để dán ảnh tụi nó nữa, mình rất thích trò này :p Đi tiêm đã vui rồi, đi OFF chắc còn vui hơn nhể ? Ôi nóng lòng đến ngày mai quá ! À mà sao không thấy meomum đăng ký đi ?

meomum

Member
Thôi, tớ đang tiếc đứt ruột đây hôm ấy không ở hà nội , chiều tớ mang theo thằng Beo về nhà bác chơi, phi xe máy, thằng hâm này lại thích đi xe máy, ngồi trong thùng đựng quần áo, thế mới hâm. Tớ cũng tiếc lắm không đi được, lần tới vậy. Moimm và cả nhà OFF vui vẻ nhé,lần sau nhà tớ sẽ góp vui, mọi người chụp thật nhiều ảnh vào nhé. YÊU CẢ NHÀ CÙNG CÁC CON!!! :))

thuan81

Active Member
hihi!đọc xong lời dẫn thoại mà cười nghiêng ngã sao bạn nghĩ ra cái câu chuyện vui thế này hihi!=)) làm người đọc tưởng tượng được cái cảnh nhà cửa xôn xao nhộn nhịp ,hạnh phúc, ấm cúng của một đại gia đình vui vẻ!:love struck:>:D<

moimm

Member
Híc xin lỗi đã đụng chạm vào nỗi đau của bạn :( Có 54 bạn đi OFF, chắc cũng từng ấy mèo, khéo khi phải chia nhau ra mới up được hết ảnh bé mèo. Lần sau đi OFF mong gặp được meomum và 3 bé mèo dễ thương không sợ bsĩ :)

ruồi bẹp

Active Member
đi tiêm thích nhỉ, em đang ngồi hóng mà mãi chẳng thấy cái phường em tổ chức tiêm chủng gì cả, mà... em ko biết phường nhà em tên gì ...