• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh em cho hỏi vài điều về boxer

locxoay

Member
em muốn hỏi boxer có hôi không lông của chúng nó ngắn xo với rot thế nào vì em nuôi rot thấy rot rất hôi mong anh em giúp đỡ

SÓT

em muốn hỏi boxer có hôi không lông của chúng nó ngắn xo với rot thế nào vì em nuôi rot thấy rot rất hôi mong anh em giúp đỡ
Mình đang nuôi 1 cún boxer, đây là giống chó có lông sát (ngắn hơn rot nhiều), và không bị hôi. Đây cũng chính là lý do mình chọn boxer.
Bạn có thể tìm hiểu thêm trong các bài mô tả về boxer ở trên.

kenny001

Member
Hôi hay không là do mình cho chúng ăn gì và giữ vệ sinh chúng thôi. Boxer thuộc loại giồng chó lông sát,ngắn hơn Rot.thường thì mùi hôi của chúng xuất phát từ 2 lổ tai,cho nên bạn chú ý vệ sinh kỹ vùng này, Boxer dễ bị viêm da hơn Rot.Nên bạn chú ý điểm này nhé...

mình đang nuôi 4 em boxer về căn bản mà nói thì
1 . hôi hya ko là do cách chăm của mình sạch hay bẩn
2. so với rot hay GSD thì m thấy sẽ dễ chăm hơn, và ít bị hôi hơn ( qua cảm nhận thực tế m nuôi rot bạn nhe

To bác SOT : e sỏt sao rồi a - X lỗi chủ TPic phát nhé kekekeke