• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan nè bà con ơi

ngannhi89

Member
Thật không hiểu nổi bạn chủ topic nghĩ gì khi đăng những bức ảnh này lên....Chứng tỏ nhà bạn cũng có chó loại sang? Chứng tỏ bạn là dân sành điệu biết "chơi" chó ( chú ý là chơi chứ không phải nuôi )?

Nếu bạn thực sự là người nuôi chó và thương chó, chắc chắn bạn không thể nào để các em ở chỗ rửa chén vừa bẩn thỉu vừa ướt mem thế kia...Lại buộc 2 em một cách sơ sài ( gọi là buộc cho có để chụp hình làm mẫu ), lại còn vứt cho mỗi em 1 mẩu bánh mì dưới sàn nước bẩn thỉu ( chưa kể không biết có xà bông không nữa )....

Bạn nên xem lại bản thân nếu bạn chỉ nuôi 2 em cho " có vẻ " sành điệu, thì mình nghĩ bạn nên sang tay 2 em cho chủ nuôi nào thực sự cần và yêu các em hơn. Chứ để 2 bé sống trong hoàn cảnh như vậy thì tội lắm, có khác nào như mấy tiệm chuyên bán chó cảnh ngược đãi thú cưng đâu?

thôi đừng ai vào nói gì nữa. Mỗi lần vào box thấy cái topic này đầu tiên shock quá.

dtrdai

Lần đầu tiên thấy cảnh này.
Nhìn view này hình như là tiệm cơm thì phải.. Nhốt 2 con chó trong toilet.. toilet này nhìn cũng ko sạch.. như toilet công cộng.. Chó đẹp mà để vậy tội quá em ơi. Chuyển nó đi chỗ khác nuôi đi
Nhìn xót ruột quá :angry::(

wolf tk

em chỉ nuôi mấy bé miu cho vui thôi vì kô có tiền nuôi mấy pé cún, nhưng đến cái bác chủ cửa hàng hàn sắt cũng còn chăm cho em micky nhà bác ý như chăm con, nó ngậm gì bẩn hay ngửi mấy cái bẩn là bác ý quát ngay, bác ý còn hem thèm đeo dây xích vì mic hiền và ngoan lắm, đằng này bạn để 2 chú cún như vậy mình thấy tội quá, mình nghĩ nếu bạn nuôi chỉ là cho vui hay là giữ quán thì bạn cũng nên để nó ở nơi thoáng mát và khô ráo 1 tí. bạn làm vậy thì mấy pé đáng yêu tội quá, thà ra bãi rác nó còn được thoải mái hơn. mình nói nên nhưng gì mình nghĩ thui mong bạn thông cảm.

plin0308

Thiệt tình, tollet dơ...oke có thể là do busy chưa kịp làm sạch, nhưng nếu bạn yêu các e husky ấy thì sẽ ko để các loại hóa chất giặt đồ vương vãi thế kia, bản tính husky thích gặm lỡ mà nó gặm vô thì sao đây??!! hix hix, cột bằng dây điện nữa chứ, 1 em lại bị ghẻ lở, rụng lông!!! chả hĩu nuôi nấng kiu j, oke bạn cũng sành điệu vì chó bạn nuôi là Husky, và mình là fan dòng này nên nhìn các e nhà bạn thật thương tâm, xót cả ruột, mong bạn rút kinh nghiệm và chăm sóc tốt hơn (thật phí công những người đã dày công lai tạo ra giống husky thuần chủng, 1 dòng chó huyền thoại để rồi nó phải như vậy đây kho dc bạn chăm sóc qua loa)

P.s: nhân đây cũng xin nói là hãy luôn suy nghĩ rằng "chó mình nuôi, và nó ở vị tri nào trong trái tim mình, dù là nhỏ nhất" nếu là ko, thì đừng nên mua nuôi theo mốt, phong trào.

Aston

Member
e nói thật chứ e mà đi qua thấy thế này chắc e đến vào lạy a bán lại cho e e cho chúng nó đi khám đi tắm với về nhà e quá :worried:
Người thì chỉ mong có 1 chú mà cưng mà nuôi, còn đây thì.....

zellkun

Member
ai xoá topic dùm đi nhìn thấy nản quả nhôt em nó trong 1 cái toalet bẩn thỉu chật chội chụp ảnh con lén lút, xích ở ngoài mà cũng chả gọi là xích mà là buộc bằng sợi dây điện, 1 người nuôi chó đơn thuần rẻ tiền cũng không làm vậy chứ đừng nói là mua được husky, bác chủ topic chắc thấy mọi người nói xấu hổ chả dám vào nữa đọc được dòng này thì đem bán dùm đi khổ nó ra :) lại còn vứt bánh mỳ để nước ẩm nó nát bét ra nữa

snowwolf8888

kinh khủng quá, cún Nhật nhà mình còn có dây xích đẹp hơn của bạn, nhìn mấy hình đó khó chịu quá, bạn chưa có kinh nghiệm chăm sóc hay sao mà để tụi nó nhìn thảm quá vậy, nếu không chăm được thì bạn nhượng lại cho mình đi, cùng ở TP HCM luôn (0979677989)

viettc

Member
thật là tội nghiệp cho 2 con Cún. Mình nhìn mà chả đành lòng. hic hic hic

Louis

Member
bác này định cho em màu vàng đi thi siêu mẫu mình dây à :)) gầy dơ xương sống ra thế kia. mà đây là husky bác ạ không phải alaska đâu

nhìn mà tội nghiệp mấy em chó.kiểu này đúng là chạy theo mốt chứ yêu thương gì mà làm như thế.buồn!:worried:

khongtuoc

Chả biết bác có am hiểu chó ko nhưng bác có 2 sai sót:
1.Bác ko biết giống gì mà đã mua về, bác phải cân nhắc xem mình nên nuôi giống chó gì trước khi mua
2.Điều kiện sống của 2 bé ko phù hợp, 2 chú husky đẹp thế kia bác lại đem cho chúng ở nơi dơ dáy và toàn là bánh mì vụn
3.(Quan trọng)Bác phải cột chúng bằng dây khác, với lại bác cột chúng nó bằng dây điện thế kia ở nơi toàn nước như vậy có ngày chúng bị giật là thương lắm đấy.
bạn ơi cột bằng dây đó sao mà giật được người ta cắt ra rùi mà. thương 2 chú cún này quá :worried::worried:

katsnguyen

Thật sự là nuôi chó mà để thế này thì là tra tấn đúng hơn. Chó nó cũng có tình cảm như con người, mà với giống husky, alaskan thì tình cảm của chúng thậm chí còn hơn cả con người nữa. Con người còn ăn cháo đá bát, còn bọn này nó có phản chủ bao giờ. Nhìn mấy con chó mà thấy tội cho tụi nó. Chủ topic nếu ko đủ khả năng nuôi thì đem bán cho những người khác yêu mến chó. Để thế này chẳng bao lâu thì tụi nó chết mất :((

zellkun

Member
không phải chủ nick: Nói thật tớ chỉ là bạn của một người nuôi husky, bản thân tớ cũng không có kinh nghiệm và kiến thức gì về nuôi loại chó này nhưng tớ cảm thấy bức xúc vô cùng khi tớ nhìn thấy những bức ảnh bạn chụp. Tớ thấy bạn là con người không có tí văn hóa đối xử gì với loài vật cả. Tớ là con gái có thể tớ chăm sóc vật nuôi cầu kì hơn, nhưng quan trọng vì tớ thực sự yêu quý con vật tớ nuôi, tình cảm xuất phát từ trái tim ấy thì mới có thể đối xử tốt với nó được. còn bạn.. bạn chỉ coi nó như một thứ giúp bạn "show off" với người khác. bạn nhẫn tâm quá đấy. không hiểu bạn có dám đọc những dòng này mà rút kinh nghiệm không hay bạn lại lờ nó đi rồi tiêp tục hành hạ những em chó ấy.. bạn làm sao để người khác nhìn vào không thấy xót thương 2 em chó của bạn, thấy bức xúc vì cách đối xử của bạn thì bạn làm !

chicken

Member
người ta mới mua chó post lên cho mọi ngừời xem, góp ý, chó người ta lúc mua đã thế chứ người ta muốn thế chắc mà cứ nói này nói nọ. nhìn cái gì thì cũng phải nhìn vào nhiều phía của vấn đề chứ đừng nhìn vào 1 phía rồi nói người khác. chủ topic có thể vì tình thương mà mua 2 con chó kia, nhưng chắc nghe những lời đay nghiến của các bạn thì chắc rồi số phận 2 con chó kia sẽ không tốt đẹp gì đâu, một khi đã cáu không ai biết được điều gì đâu

huyCQ

Member
người ta mới mua chó post lên cho mọi ngừời xem, góp ý, chó người ta lúc mua đã thế chứ người ta muốn thế chắc mà cứ nói này nói nọ. nhìn cái gì thì cũng phải nhìn vào nhiều phía của vấn đề chứ đừng nhìn vào 1 phía rồi nói người khác. chủ topic có thể vì tình thương mà mua 2 con chó kia, nhưng chắc nghe những lời đay nghiến của các bạn thì chắc rồi số phận 2 con chó kia sẽ không tốt đẹp gì đâu, một khi đã cáu không ai biết được điều gì đâu
thằng em dạo này cũng triết lý kinh khủng nhỉ ... nhưng mà vào diễn đàn toàn người yêu chó mèo mà post mấy cái ảnh đấy quả thực là phản cảm em ạ

chicken

Member
thằng em dạo này cũng triết lý kinh khủng nhỉ ... nhưng mà vào diễn đàn toàn người yêu chó mèo mà post mấy cái ảnh đấy quả thực là phản cảm em ạ
triết lí gì đâu anh, nếu là hồi xưa thì có lẽ cũng sẽ như mọi người thôi, nhưng giờ học xa nhà, làm cái gì cũng phải đắn đo suy nghĩ nên thế ạ. góp ý là đưoc rồi, đây loạn hết lên như kiểu người ta là tội đồ vậy

triết lí gì đâu anh, nếu là hồi xưa thì có lẽ cũng sẽ như mọi người thôi, nhưng giờ học xa nhà, làm cái gì cũng phải đắn đo suy nghĩ nên thế ạ. góp ý là đưoc rồi, đây loạn hết lên như kiểu người ta là tội đồ vậy
Mọi người không nói chú chó mới được mua về hay là được nuôi từ nhỏ. Cái mà mọi người trách là trách cách đối xử của chủ topic với 2 chú cún từ cách nhốt, cách buộc dây đến cách cho ăn. Ông thử nhìn ảnh kỹ ảnh lại xem rồi hãy lên tiếng nhé. Chán :(