• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Am. Bully - Money

zinzin80

Member
tôi ko phải ở long biên bạn àh hiện tại đang ở phố lê phụng hiểu

long biên thì chắc bạn nhầm với ông anh của tôi rồi :):):):)

ok nếu có dịp anh em mình gặp nhau nói chuyện vui tôi cũng thich dòng này lắm

nhưng vì ko có điều kiên nên ko nuôi đc số đt ở chữ ký có gì anh em minh cứ nt trao đổi

giúp đc gì nhau thì giúp ,ok

vqcuong

Member
Hôm nay anh chợt nhớ ra công dụng của lá bàng nên đưa mấy đường link cho em tham khảo, nói chung ai nuôi cá rồng, cá đĩa thì đều biết công dụng của lá bàng nhất là chữa bệnh ngoài da, nấm... Em có thời gian thử làm xem sao, dù sao cũng là con chó mắc tiền nên cố gắng chữa khỏi bệnh thì nó mới có giá trị em ah.
http://tintuc.xalo.vn/081723993269/la_bang_chua_benh_lo_mom_long_mong.html
http://www.arowana.com.vn/forum/f10/su-ki-dieu-cua-la-bang-10827.html
Thêm thông tin thì em cứ hỏi anh google là ra hết.

dungseven

Member

bác có cái lợi là nhà mẹ vợ bán hàng ăn tha hồ thức ăn nhưng?theo ý kiến riêng em có cái hại nguy hiểm cho con cún nhà bac?đó chính là sương ống sương sườn đầu vịt ?rất nguy hiểm cho cún?cẩn thận hơn theo em nên bóc lấy thịtt và sương cổ bỏ đầu cho cún ăn?mà bác đã đầu tư em cún giá trị như vậy?thì tiếc gì?hai cái cổ gà ?5 lạng thịt bò loại rẻ 5 nghìn 1 lạng?hả bác

hot_dog90

Member

bác có cái lợi là nhà mẹ vợ bán hàng ăn tha hồ thức ăn nhưng?theo ý kiến riêng em có cái hại nguy hiểm cho con cún nhà bac?đó chính là sương ống sương sườn đầu vịt ?rất nguy hiểm cho cún?cẩn thận hơn theo em nên bóc lấy thịtt và sương cổ bỏ đầu cho cún ăn?mà bác đã đầu tư em cún giá trị như vậy?thì tiếc gì?hai cái cổ gà ?5 lạng thịt bò loại rẻ 5 nghìn 1 lạng?hả bác
Em vừa viết bài nhưng mạng lag quá. mất hết bài.
Bữa sáng sau khi đi chạy về 5 quả trứng vịt lộn ( các quả trứng già quá ko ăn được )
Bữa trưa 1 chút cơm với 1 cái cổ gà hoặc cổ ngan cắt thành khúc bỏ đầu + 1 chút rau
Chiều tối cơm + thịt ức gà hoặc phổi + 1 chút rau
Tối hôm nay em cho nó đi chạy về. Nên em cho ăn thêm 2 quả vịt lộn nữa
P/s: Hình như em cho ăn hơi nhiều đúng không các anh??? Tại em nghĩ nó đi chạy về mà không cho ăn thêm sợ nó không lên được cơ bắp. Mong các anh góp ý cho em. Em xin cảm ón!

LION_2009

Active Member
EM

Bữa sáng sau khi đi chạy về 5 quả trứng vịt lộn ( các quả trứng già quá ko ăn được )
Bữa trưa 1 chút cơm với 1 cái cổ gà hoặc cổ ngan cắt thành khúc bỏ đầu + 1 chút rau
P/s: Hình như em cho ăn hơi nhiều đúng không các anh??? Tại em nghĩ nó đi chạy về mà không cho ăn thêm sợ nó không lên được cơ bắp. Mong các anh góp ý cho em. Em xin cảm ón!
Khẩu phần trên của em cũng tạm ổn . Nhưng em cho ăn thêm thức ăn khô trộn vào cho đủ chất, và có thêm sữa chua nữa cho dễ tiêu hoá , cho ăn ít trứng thôi thì dễ tiêu hơn ngày 3,4 quả là đủ bổ xung các món khác và thay đổi lạ miệng nó sẽ ăn nhiều hơn , như thịt bò sống , thịt lợn anh cho băm ra và sào lên trộn với thức ăn khô và trứng vịt . Chó nhà anh vẫn cho ăn như vậy trung bình mỗi tháng tăng từ 4 đến 5kg nhưng anh hầu như không cho ăn cơm, nếu có điều kiện cho uống sữa tươi không đường cộng thêm xương ống bò cho gặm thường xuyên cho khoẻ răng. Vận động thì thả cả ngày 2 con cùng đàn suốt ngày đùa . Cũng chẳng cần cho tập thêm gì nữa ở thời điểm này chó của em và 2 cún nhà anh cùng đàn đấy chính xác được 7 tháng 16 ngày . Bé cái nặng 28kg đực nặng 30 kg cân cánh đây nửa tháng lúc 7 tháng . vòng đầu cái 18 in , đực 19 in . Em thử cân và đo vòng đầu chó của em xem và so sánh nhé !

trangphuong

Active Member
Thực sự sau khi chạy về mà sơi hết 5 hột vịt lộn, mà tối lại thêm 2 quả nữa thì mình không nhầm hôm nay cháu bị đi ngoài....:D....1 ngày mà bạn cho cún sơi 7 hột vịt lộn....bó tay.com.
Mua men tiêu hoá hay thuốc đi ngoài ngay là vừa, cho ăn 1 tuần 2 hột vịt lộn thôi bạn, bully thì cứ chạy về thịt bò là ok nhất, không thì cổ gà cũng được mà cổ gà có 10k 1kg tươi nguyên, ngày bạn cho nó 1kg cứ gọi mà thoải mái...ka..ka..
Bạn muốn bully nhà bạn có cơ bắp chắc phải luyện tập dài dài và kiên trì, cũng có thể còn phải sử dụng thêm thuốc kích thích để nó hăng say luyện tập, cái này là thời gian và sự kiên trì tập luyện của chủ chó và chó.

Neapolitan

Active Member
Thực sự sau khi chạy về mà sơi hết 5 hột vịt lộn, mà tối lại thêm 2 quả nữa thì mình không nhầm hôm nay cháu bị đi ngoài....:D....1 ngày mà bạn cho cún sơi 7 hột vịt lộn....bó tay.com.
Mua men tiêu hoá hay thuốc đi ngoài ngay là vừa, cho ăn 1 tuần 2 hột vịt lộn thôi bạn, bully thì cứ chạy về thịt bò là ok nhất, không thì cổ gà cũng được mà cổ gà có 10k 1kg tươi nguyên, ngày bạn cho nó 1kg cứ gọi mà thoải mái...ka..ka..
Bạn muốn bully nhà bạn có cơ bắp chắc phải luyện tập dài dài và kiên trì, cũng có thể còn phải sử dụng thêm thuốc kích thích để nó hăng say luyện tập, cái này là thời gian và sự kiên trì tập luyện của chủ chó và chó.
Có vụ chơi thêm thuốc kích thích nữa hả bạn ?

trangphuong

Active Member
Có vụ chơi thêm thuốc kích thích nữa hả bạn ?
Có trứ tại có nhiều vụ lạm dụng thuốc để tập luyện cho cơ bắp ok, mà không vận động hết, chất thuốc vẫn còn không bị đốt hết, rất hay gây ức chế cho cún thành ra có những vụ pitbull cắn người tàn bạo, tấn công cắn giết hung dữ là những tác dụng hay tác hại bị lạm dụng còn sót lại của thuốc, mà em cũng chỉ biết đến đấy thôi nói thế thôi...ka..ka..
Cái này phải để các cao thủ bully hay pitbull vào bàn, em thì chựu rồi...:D...biết thế thôi...ka.ka..
@ Anh Hùnh t/y.
Em vừa chạy qua nhà anh, đoạn đầu Đinh T Hoàng bị chặn đường hết, qua Hàng Thùng cũng bị cản lại không cho xe con vào, ven hồ đang đua xe đạp hay sao ấy anh, định qua nhà huynh làm cái vòng ky luật mà khó vào quá...ka..ka..

Neapolitan

Active Member
Có trứ tại có nhiều vụ lạm dụng thuốc để tập luyện cho cơ bắp ok, mà không vận động hết, chất thuốc vẫn còn không bị đốt hết, rất hay gây ức chế cho cún thành ra có những vụ pitbull cắn người tàn bạo, tấn công cắn giết hung dữ là những tác dụng hay tác hại bị lạm dụng còn sót lại của thuốc, mà em cũng chỉ biết đến đấy thôi nói thế thôi...ka..ka..
Cái này phải để các cao thủ bully hay pitbull vào bàn, em thì chựu rồi...:D...biết thế thôi...ka.ka..
Cái vụ chơi thuốc thì tui biết, nhưng câu trả lời của ông nói ông kia thì khác, hình như ý ông kêu ông kia cho nó uống thuốc kích thich để nó sung thì phải .

trangphuong

Active Member
Cái vụ chơi thuốc thì tui biết, nhưng câu trả lời của ông nói ông kia thì khác, hình như ý ông kêu ông kia cho nó uống thuốc kích thich để nó sung thì phải .
Ý em nói là cũng có thể dùng, trứ không phải bắt hay sui bạn kia dùng thuốc kích thích...anh Neo đọc kỹ câu từ nhé? Chắc anh sang canada lâu ngày ít dùng tiếng việt lên không hiểu ý em lắm..:D.....

Neapolitan

Active Member
Ý em nói là cũng có thể dùng, trứ không phải bắt hay sui bạn kia dùng thuốc kích thích...anh Neo đọc kỹ câu từ nhé? Chắc anh sang canada lâu ngày ít dùng tiếng việt lên không hiểu ý em lắm..:D.....
Không biết bạn nói thuốc kích thích là nói thuốc gì ? nếu thuốc bổ hay trị bệnh được bác sĩ thú y tư vấn thì ok, còn bạn nói thuốc kích thich tăng lực steriods thì tuyệt đối không nên dùng, cho dù là khuyên cũng không nên đâu bạn ơi .

uống thuốc kích thích cho bully luyện lên cơ vụ này mình nghe qua rồi , toàn là tin đồn nhảm của mấy anh Trung quốc thôi, uống mấy loại kích thích hại giông như uống thuốc phiện,thuốc lắc vậy.
muốn lên cơ nhanh thì cứ luyện cho bully kéo xe gạch.

Bully

Member
Bully là dòng chó show, các bác có tập quá nhiều thì cũng không thay đổi được nhiều đâu, con chó đẹp hay không là dựa vào yếu tố gen là chủ yếu. Tập luyện là chỉ để có thêm cơ bắp săn chắc và để tốt cho sự phát triển toàn diện của con chó. Con Buster mình chẳng tập gì cả mà người vẫn dầy ra và đầu vẫn to và nhăn như thường. Chế độ tập luyện nặng chỉ áp dụng với pitbull thôi, bully thì cứ chăm sóc đầy đủ dinh dưỡng và không gian thoải mái cho chạy nhảy thì tự động nó sẽ mập tròn đẹp đẽ thôi. Đây là kinh nghiệm của những người bạn làm breeder chỉ mình

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Có thể các bạn sẽ thấy ngạc nhiên và không đồng tình quan điểm với mình nhưng theo mình thì bully không nên cho tập sớm mà tốt nhất là sau 18 tháng tuổi vì tập sớm sẽ tác dụng ngược và ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của Bully, nặng thì còn gây hại đến chúng...
Theo mình thì bully chỉ cần 1 chế độ vận động hợp lí như chạy, bơi lội, tug of war ( tạm dịch là dằn co với chúng bằng dây ), hoặc chỉ đơn giản là thả cho chúng chạy giỡn với nhau thoải mái tại 1 chỗ rộng. Theo mình như vậy là đủ cộng thêm chế độ dinh dưỡng hợp lí bạn sẽ có được chú chó ưng ý.

Nhưng quan trọng nhất đối với mình vẫn là nguồn GEN của mấy em nó, vì bully dòng RE dùng cho show là chủ yếu nên chỉ cần cơ bắp săn chắc tí là được không cần phải tập luyện quá nặng vì nếu các bạn muốn 1 chú chó có thể làm được các việc nặng nhọc khác thì dòng game dog thích hợp hơn và tất nhiên các khả năng của chúng cũng tốt hơn gấp nhiều lần ví dụ như sự bền bỉ, sức mạnh v.v...
Nói nôm na là: các bạn không nên đem 1 lực sỹ cử tạ đi thi người mẫu và ngược lại đem 1 người mẫu đi thi cử tạ

Chào thân ái và đoàn kết

King of bulls

Vietpet sponsor
Có thể các bạn sẽ thấy ngạc nhiên và không đồng tình quan điểm với mình nhưng theo mình thì bully không nên cho tập sớm mà tốt nhất là sau 18 tháng tuổi vì tập sớm sẽ tác dụng ngược và ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của Bully, nặng thì còn gây hại đến chúng...
Theo mình thì bully chỉ cần 1 chế độ vận động hợp lí như chạy, bơi lội, tug of war ( tạm dịch là dằn co với chúng bằng dây ), hoặc chỉ đơn giản là thả cho chúng chạy giỡn với nhau thoải mái tại 1 chỗ rộng. Theo mình như vậy là đủ cộng thêm chế độ dinh dưỡng hợp lí bạn sẽ có được chú chó ưng ý.

Nhưng quan trọng nhất đối với mình vẫn là nguồn GEN của mấy em nó, vì bully dòng RE dùng cho show là chủ yếu nên chỉ cần cơ bắp săn chắc tí là được không cần phải tập luyện quá nặng vì nếu các bạn muốn 1 chú chó có thể làm được các việc nặng nhọc khác thì dòng game dog thích hợp hơn và tất nhiên các khả năng của chúng cũng tốt hơn gấp nhiều lần ví dụ như sự bền bỉ, sức mạnh v.v...
Nói nôm na là: các bạn không nên đem 1 lực sỹ cử tạ đi thi người mẫu và ngược lại đem 1 người mẫu đi thi cử tạ

Chào thân ái và đoàn kết
Vậy em sẽ tạo ra một new line vừa đi show and working bully hehe... nha anh Chinh.:D

Thân chào,

Bully là dòng chó mới và vẫn còn nhiều điều mới lạ.Mình không đồng quan điểm và thấy ngạc nhiên khi tại sao Chinh và Hiếu không nói nhiều hơn về chuyện này.Biết mà dấu thì không tốt rồi :shame on you:
Đùa chút thôi,tiếp tục đi bạn! :coffee:

Bully

Member
Bully là dòng chó mới và vẫn còn nhiều điều mới lạ.Mình không đồng quan điểm và thấy ngạc nhiên khi tại sao Chinh và Hiếu không nói nhiều hơn về chuyện này.Biết mà dấu thì không tốt rồi :shame on you:
Đùa chút thôi,tiếp tục đi bạn! :coffee:
Nếu nói là dấu thì tội em, đây chỉ là những kiến thức được chia xẻ qua những đàn anh, và những chủ kennel mà em từng tiếp súc thôi. Nuôi bully thực sự đơn giản hơn nhiều người nghĩ, đâu nhất thiết là phải kéo xe, kéo cầy, tập như vận động viên cử tạ thì sẽ ra một con bully đẹp đâu. Thực sự tập nhiều, tập nặng thì cũng chỉ làm săn chắc cơ bắp cho con chó thôi, nếu mà tập để ra bề dầy và đầu to thì nói thật là không đáng kể mấy. Yếu tố gen quyết định gần hết con chó sẽ ra như thế nào, rồi sau đó dến chế độ dinh dưỡng và tập luyện. Chính vì vậy mà tạo ra breeder, những chuyên gia chọn lọc chó giống và loại bỏ khuyết điểm của bố mẹ để ra một sản phẩm nổi trội hơn. Anh Pipi cũng biết là những con Bully để mà được nổi tiếng thì nó không những phải đẹp mà những sản phẩm nó ra cũng phải đẹp, ví dụ như Viper, Remy, Paco, T.I, Biz.... Nói đơn giản nhất là, bố mẹ đẹp thì mới cho ra con đẹp được.

Nếu áp dụng tập nhiều và tập nặng thì con pitbull hoặc bully sẽ ra như thế này

,

Da của Bully mỏng nên tập nhẹ vẫn thấy được cơ bắp săn chắc. Đây là 3 con nổi tiếng em làm ví dụ, a có thể thấy sự khác biệt ngay: ( Bane, Krupt, Excaliber)

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
To Tùng - De lena Pippi: Mình không dấu gì hết Tùng ơi, mà ngược lại mình thật sự muốn chia sẽ và học hỏi với tất cả mọi người cùng chung sở thích với mình. Mình đồng quan điểm với Hiếu là phần Gen của Bully quyết định rất nhiều đến hình thể của chúng + với sự vận động và chế độ dinh dưỡng hợp lí.
Ví dụ nhé: những chế độ tập luyện và lứa tuổi bắt đầu tập luyện được là do mình học từ những trại có những con giống nối tiếng mà mình thấy hình thể của chúng rất tốt và lúc đầu mình cũng nghĩ là chế độ tập luyện nặng...
1. BAM - chủ nhân của REMY ( trước đây là 1 cầu thủ football của NFL và không có thời gian tập luyện gì ghê gớm lắm ) và hình của REMY đây

2.Mr.Pitbull chủ nhân của Blue Remy ( con của REMY ) và đây là lả đúc kết của họ.Xem link nhé,phần câu hỏi và trả lời đặc biệt là câu #3.
http://mrpitbull.com/askmrpitbull.html
Hình của Blue Remy trong phần MALE các bạn có thể thấy vẫn cơ bắp như cha nó nhưng không có tập luyện gì đặc biệt ngoài những vấn đề cơ bản.
3. Double down pit của JOHN tại Connecticut với chú chó nổi tiếng là BONE COLLECTOR

Và cũng như bác Neapolitan nói, các bạn không nên sử dụng các chất kích thích để tập luyện như STEROIDS v.v...mình chưa nghe ai nói tập thể lực cho chó mà sử dụng những chất kích thích ấy.

Chào thân ái và đoàn kết

@Hiếu:Con Pitbull vàng ,mũi đỏ là Lilbit,mình có biết chút xíu về con này,có chút xíu nghi ngờ em này dính "Steroids" và đây là hình mới nhất của nó:

Còn con Bully kia thì mình nghĩ có thể đó là 1 loại bệnh về cơ,không hẳn là do tập luyện quá mà trở nên như vậy.
@Chinh:Mình luôn có nhiều niềm tin ở bạn,với ngần ấy thời gian tìm hiểu về Bully bên nước ngoài,ắt hẳn là bạn có rất nhiều thông tin chính xác và thiết thực.Cám ơn lời khuyên chân tình của Chinh.