• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

alaska bỏ ăn.ace kứu vs.=(((((

sonnet104

Member
không biết la do trời nóng quá hay sao mà e cho nó ăn có trộn cả nước thịt + rau nhưng em nó ăn rất ít có khi còn bỏ ăn.phân thì rắn có màu đen.e lo quá a chi jup e phát:-ss:-ss:-ss

Kentkent

Member
Chó bỏ ăn hoặc ăn ít cũng có thể là do thời tiết đó bạn ah.bạn ra hiệu thuốc mua cho kun mấy gói men vi sinh dùng cho trẻ em ý.trộn đều vs sữa chua cho bé ăn.đồng thời mua thêm giải độc mát gan cho chó nữa.mình thì hay mua giải độc mát gan Jobee dành cho trẻ em.chó ăn uống khỏe lắm.
Chó mà đi phân đen là do bạn cho ăn gan nhiều hoặc thừa chất.bạn nên xem lại khẩu phần ăn uống
Đây là ý kiến của mình.hehe

Darkstar

Vietpet sponsor
Thời tiết nóng ảnh hưởng đến việc ăn uống của cún! NÊn giữ cho cún mát mẻ và vận động vừa phải bạn nhé!

sonnet104

Member
thank các bác rất nhiều mấy lần cũng định cho e nó đi off để xin kinh ngiem các tiền bối đi trước cơ mà bận quá.:( cuối tuần này e quyết tâm cho đi để e nó ở nhà mãi dễ tự kỷ lắm:-w

njnkjmdu

thời tiết nắng nóng khó chịu đến người còn bỏ ăn huống chi là cún :(
em thấy bác nên cho ăn nhiều rau vào, cún biếng ăn ra hiệu thuốc mua men si sinh của trẻ em (em dùng là lactomin) trộn với thức ăn cho cún ăn.
Mà nếu định dắt cún ra ngoài, bác nên dắt sáng chưa có nắng hoặc tối cho mát, chứ trời này alas ra ngoài lại lè lưỡi khà khà suốt

mi&xu

Member
thời tiết mùa hè nên cho ăn + cả nước canh thì dễ ăn hơn đó..