• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska bị DEMODEX. Help Me...

mylove168

Member
Tình hình là nhờ chị linhchivas tư vấn. Do chị cũng mua có cùng đàn với mình nên cún của chị ấy cũng dính như cún mình nhưng do chị phát hiện sớm chữa nên giờ cún nhà chị đã khỏi gần như 90%. Hiện tại chị đag tư vấn cho mình cách điều trị như cún nhà chị cũng khá tốn kém nhưng chấp nhận.

Các bác mua chó con lần sau cũng phải chú ý nhé. Mua chó bây giờ nguy hiểm lắm ko phải BH mỗi 2 bệnh Cate và paro là x0ng đâu :(
Mình thì...Đến 2 bệnh paro và Cate như bạn nói mình cũng chẳng biết là bệnh gì nữa
cũng may, chó nhà mình rất ổn
Chúc em cún nhà bạn mau khỏi bệnh...Nhìn thương quá

lls2llnoname

Bạn cho mình biết cách chữa bệnh này với, tớ cũng nuôi alaska và em ấy cũng bị bệnh này được gần 2 tuần nay rồi, mình đang tắm nước lá trà xanh với bôi thuốc silkaron mà không biết có đúng không!!:-/