• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh chị nào có kinh nghiệm nuôi két giúp em với !

hôm nay em ra Thuận Kiều thấy người ta có bán 1 cặp két Công-gô khá đẹp . Đặc điểm là có cái chóp vàng , thân đen hoặc trắng , có 2 cái đóm đỏ chổ má . cho em hỏi loài két này có biết hót hay nói không ? nuôi nó có khó không ? Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với Dog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog Eye

vulong91

con bạn mua là cockatiel nguồn gốc từ Mã Lai. chúng là loài két rất thân thiện với con người và rất tình cảm. Nòi thì đa phần các loài vẹt đều có thể nhại lại lời nói của con người chỉ là có loài nhại tốt, có loài nhại dở. Cockatiel rất kém trong việc nhại lại lời nói của con người. Nuôi chúng không khó tí nào bạn có thể tham khảo chi tiết về cockatiel ở link này: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?33-Két-Mã-lai-bạn-chim-tuyệt-vời-của-con-người

em mới mua 1 con bổi 400 mấy ngàn mà đem về được 2 ngày rồi . Mà sao nó cứ nhắm mắt hoài nếu muốn nó mở mắt thì phải đứng kế bên nó thì nó mới mở mắt giúp em khắc phục tình trạng này với

vulong91

cockatiel ở VN chủ yếu là chim nhập từ Thailand sang chứ nước mình thì chưa có trại nào nuôi đẻ cockatiel cả. Đa phần cockatiel ở các tiệm bán chim là chim đã già không phải chim tơ hoặc là những con đồng huyết. Nói chung là các chim ''dạt'' của Thailand nên sức khỏe rất yếu, các bạn nào nuôi cockatiel nên chăm chim kỹ và bồi bổ sức khỏe nhiều hơn. Ở Thailand người ta nuôi cockatiel cũng như mình nuôi Yến Phụng ở VN vậy. thân