• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Amon xin chào cả nhà ạ!

trungcs

Member
Amon là con gái gần út ít nhất đàn của chú Hùng tình yêu, em nó về với em khi tròn 2 tháng, đến nay được 2 tháng 6 ngày.Hôm nay tranh thủ chụp ít ảnh, anh em chém thoải mái cho cháu nó nhanh lớn nhé!

Boy Hai Phong86

Active Member
Cún đẹp lắm bạn chúc mừng bạn nhé>:D<.................................. up cho em nó mau lớn>:D<

trungcs

Member
Cún đẹp lắm bạn chúc mừng bạn nhé>:D<.................................. up cho em nó mau lớn>:D<
Cám ơn bạn nhiều, Amon đối với mình còn 1 quãng đường dài và mình cũng hy vọng sau này Amon sẽ được như Amour mẹ của nó.

trungcs

Member
Chó mẹ Amour nhà chú Hùng tình yêu:

[IMG

]http://i1140.photobucket.com/albums/n568/trungdr_hvqy103/IMG_7902.jpg[/IMG]

Chó cha Ruốc :

Hung.tinhyeu

Active Member
Amon là con gái gần út ít nhất đàn của chú Hùng tình yêu, em nó về với em khi tròn 2 tháng, đến nay được 2 tháng 6 ngày.Hôm nay tranh thủ chụp ít ảnh, anh em chém thoải mái cho cháu nó nhanh lớn nhé!

Khoái nhất tấm này, nhìn rất hồn nhiên ở một không gian rộng.

trungcs

Member
Khoái nhất tấm này, nhìn rất hồn nhiên ở một không gian rộng.
Chú Hùng thấy tay nghề chụp của cháu lên không?chiều nay mất gần 1 tiếng mới bắt được mấy quả này đấy, nó nghịch kinh khủng hoảng!:D

Boy Hai Phong86

Active Member
Amon bình thường thôi, không bằng mấy em đàn F của em đâu.
Hihi bác cứ nói thế, hôm nào em gửi ảnh bác xem hộ em với xem nuôi đã ok chưa ah, con palko có vẻ còi nhất anh ah, khi nào bác rảnh mời bác về Hp chơi một chuyến ah>:D<

my_lucky

Active Member
Đánh giá ban đầu là mầu mảng rõ ràng, khung gọng chắc chắn, chó khỏe mạnh và hiếu động, không lỗi đuôi.....quãng đường còn dài, cố lên em.Thân!

Hung.tinhyeu

Active Member

Chú Tuấn silk đây.Ảnh đẹp quá Trung à. Cún cũng đẹp luôn. Nó nghịch lắm à. Cố chăm thật tốt cho mau lớn cháu nhé. Hẹn ngày tái ngộ với Moon.

nghịch như quỷ sứ chứng tỏ thể lực sung mãn... chúc mừng nhé. bầu sữa con mẹ nhìn khiếp thật. chăm con tốt phải biết

trungcs

Member
Chúc mừng Trung nhé!!!Thế là cũng đã toại nguyện rồi nhé!!!!!
Hé hé, rồi cũng phải có ngày chứ anh nhỉ?mong đợi mãi...mà em cũng khá là ưng ý với Amon bởi nó rất quấn chủ và tình cảm, cảnh giác cao.Mỗi tội cái là hay "ỉa" bậy thôi!:D

trungcs

Member
Đánh giá ban đầu là mầu mảng rõ ràng, khung gọng chắc chắn, chó khỏe mạnh và hiếu động, không lỗi đuôi.....quãng đường còn dài, cố lên em.Thân!
Cảm ơn anh Việt Anh nhé, theo như hướng dẫn của chú Hùng thì cuối tuần này thằng em sẽ qua anh để lấy Country nhé!mà con Amon ăn khỏe lắm, em mà cho ăn thả cửa chắc bịch 10kg của anh hết veo ngay!:D

trungcs

Member
Chú Tuấn silk đây.Ảnh đẹp quá Trung à. Cún cũng đẹp luôn. Nó nghịch lắm à. Cố chăm thật tốt cho mau lớn cháu nhé. Hẹn ngày tái ngộ với Moon.
từ hôm chú cháu mình bắt Amon và Moon về, cứ khi nào vào box Rott là phải xem có cái topic nào như kiểu : "Moon và Sunnny" hay "Moon nhỏ" gì cả, chú cũng post ảnh Moon đi chú, cho nó mau lớn....:D.

tuansilk

Vietpet sponsor
từ hôm chú cháu mình bắt Amon và Moon về, cứ khi nào vào box Rott là phải xem có cái topic nào như kiểu : "Moon và Sunnny" hay "Moon nhỏ" gì cả, chú cũng post ảnh Moon đi chú, cho nó mau lớn....:D.
Um,để hôm nào chú sẽ post ảnh new moon cùng Sunny nhé.

trungcs

Member
Hai...vấn nạn bây giờ của em là như sau, các bác xem có cách nào tư vấn giúp em với :
Sinh hoạt 1 ngày của Amon là:
-5h30 : đi chơi và đi vệ sinh ( đại tiểu tiện )
-6h00 : ăn sáng
-17h30 : đi chơi và đi vệ sinh ( trong vòng 1 tiếng)
-18h30 : ăn tối
-22h30 : đi vệ sinh và thả tự do trong nhà qua đêm. Đến sáng hôm sau em đi học thì lại quay vòng như từ đầu và xích ở nhà cả ngày.
*Mỗi bữa ăn: 10 phần trong đó : 2 thịt + 2 rau + 4 cơm + 2 thức ăn khô ANF.Em mới cho Amon tập ăn ANF từ 70 ngày tuổi.
Vấn đề bây giờ là: nó có thể đái và ị ở ngoài nhưng vào nhà thì đái thêm với tần số 3-4 lần/ngày!trong khi nó uống không nhiều nước. Vậy là sao các bác?khắc phục sao bây giờ ạ?:D

tuansilk

Vietpet sponsor
Hai...vấn nạn bây giờ của em là như sau, các bác xem có cách nào tư vấn giúp em với :
Sinh hoạt 1 ngày của Amon là:
-5h30 : đi chơi và đi vệ sinh ( đại tiểu tiện )
-6h00 : ăn sáng
-17h30 : đi chơi và đi vệ sinh ( trong vòng 1 tiếng)
-18h30 : ăn tối
-22h30 : đi vệ sinh và thả tự do trong nhà qua đêm. Đến sáng hôm sau em đi học thì lại quay vòng như từ đầu và xích ở nhà cả ngày.
*Mỗi bữa ăn: 10 phần trong đó : 2 thịt + 2 rau + 4 cơm + 2 thức ăn khô ANF.Em mới cho Amon tập ăn ANF từ 70 ngày tuổi.
Vấn đề bây giờ là: nó có thể đái và ị ở ngoài nhưng vào nhà thì đái thêm với tần số 3-4 lần/ngày!trong khi nó uống không nhiều nước. Vậy là sao các bác?khắc phục sao bây giờ ạ?:D
Nó như em bé mà thời gian này cháu nên mua bỉm:D
Moon cũng vậy thôi mà