• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Bầy Con Của Heart Breaker & Angel

1stLady

Member
Mấy bé này lúc nhỏ trông dễ thương thiệt,nhưng mà lớn lên rồi chắc không dám sờ nó quá :worried:.Vậy là chú ly-giang chắc phải mệt nhiều vì chăm sóc máy bé này lắm đây :worried:
Tụi nó hiền khô àh - con nít cũng có thể cưỡi và đùa nghịch đc. Cún nào cũng vậy thôi - to nhỏ lớn bé đều dữ nếu ko đc dạy dỗ cẩn thận.
Th.....ân ái!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Bầy con hôm nay đã được 1 tuần tuổi, chúng rất khoẻ mạnh và phát triển rất tốt. Thể trọng chúng sau 1 tuần: 5 con đã trên 1 kg. 2 con còn lại 900g và 950g. Một số hình ảnh gởi đến các anh chị:

những bébi này dễ thương thiệt, anh Sơn thiệt là mát tay, em phải bắt chước kiếm 1 bầy về chơi mới được, coi bộ Angel trưởng thành nhiều nên bầy này đông đúc hơn,

pacific1

Member
bull của an LY giang là nhất rồi .có điều giá cả không dành cho những người như tụi em rồi .hic buồn ghê

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
những bébi này dễ thương thiệt, anh Sơn thiệt là mát tay, em phải bắt chước kiếm 1 bầy về chơi mới được, coi bộ Angel trưởng thành nhiều nên bầy này đông đúc hơn,
Lâu quá mới thấy em, Anh tưởng em đã đi Mỹ rồi, hôm trước thấy em lựa chọn những chú chó ở các trại ở Texas chứ.

Thân

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
bull của an LY giang là nhất rồi .có điều giá cả không dành cho những người như tụi em rồi .hic buồn ghê
Em đừng nghĩ vậy, tuỳ theo chất lượng của từng con mà giá cả sẽ tương ứng theo nó. Quan trọng là em muốn lựa chọn với mục đích gì, làm giống hay chỉ nuôi chơi.

Thân,

Anh Sơn, thật ra em định từ thang 10/2008, vì nhiều lý do như chuyên chở, vài hãng máy bay, chỉ nhận dưới 90lbs, những hãng của TQ, Hongkong, quá cảnh cũng phải làm thủ tục trước mấy tháng, korea air chỉ cho mang 1 con, .... cho nên đem được 1 con từ Mỹ về VN củng lắm công phu, ngoại Việt Kiều ở những thành phố gần LAX, San francisco, có nhiêừ thuận tiện hơn so với mình qua đó chỉ mua chó. lý do thứ 2 là lúc đó yếu địa, hihihhi.
em thăm 1 trại ben Phi, nó hợp tác với 1 trại bên Florida, gởi về 1 con giống đực Rockzillar Jr. chất lượng hoàng hảo, giá $4500 US.
nếu mình o có người quen bên đó, muốn có 1 em như vầy giá còn cao hơn nhiều.

chăm sóc bọn chúng cũng vất vã, chỉ có lòng ham thích cao mới thích nghi được.

Pacific1: mình tìm tòi được 2 năm rồi, và giành dụm bây giờ mới có 2 em. Trong phim TQ có câu "ngàn vàng khó mua được đồ yêu thích" , quang trọng là bạn cần xác định, đây có phải giống chó bạn yêu thích nhất không? chúc các bạn có những chú chó đáng yêu. không cần phải là Am bully.
thân

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh Sơn, thật ra em định từ thang 10/2008, vì nhiều lý do như chuyên chở, vài hãng máy bay, chỉ nhận dưới 90lbs, những hãng của TQ, Hongkong, quá cảnh cũng phải làm thủ tục trước mấy tháng, korea air chỉ cho mang 1 con, .... cho nên đem được 1 con từ Mỹ về VN củng lắm công phu, ngoại Việt Kiều ở những thành phố gần LAX, San francisco, có nhiêừ thuận tiện hơn so với mình qua đó chỉ mua chó. lý do thứ 2 là lúc đó yếu địa, hihihhi.
em thăm 1 trại ben Phi, nó hợp tác với 1 trại bên Florida, gởi về 1 con giống đực Rockzillar Jr. chất lượng hoàng hảo, giá $4500 US.
nếu mình o có người quen bên đó, muốn có 1 em như vầy giá còn cao hơn nhiều.

chăm sóc bọn chúng cũng vất vã, chỉ có lòng ham thích cao mới thích nghi được.
Thôi thì từ từ nâng cấp vậy em, "GÓP GIÓ THÀNH BÃO" nhé. Tạm thời chấp nhận chất lượng như vậy rồi từ từ mình thay dần. Quan trọng là tìm hiểu, làm quen và chăm sóc chúng thật tốt, một khi đã hiểu thấu đáo, đạn dược đầy đủ, lúc đó tuyển chất lượng cũng không muộn. Anh dự định đi tham dự Dogshow về Am.Bully vào đầu tháng 5, em có hứng thú không minh đi chung cho vui. Lúc đó sẽ được dịp nhìn thấy và sẽ hiểu được những con chất lượng là như thế nào. Dogshow sẽ diễn vào ngày 2/5 tại Thailand.

Thân,

Hong Minh

Member
chúc mừng anh có 1 đàn chó rất đẹp, ở Hà Nội không thấy ai chơi giống chó đấy cả. Hy vọng ngày nào đó ở ngoài này sẽ có người sở hữu 1 em bully.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Hay quá, vậy là anh Sơn cũng có mặt tại bully show 2/5 lần này. Đợt này em sẽ đi vì đã lỡ hết đợt vừa rồi. Em có hẹn với K.Squires của Say Bull Camp và có thể sẽ qua trước đó khoảng 1 tuần để tham quan vài trại khác trong kế hoạch của em. Nếu được mấy anh em mình kết hợp đi cho vui anh Sơn và Bình nhé.
Chào thân ái và đoàn kết.

wow, hứng thú thì lúc nào cũng có trong máu, nếu được 3 anh em hẹn nhau đi chơi cho vui, nhưng tình hình chính trị bên đó bât an, đến gần đó mới tính được. mới đi Phi về, tụi bảo an ở đó toàn mang súng shotgun, còn buổi sáng thì quân đội kiểm soát chặc chẻ. vừa nghe rụt rịt ở quần đảo Trường xa thì 3 chân 4 cẳng chạy về. ở Thái hôm nay còn bạo động hơn nữa, chỉ VN là ok nhất. để hôm nào ghé thăm anh, nói chuyện nhiều hơn.
thân

chuc mung bac co 1 mot dan cho dep, em rat mong phong trao choi bully o vn ngay cang phat trien

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu. Thân

LION_2009

Active Member
BÁC

Chào anh sơn !
Anh cho em xin ít hình mới cập nhật từng em 1 xem cho đỡ thèm anh nhé ! Nếu giới thiệu thêm về giới tính thì càng tuyệt vời để cho ACE đăng ký chọn lựa :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

AmDuongTu

Em đừng nghĩ vậy, tuỳ theo chất lượng của từng con mà giá cả sẽ tương ứng theo nó. Quan trọng là em muốn lựa chọn với mục đích gì, làm giống hay chỉ nuôi chơi.

Thân,
Hehe vậy để anh Sơn lựa 1 con xấu nhất đàn để dành cho em nha :))

anh LG cho em đóng cục gạch với nào hic...hic...
Chúc mừng " mẹ tròn , con vuông "
Chúc mưng anh .. ^^ hihi

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Các bé hôm nay đã được 18 ngày tuổi, đã mở mắt và bắt đầu đi chập chững. Một số hình ảnh gởi đến các Anh chị:
Cái: