• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan đẻ tại hà nội giá 14tr đắt hay rẻ vậy ?

recca902003

Như tiêu đề mình định mua 1 em alaskan malamute nâu đỏ giống cái , đẻ tại hà nội . Chó mẹ đẹp 40kg màu đen trắng , chó bố nâu đỏ to hơn ko rõ bao nhiêu cân :D . Giá của em nó là 14 tr mình ko biết giá đấy có hợp lý ko ? Ai bik thì chỉ điểm cho mình nhé :D

thời điểm hiện tại là hơi cao
tuy màu nâu đỏ hiếm, nhưng dạo này ở hà nội alaska đẻ khá nhiều và cũng có mấy đàn có nâu đỏ ;)

lovely_kiki

Tầm 13tr là bạn có thể sở hữu 1 chú alaska đẹp tầm 2th, nếu muốn sạch và đẹp thì bạn nên nuôi chó đực, vì chó đực ít rụng lông và thường xuyên tẳm rửa chải chuốt được, chó cái hay rụng lông trước khi lên giống, lúc salo và chửa đẻ kiêng tắm nên thường hôi và bẩn, thêm nữa nếu nuôi chó cái đẻ kinh doanh cực kì vất vả và đầu tư tiền bạc cũng như thời gian khi chăm sóc chó sinh nở chứ k0 ngon lành như nhiều người tưởng. Vài kinh nghiêm mình đã trải qua chia sẻ với bạn

Cuacay89

Member
Như tiêu đề mình định mua 1 em alaskan malamute nâu đỏ giống cái , đẻ tại hà nội . Chó mẹ đẹp 40kg màu đen trắng , chó bố nâu đỏ to hơn ko rõ bao nhiêu cân :D . Giá của em nó là 14 tr mình ko biết giá đấy có hợp lý ko ? Ai bik thì chỉ điểm cho mình nhé :D
a
mình có đàn alaskan đẻ tại hà nội nâu đỏ đục. cái thì có xám và đen. già có thấp hơn chút đỉnh

recca902003

hix hix vì đây là người quen nên rất ngại . Chẳng lẽ lại mặc cả :( khó xử quá . Nếu đi mua ở ngoài khi gặp mặt ko bik nói thế nào , mua thì lại bị đắt vì mình vẫn còn trẻ chưa kiếm đc nhiều tiền lắm >"<

Đắt rẻ cũng khó nói bạn à, nó tùy chất lượng đàn cún. Nhưng như mình tham khảo thì giá nó rơi tầm 10-12 là có 1 e tương đối ổn rồi.

Nhà Bình Luận

Nếu đẹp thực sự thì ko phải cao đâu. Khi bỏ hơn chục triệu ra mua con chó thì cũng ko nên tiếc làm gì mà quan trọng là mình phải " thích ". Còn đã ko thích thi` 1 trăm ngàn cũng ko mua

Giá đấy là quá rẻ với hộ khẩu hà nội bạn ơi, hehe alas đẻ tại hải phòng của mình 2 tháng có 8 tr thôi

Mình nghĩ màu nâu đỏ như vậy thì vẫn ổn so vs giá chó đẻ VN. Chênh lệch 1-2tr với chỗ khác cũng không sao cả, cái gì cũng vậy. Nhưng theo mình thì bâyh nhiều chỗ bảo hành chó tàu rất cao và giá phải chăng. Việc gì phải mua chó đẻ vn để mấy bác ý chém thẳng tay

tùy con chó có xuất xắc hay ko bạn nhé chênh lệch 1-2 tr bình thường . ở sg lái chó trung quốc bán giá cao vây mà vẫn có người đâm đầu vào do không kiên nhẫn hoặc thiếu hiểu biết để rồi tiền mất tật mang

em đag muốn bán 1 em alaska vừa tiêm xog mũi 3 và có sổ khám ở gaiA, giá 10tr ạ, e ở hn

tại thời điểm này mua Alaska nhỏ giá 14tr là quá cao,nếu mua cún trưởng thành rồi mà giá đấy thì đc,mà phải nhìn xem em đấy mặt mũi có đẹp và thuần không,đuôi có xù và to như bông lau không......nếu đuôi mà không to,mặt mũi mà có phần lai thì coi như phí mất 14tr rồi...............

LuPuTin

Bạn nào muốn mua Alaska thuần chủng đẻ tại VN , đc gần 3 tháng, hiếu động ham ăn thì pm 0934390035 - giá 7tr5 - chó mình đang nuôi 1 em duy nhất :)

giá thế hơi cao so với thời điểm hiện tại rồi bạn ạ. bạn cứ tham khảo thêm rồi hãy quyết định.

Xúc Xích

8tr e ạh. Chó Alaska, Husky và cả Samoyed mấy năm nay đẻ đầy! Sau này thì nhìu như chó cỏ í. Nhìu chỗ bán không hết down giá hẳn 6-6,5tr, bố mẹ đẹp khỏe chủ chăm như trứng. Cứ bình tĩnh mà mua nhé! Chuyện mua bán căn cứ trên hợp đồng chứ liên quan gì đến độ quen biết mà e ngại.:D