• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Akita tại Việt Nam

update hình Ali 22 ngày tuổi

update hình em trai 23 ngày tuổi. Em đã được 4 kg. Xin cám ơn anh chi em đã ghé thăm em

tran van hoan

Active Member
Xin chào anh em yêu cún, em tên là Ali...hôm nay em được 15 ngày tuổi..năng 2,2kg. HỔng bít khí hậu việt Nam thích hợp với em hay do em là con 1 nên cứ mỗi ngày em tăng gần 200g làm chủ của em hông biết mừng hay lo...mặc kệ em bú xong em lăn đùng ra ngủ đây :eek: khò khò

Cám ơn đã ghé thăm em, chúc các anh chị vui vẽ

Chúc mừng bác nhé ! Chúc cún mau ăn chóng lớn và khỏe mạnh .

Đợt trước em được nhìn thực tế 1 cún akita và có gửi giúp anh em trong đó 1 cún akita chuyển từ Pháp về và có màu trắng tinh , nhưng đợt đó hình như nó đang bị nấm da nhưng bây giờ nghe đâu đã khỏi hẳn rồi
Nhưng khi nhìn cún này màu đen trắng thì lại thấy thích quá mà lại đúng cái tên con Malinois tên Ali của em nuôi nữa chứ , bác có ý định chuyển em nó ra ngoài Hà Nội không vậy ?

Thân .

Chúc mừng bác nhé ! Chúc cún mau ăn chóng lớn và khỏe mạnh .

Nhưng khi nhìn cún này màu đen trắng thì lại thấy thích quá mà lại đúng cái tên con Malinois tên Ali của em nuôi nữa chứ , bác có ý định chuyển em nó ra ngoài Hà Nội không vậy ?

Thân .
Cám ơn anh Hoan, a em mình có duyên rồi hy vọng có dịp hội ngộ. E cũng thích dòng Malinois . Vì con này phối giống ở nước ngoài mà chỉ sinh một em đực nên em để lại làm giống. Hy vọng đợt tới có nhiều hơn chia lại anh em chơi cho vui. Thân

tran van hoan

Active Member
Cám ơn anh Hoan, a em mình có duyên rồi hy vọng có dịp hội ngộ. E cũng thích dòng Malinois . Vì con này phối giống ở nước ngoài mà chỉ sinh một em đực nên em để lại làm giống. Hy vọng đợt tới có nhiều hơn chia lại anh em chơi cho vui. Thân

Hehe ... Thấy bác nuôi cả Phú Quốc nữa thì phải ? Nhưng nhìn qua hình thì PQ của bác hình như chưa được chuẩn cho lắm hjhj đừng giận nhé , em cũng nuôi cả PQ nữa đấy , và 2 con đó là con của con Đốm sang Paris dự thi đó ! À hay ta làm phép toán hoán đổi nhé ?

Ví dụ bác thích Malinois thì ta trao đổi , nếu tính theo đúng ngày thì con Elfy của em đang nuôi sẽ sinh vào ngày 3-7 đến ngày 7-7 , và bố mẹ của đàn cún sắp sinh đều nhập từ pháp về , mẹ dòng quân khuyển bố dòng dõi ring 2 ring 3 nhiều đời . Bác thấy thế nào 8-> , thực sự đợt trước em nhìn cún Akita màu kia em không thích lắm nhưng nhìn màu đen trắng em lại thấy khoái hehe .. mà em lại hợp phong thủy với màu đen . Bác cứ suy nghĩ đi nhé ! À dòng Malinois em nuôi là dòng to con , con đực trưởng thành cỡ 35 kg trở ra và cái 32 kg trở ra , nhưng để so sánh với Dob khi đứng cạnh nhau thì nó phải bằng con Dob cỡ 40 kg mặc dù con đực sắp làm bố chỉ có 33 kg màu mảng có sắc màu hung đỏ giống màu con ở dưới chữ ký của em .

Thân .

Hehe ... Thấy bác nuôi cả Phú Quốc nữa thì phải ? Nhưng nhìn qua hình thì PQ của bác hình như chưa được chuẩn cho lắm hjhj đừng giận nhé , em cũng nuôi cả PQ nữa đấy , và 2 con đó là con của con Đốm sang Paris dự thi đó ! À hay ta làm phép toán hoán đổi nhé ?

Thân .
Thanks anh, con phú nhà e là phú cỏ...chứ o fảii phú quốc hihi.

Xin ACE lưu ý!

Nếu american akita(AA) phần màu trắng vượt quá 1/3 diện tích lông thì có thể coi là loi đó ACE à!

Chúc phong trào nuôi AA ở VN phát triển vững chắc và nhiều :x thành công!

kecodon

Member
Gần nhà bác Hoan có quán bia hơi đấy,hôm nào bác rảnh em mời bác ra làm mấy cốc nhé.bác dồng ý bác nhé..hehehe:D:D:D

tran van hoan

Active Member
Gần nhà bác Hoan có quán bia hơi đấy,hôm nào bác rảnh em mời bác ra làm mấy cốc nhé.bác dồng ý bác nhé..hehehe:D:D:D

Ok Gần nhà mình có nhiều quán bia nhé , nhưng bác là ai vậy ? Chứ nhìn Nick không nhận ra ai với ai cả ...

Giống chó này đẹp quá bác ạ... nhưng chắc ở Mỹ người ta cũng gọi là "chó ta" nhỉ....:-ss

kecodon

Member
@bác Hoan : em cũng ở gần nhà bác,thỉnh thoảng đi đá bóng,nhìn thấy bác dẫn mấy em nó đi chơi hehe:D:D:D.hôm nào rảnh em alo,anh em mình đi làm cốc bia,cũng tiện hỏi bác một số điều khi nuôi mấy em nó.

@bác Hoan : em cũng ở gần nhà bác,thỉnh thoảng đi đá bóng,nhìn thấy bác dẫn mấy em nó đi chơi hehe:D:D:D.hôm nào rảnh em alo,anh em mình đi làm cốc bia,cũng tiện hỏi bác một số điều khi nuôi mấy em nó.
khi nào các bác hen nhau uống bia thì alo em cái em bay ra Hanoi tham gia nhé he he.

update hình Ali 2tháng tuổi

Đi công tác 10 ngày rồi mới về gặp lại em, tiện thể up vài tấm Ali tròn 2 tháng tuổi anh em ngắm chơi. Lúc 2 tháng em ấy được 9 kg , mấy hôm nay sổ lãi nên em í tăng cân chậm lại rồi.

Cám ơn mọi người đã ghé thăm ali nhé.Thân

Nguồn gen tốt cho American Akita(AA) in Viet nam!

Mừng cho ban Quý và đàn AA đaùu tiên tại Việt nam!

Hy vọng sẽ có nhiều em Ali nữa trong vài năm tới!:x