• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska 4 tháng tuổi đi ngoài mãi không khỏi. Mong các bác giúp đỡ :(((5

fanjing281

Nhà e nuôi 1 cún alaska đc 4 tháng tuổi,e đã tiêm 2 mũi 7 cho cún và đã tẩy giun.

• Nhưng mà không hiểu vì lý do gì mà cún nhà e đi ngoài gần 2 tuần nay mãi ko khỏi,có lúc còn đi phân sống,lúc thì xệt xệt như của trẻ em nữa các bác ạ. Cún vẫn ăn uống,
    chảy nhảy bình thường. E lo quá,các bác có cách gì chỉ e với. Tks các bác nhiều

GroomBaby

Member
mình nghĩ là k vấn đề gì đâu b. ạ . cho cún ăn thềm đồ khô thôi .

fanjing281

Mình cho cún ăn đồ khô chộn với cơm,trước khi ăn mình có cho cún uống men tiêu hoad. Nhưng cún vẫn ko đỡ và phân ko thành khuôn. Help me !!!!
:((

xiaoyong

Member
cho ăn hạt a3 trộn nước(đỡ rồi thì trộn thêm ít cơm), hoặc xuơng sống của lợn bạn mua về luộc chín xong cho nó ăn (những trỗ xuơng mềm ròn) xuơng bả vai, phân đi khác luôn khô và khuân, thích bóng mượt thì chịu khó mua chân giò về đập dập luộc cho nó ăn

fanjing281

Hiện tại e đang cho cún uống fasmeca chộn với men tiêu hóa antibio ko biết có đỡ đc ko.

PineLab

Member
bác cho nhịn 1 hôm, uống nước đường gluco cầm hơi, mua hạt A3 của hãng royal cannin cho ăn bữa đầu tiên toàn hạt, uống 1 viên bisepton, sau trộn cơm ăn với hạt, uống thêm viên nữa là khỏi thôi, dần dần giảm dần hạt, khỏi cần ngâm gì cả, ngâm nhiều con bỏ không ăn đâu, bên tây mình thấy chó bé tý đã ăn hạt khô rồi, chả ai ngâm như việt nam mình đâu. Nếu thấy phân rắn lại cún khỏe mạnh thì mua viên fugaca tẩy giun ngay cho bé, bé bị giun cũng dẫn đến đi ngoài sống phân. Đặc biệt cấm...sữa tươi(cấm tuyệt đối), mỡ động vật, giò chả, xúc xích, đồ tanh... Mình nuôi nhiều gặp trường hợp như này đều khỏi hết.

fanjing281

Mình cũng đã cho uống besiton rồi,nhưng ko tiến triển gì cả b ạ.hix..giun mình cũng đã tẩy cho cún ngay sau khi tiêm phòng. Hix. Ko hiểu cún bị bệnh gì nữa,uống nhiều thuốc rồi mà vẫn đsau hoàn đấy :(

kid1989

Active Member
Bạn cho ăn hạt gì ? có thể nguyên nhân là do ăn hạt kém chất lượng. Bạn đổi loại hạt sang royal canin hoặc ANF cho ăn.

có thể do bé bị giun, bé nhà mình cũng có 1 thời gian đi ngoài phân vàng, sống phân, mình k biết nguyên do gì, sau đó "may mắn" là bé có nôn ra giun nên mình mới biết là bé bị giun, nên cho đi tẩy giun ngay, và thế là hết bị nữa, trong thời gian đó mình cho bé ăn cơm trắng với ruốc.

hackiquan

Member
Cún nhà mình cũng bị thế mãi nhưng dạo này khỏi rồi . Đi thú y tiêm mãi nhưng vẫn không ăn thua bs bảo tẩy giun tẩy xong vẫn thế . Em cho ăn cơm với gan sau đó quyết định cho về ăn khẩu phần như thằng em nó dặn là cho ăn cháo gạo với ngô kèm gan hoặc thịt đồng thời cho uống thuốc Mộc hoa trắng ở người thế là khỏi cũng chả rõ là do thức ăn hay do uống đúng thuốc . Thỉnh thoảng em nó bị co giật do bị thiếu canxi dạo này phải bổ sung cốm canxi của trẻ con + ăn thức ăn hạt . Bs bảo uống sửa trẻ con nhưng khổ nỗi cún nhà em không chịu sữa cứ uống là bị đi ỉa nên không dám cho uống nữa

Minh góp ý với bạn thế này.trc' cún nhà mình cũng bị như thế,mình lấy 7 búp ổi<ngọn ổi> giã ra rồi hòa với nước âm ấm rồi cho cún uống.hôm sau khỏi liền^^! bạn làm thử xem sao.

đi ngoài thì bác ra hiệu thuốc mua vỉ bi xép tôn mỗi bữa cho ăn xong cho uống luôn 1/3 hay 1/4 viên zì đấy 1 hôm tịt luôn :)) trước e cũng bị 1 phát nó uống nước lã đi ngoài ra phân lỏng mà lúc đấy nó có hơn 2 tháng :)) 2 ngày khỏi luôn