• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska 4 tháng chưa dựng hết tai

Suzy

Các bác giúp em với ạ. Em lần đầu nuôi alaska nên không có kinh nghiệm. Tình hình là em alaska nhà e được 4 tháng rồi mà mới chỉ dựng 1 bên tai thôi ạ. Mà cái tai dựng rồi của em ý đã dựng từ lúc em ý được gần 3 tháng, tai còn lại thì đến bây giờ vẫn chưa dựng. Em sốt ruột quá. Các bác có kinh nghiệm chỉ cho em biết là làm thế nào để cho tai kia của em ý dựng nốt được không ạ. Em cho e ý uống caxi, thỉnh thoảng ăn cổ gà. Sáng 6 giờ thì thả cho em ý ra ngoài sân chạy nhảy phơi nắng nhưng có vẻ em ý không thích phơi nắng tí nào mà toàn nằm nghịch chỗ mát thôi.

MR.CHICO

Member
husky là sống vùng lạnh nên nó thích mát hơn nóng vs lại lông nó dày nữa! còn vụ tai thì mình ko rành cho lắm

kid1989

Active Member
cứ chăm như bình thường chế độ bạn chăm sóc thế là phù hợp rồi. Tùy con nó hấp thụ canxi như nào nữa. Nói chung kiên nhẫn chắc chắn sẽ lên :D

Suzy

Nó lâu dựng quá nên e sốt ruột lắm ạ. Chẳng biết là sức khỏe có bị gì không :((

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Nó lâu dựng quá nên e sốt ruột lắm ạ. Chẳng biết là sức khỏe có bị gì không :((
Cái này ko liên quan gì sức khỏe đâu nhé bạn. Có 1 số em alaka lớn rồi mà 2 tai vẫn không lên hẳn 100%. Bạn thử post ảnh em nhà bạn lên cho mọi người xem đi

baduy1991

bạn phải kết hợp dán quấn như cuốn tai doberman.pit kết hợp uống canxi thôi :(

Suzy

E vẫn cho uống canxi mà.:( theo chế độ uống 2 tuần nghỉ 1 tuần

kid1989

Active Member
Cứ duy trì chế độ canxi bạn xem lại canxi của bạn là loại gì nữa. Đổi khẩu phần ăn chủ yếu sang cổ gà đi :)

Suzy

kon nhà em ăn cổ gà đến bữa thứ 2 là chán.bỏ ăn luôn. canxi e mới đổi sang loại canxi nước ạ

Chó nhà bạn chảnh nhỉ..cổ gà bổ sung cãni là nhất rồi..bh bạn làm theo cách của mình đảm bảo nó ăn khỏe luôn mà lại tốt..!đến bữa bạn mang bát ra cho nó ăn nó mà hít hít chảnh o ăn bạn cất đi luôn o cho ăn nữa.bữa sau lại như vậy tiếp cứ chảnh hít hít kiểu ăn hời hợt là bạn lấy thức ăn cất đi luôn đến khi nào bạn mang ra là nó nhảy bổ vào ăn ngấu ngien thì thôi..nó nhin 1,2 ngày o sao đâu nhưng đảm bảo từ lần sau bạn cứ mang thức ăn ra là nó ăn ngấu ngiến điên cuồng luôn chứ o dám chảnh nữa đâu..hãy tạo thói quen cho nó chứ đừng chiều quá..thân gửi.^^.chúc chó bạn mau dựng tai

yumi2112

alaska nhà em hồi 3 tháng cũng chưa dựng . e cũng lo nó ko dựng hẳn , sau đó e mua thuốc canxi về cho uống ngày 1 viên, cho ăn trứng vịt lộn và ăn phô mai . sau 2 tuần chó nhà e dựng hẳn đều 2 tai đẹp zai lắm . chúc chó nhà bác sớm dựng tai

yumi2112

kon nhà em ăn cổ gà đến bữa thứ 2 là chán.bỏ ăn luôn. canxi e mới đổi sang loại canxi nước ạ
ko bù cho heo nhà em :(( mới 3 tháng tuổi mà nó ăn bằng chậu :( ăn như lợn ấy

Suzy

Cám ơn mọi người đã tư vấn..em cún nhà e sắp 6 tháng rồi mà tai vẫn thế ạ.buộc tai các kiểu rồi mà chẳng ăn thua.canxi cũng dùng loại tốt nhất của người.