• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

1stLady

Member
Cho em đặt cục gạch 1 con đực - chuồng chó em làm gần xong rồi - rước em nó về nhà mới luôn.
Beng.

Chúc mừng anh có đàn chó đẹp dễ thương,Nhà củ cua em gần nhả anh(hẽm 45 Hồ Biều Chánh P12,q PN)

1stLady

Member
Không biết chừng nào đàn pupy mới xuất giá tòng chủ nhân mới đc anh ly-giang nhỉ.
Phải nghĩ ra 1 cái tên thật oách mới được - hehe.

CENTIMET

Member
hihi ...coi như bác toại nguyện rồi nhé!
Cent Chúc mừng bác được như ý.

Centimet.

1stLady

Member
Kinh nghiệm nhỏ là phải biết nịnh bà xã và thuyết phục là sẽ bớt thời gian nhậu nhẹt chơi những thứ vô bổ để chăm mấy đứa này.
Bà xã bắt phải hứa đây là con cuối cùng trong vòng 2 năm tới. Gật đầu cái rụp luôn - hị hị.
Cũng may mắn là bà xã thương tụi nó không kém gì mình nên cũng thuận lợi. Cái vụ béo phì là do bà xã đấy - toàn cho ăn đồ bổ.

Không biết con pitbull béo phì nó ra làm sao nhỉ :))

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Kinh nghiệm nhỏ là phải biết nịnh bà xã và thuyết phục là sẽ bớt thời gian nhậu nhẹt chơi những thứ vô bổ để chăm mấy đứa này.
Bà xã bắt phải hứa đây là con cuối cùng trong vòng 2 năm tới. Gật đầu cái rụp luôn - hị hị.
Cũng may mắn là bà xã thương tụi nó không kém gì mình nên cũng thuận lợi. Cái vụ béo phì là do bà xã đấy - toàn cho ăn đồ bổ.

Không biết con pitbull béo phì nó ra làm sao nhỉ :))
pitbull mà béo phì hơi bị khó đấy (vì nó hoạt động liên tục). Đã xây chuồng xong chưa?

Thân,

1stLady

Member
Chuồng đã xong phần xây tô ốp gạch - đi đường ống nước để xịt chuồng tự động. Riêng cái khoản máy tăng áp chắc phải để sau khi thí nghiệm với máy bơm nước công suất 1HP cái đã. Tinh thần là vệ sinh chuồng bằng 1 cái nhấn nút - hihi. Giờ em đang chờ thợ inox làm cái khung xong ráp vào. Hy vọng cuối tuần sẽ xong tất cả.
Em có chụp hình lại quá trình làm chuồng từng công đoạn - sẽ post lên cho mọi người cùng chia sẻ và góp ý.

boxich90

Member
Dàn chó dẹp quá bác Sơn ạ!!em mê lắm,bác xem thế nào dể cho em 1 nhóc di,em trông bác vất vả quá^^

:-bd nhìn mấy em puppies này ở ngoài bự con hơn đấy các bác ...cung hỉ phát tài nha anh sơn...:-bd

1stLady

Member
Nam sướng nhỉ - nhà ngay cạnh tha hồ chạy qua ngắm mấy em. Anh ở xa quá nên thỉnh thoảng mới chạy lên thăm được. Thôi thì bấm bụng rước 1 em về cho thoả lòng mong nhớ - hihi.

Hôm nay ghé qua topic của bác thấy mấy nhóc này quả la phê thật bác ạ. Giá mà e ở gần bác thì em phải chạy qua xem tận nơi sờ tận tay mới đc :D

Bác có thể cho em wa ngắm và sờ vào nựng chúng được ko bác,nhà em gần nhà bác.cám ơn bác ,tụi nhỏ dễ thương ghê đó

hichic nhìn thèm quá anh Vân ơi:(( anh Vân xây chuồng công nghệ cao ghê ta:)) vệ sinh chuồng bằng 1 cái nhấn nút:D