• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh em coi giùm còn hơn 10 ngày nữa cún sinh con!

ngoclap68

Member
sao bé nhà bạn chửa "gọn "quá vậy!bạn tẩm bổ thêm chó bé để bé có thêm nhiều sữa!
khi bé đẻ xong bạn cho bé ăn thêm chân giò linh với ót gạo nếp và đỗ xanh !
bây giờ bạn cho bé ăn thêm trứng vịt lộn và những thứ bổ dưỡng đi
chúc bé mẹ tròn con vuông!
con đàn cháu dống

son12368

Member
Lứa đầu anh ah!Mẹ nó đẻ lứa đầu tróng đó có nó là 5 nhóc!Ko biết nó thì sao!Nó mà đẻ đúng ngày off thì....!

cẩn thận kẻo nó giống con đen nhà bác hà anh nhé .Mà nhà bác hà còn có chuồng đó .:D

son12368

Member
Em trắc là nó không giữ với người nhà nhất là với em!Các bạn đi off lần trước ở bách thảo nhìn thấy rồi đấy em không bao giờ xich mặc giù đang chửa nó không rời em 1/2 bươc!ở nhà thì đành xich vì nhà em chật lắm ,em đi vắng suốt lên ko ai coi cả,hễ em về là quấn quyt như chó con vậy,em tin khi đẻ nó sẽ đẻ em hoặc người nhà chăm !

Đúng đó Sơn ạ! chó bạn nuôi từ nhỏ khác với chó của Hà mua khi đã trưởng thành thì làm gì có tình càm mà chả dữ, với nữa là Hà nuôi nhiều chó quá không thể gần gũi, thân thiện thường xuyên thì đó là chuyện thường tình với giống PQ luôn trung thành.

Cán ơn sơn! Chó nhà mình từ ngày lấy giống(1/8/10) đến nay được khoảng hơn 20 ngày, theo tài liệu và kinh nghiệm của các cao thủ PQ thì khoảng 5 tuần mới có thể nhận định được chó chửa hay không. Theo quan sát của mình thì núm vú(không phải bầu vú) của cún nhà mình đang nở ra to hơn so với bình thường, hi vọng cún nhà mình mang bầu

vettyb52

chó nhà bạn đúng là chửa đó
nhung đay la nứa đầu thì phải,có thể sẽ có ít con đó
mà bạn đừng chăm kĩ quá,đẻ chó đẻ ra rồi hẵng chăm tảm bổ kĩ hơn
giò bạn bồi bổ quá chó sẽ dẽ bị bệnh và khó đe đó

son12368

Member
cảm ơn các bạn đã coi giúp mình!Chủ nhật này các bạn cố gắng bớt chút thời gian đi off nha!